ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಿರುವ ಕಫ ಶೀತ ಒಂದೇ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಮಾಯ ನೋಡಿದ್ರೆ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡ್ತಿರಾ... - Karnataka's Best News Portal

ನಮಸ್ತೆ ಸ್ನೇಹಿತರೆ ತುಂಬಾ ಶೀತ ಆಗುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಕಫ ಬರುತ್ತದೆ ಇದು ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಕೂತ್ಕೊಳ್ಳೋಕೆ ಮತ್ತು ತಲೆಲಿ ಇರುತ್ತೆ ಇದರಿಂದ ಜ್ವರ ಎಲ್ಲಾ ಶುರುವಾಗುತ್ತೆ ಇದರಿಂದ ಪಾರಾಗಲು ಒಳ್ಳೆಯ ಹೋಮ್ ರೆಮಿಡಿ ಪರಿಚಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ನೋಡೋಣ ಬನ್ನಿ ಇದರಲ್ಲಿ ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಿದ ವಂತಹ ಕಫ ಕ್ಷಣದಲ್ಲೇ ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮಕ್ಕಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ದೊಡ್ಡವರ ತನಕ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತನಕ ಇನ್ ನೀವು ಯೂಸ್ ಮಾಡಬಹುದು ಲವ್ ಹೇಳುವಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗಮನ ಇಟ್ಟು ನೋಡಿ ಮೊದಲಿಗೆ ಅರ್ಧ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಲ್ಲವನ್ನು ಸಪರೇಟ್ ಆಗಿ ಜಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಯಾವುದೇ ಔಷಧಿ ಮಾಡುವಾಗ ಮಿಕ್ಸಿ ಬ್ಲೇಡುಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಾರದು ಎಂದು ಹಿರಿಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಇದನ್ನು ಕಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಜಜ್ಜಬಹುದು ನಂತರ ಒಂದು ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಇದರ ರಸವನ್ನು ಹಾಕಿ ತೆಗೆಯುತ್ತೇವೆ ಒಳ್ಳೆ ರೀತಿ ರಸವನ್ನು ಹಿಂಡಿ

ತೆಗೆಯುತ್ತೇವೆ ಈರುಳ್ಳಿ ನಮ್ಮ ಕಾಫ ತಲೆನೋವು ಶೀತ ಜ್ವರ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಇದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಹಾಗಾಗಿ ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ಕೊಡಬಹುದು ನಂತರ ಶುಂಠಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅರ್ಧ ಬೆರಳಷ್ಟು ಇದೆ ಇದನ್ನು ಕೂಡ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಜಜ್ಜಿ ರಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಬೇರೆ ಪಾತ್ರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಸಣ್ಣ ಕಪ್ಪಿಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಿ ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಸುಣ್ಣದ ಅಂಶ ಇದೆ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಇದು ಕೆಳಗೆ ಕೊತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮೇಲೆ ನೀರು ಮಾತ್ರ ಯೂಸ್ ಮಾಡ್ಲಿಕ್ಕೆ ಸಣ್ಣ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೊಡುವುದಾದರೆ ದೊಡ್ಡವರಿಗಾಗಿ ಆದರೆ ಡೈರೆಕ್ಟಾಗಿ ಯೂಸ್ ಮಾಡಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಸಣ್ಣ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಇರುವಂತಹ ಸುಣ್ಣದ ಅಂಶ ನಂತರ ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದೆಂದು ಅನಂತರ ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ ತುಳಸಿ ಎಲೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಆರೋಗ್ಯದ ವಿಚಾರಕ್ಕೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಇದರಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಇದೆ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *