ಪಪ್ಪಾಯ ತಿನ್ನುವ ಹುಡುಗರು ಈಗಲೇ ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ..! ನಿಮ್ಮ ಶರೀರದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾದ್ರೆ ಶಾಕ್ ಆಗ್ತೀರಾ..? - Karnataka's Best News Portal

ನಾವು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಹಲವಾರು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಣ್ಣುಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕೊಡುತ್ತವೆ ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಹಣ್ಣುಗಳು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಪೋಷಕಾಂಶ ವಿಟಮಿನ್ ಹಾಗೂ ಮಿನರಲ್ಸ್ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಹಣ್ಣು ತುಂಬಾ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ದೇಹದ ಚರ್ಮರೋಗಕ್ಕೆ ಹಾಗೂ ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಪರಂಗಿಹಣ್ಣನ್ನು ಫ್ರೂಟ್ ಎಂಜಲ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಇದು ಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಡೆಂಗ್ಯೂ ರೋಗಕ್ಕೆ ಪಪ್ಪಾಯಿ ತಿನ್ನಬೇಕೆಂದು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಸೇವಿಸುವು ದರಿಂದ ಹಲವಾರು ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು. ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಸಿ ಕೆ ಹಾಗೂ ಬಿ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಅಂಶ ಕೂಡ ಇದೆ ಹಾಗೂ ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಇದೆ ಫೈಬರ್ ಅಂಶ ಕೂಡ ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಶುಗರ್ ಅಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗೂ ಈ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಅಂಶ ಕಡಿಮೆ ಇದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹ ದಲ್ಲಿರುವ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆ ಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುತ್ತದೆ ಸುಲಭದ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಅನುಕೂ ಲವಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗೂ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ದೀರ್ಘ ಕಾಲಿಕ ವ್ಯಾಧಿ ಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿ ರುವವರು ಜನರಿಗೆ ಪರಂಗಿಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿವಾರಿಸಬಹುದು.ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಇದರ ಆಗುವಂತ ವೈರಸ್ ಗಳ ಎದುರು ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣು ಹೋರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗೂ ಪರಗಿ ಹಣ್ಣು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿರುವ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕರುಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೂ ಅದನ್ನು ಪರಿಹಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಕಣ್ಣಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಕೂಡ ಒಳ್ಳೆಯದು ಹಾಗೂ ನಮ್ಮ ಶರೀರದಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಕೆಮ್ಮು ನೆಗಡಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಇದು ಪರಿಹಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೂ ಇದು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಅದು ಏನೆಂದರೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಅತಿಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪರಂಗಿಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು ಏಕೆಂದರೆ ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಪೇಫಿನ್ ಅಂಶ ಗರ್ಭಸ್ರಾವ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪಪ್ಪಾಯಿ ಹಣ್ಣು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವಿಸುದರಿಂದ ಕೆರಟಿನ್ ಎಂಬ ರೋಗ ಬರುತ್ತದೆ ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಹಾಲು ಇರುವುದರಿಂದ ಅದರಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಬರುತ್ತದೆ ಶ್ವಾಸ ಕೋಶಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ರೋಗಿಗಳು ಪರಂಗಿಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಜ್ವರ ಇರುವವರು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು. ಹೀಗೆ ಹಲವಾರು ಪರಂಗಿ ಹಣ್ಣಿನಿಂದ ಉಪಯೋಗ ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲ ಇದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನೋಡಿಕೊಂಡು ಸೇವಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *