ನಾನೇನು ಓದಿಲ್ಲ ಸ್ವಾಮಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 20 ಲಕ್ಷ ದುಡಿತಿನಿ..ಈ ಹಣ್ಣಿಗೆ ವಿದೇಶಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬೇಡಿಕೆ ಇದೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮೂರಲ್ಲೇ ಬೆಳೆದು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಗಳಿಸಿ - Karnataka's Best News Portal

ಈ ಹಣ್ಣಿಗೆ ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಬೇಡಿಕೆ ಇದೆ, ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಊರಿನಲ್ಲೇ ಬೆಳೆಯಬಹುದು.!ನಮ್ಮ ಭಾರತದ ಬೆನ್ನೆಲುವಾದ ರೈತರು ಕೃಷಿಯಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಇಂದಿಗೂ ಎಲ್ಲರ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತುಂಬಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ, ಸದ್ಯ ಕೃಷಿಯಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಸದಾ ರೈತನು ತನ್ನ ದುಡಿಮೆಯಿಂದ ಬೇಸರ ಹೊಂದುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದರೆ ಅದು ರೈತ ಇನ್ನು ಈಗಿನ ಯುವಕರಂತು ಕೃಷಿಯ ಕಡೆ ಯೋಜನೆಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಭಾರತದ ಬಹುತೇಕ ರೈತರ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ.

ಬೆಳೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಬೆಲೆ ಸಿಗದಿರುವುದೇ ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ. ಆದರೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೃಷಿಯಿಂದ ದೂರ ಸರಿದು ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಆದಾಯ ಗಳಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಲವು ರೈತರು ನಮ್ಮ ಮಧ್ಯೆ ಇದ್ದಾರೆ. ಹೀಗೆ ಇಲ್ಲೋಬ್ಬ ರೈತನು ತನ್ನ ಕೃಷಿಯಿಂದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಂಡು ಖುಷಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾನೆ. ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಫ್ರೂಟ್ ಅಂತಹ ಒಂದು ಬೆಳೆಯಾಗಿದ್ದು, ರೈತರು ಕೃಷಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಬಹುದು.

ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಹಣ್ಣಿನ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಹೆಸರು ಹೈಲೋಸೆರೆಸುಂಡಾಟಸ್, ಇದನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮಲೇಷ್ಯಾ, ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್, ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಅಮೇರಿಕಾ ಮತ್ತು ವಿಯೆಟ್ನಾಂ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಗದಿತ ಮಾನದಂಡಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿದರೆ, ನಂತರ ಬಂಪರ್ ಗಳಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಒಂದು ಎಕರೆ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ಆದಾಯ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಆರಂಭದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಇದರ ಬೇಸಾಯಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕೈದು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಹಣ್ಣು ಒಂದು ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂರು ಬಾರಿ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಹಣ್ಣು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 400 ಗ್ರಾಂ ವರೆಗೆ ತೂಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಮರವು ಕನಿಷ್ಠ 50-60 ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಹಣ್ಣಿನ ಬೆಲೆ ಕೆಜಿಗೆ 200 ರಿಂದ 250 ರೂ ಇದೆ.

ಇದರಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 25 ಲಕ್ಷ ಬಂದವಾಳವನ್ನು 4 ಎಕ್ಕರೆಗೆ ಹಾಕಿದರೆ, ವರ್ಷಕ್ಕೆ 12 ಲಕ್ಷ ದಷ್ಟು ಲಾಭವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಇನ್ನು ಈ ಮರವು 20 ವರ್ಷಗಳ ವರೆಗೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ತರಹದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೈಕೆ ಬೇಡ. ಕಡಿಮೆ ಮಳೆ ಇರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಈ ಹಣ್ಣು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಮಣ್ಣಿನ ಗುಣಮಟ್ಟವು ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಈ ಹಣ್ಣು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಮರಳು ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿಯೂ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಉತ್ತಮ ಸಾವಯವ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಮತ್ತು ಮರಳು ಮಣ್ಣು ಇದರ ಕೃಷಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.

ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಹಣ್ಣನ್ನು ಜಾಮ್, ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್, ಜೆಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆ, ಹಣ್ಣಿನ ರಸ, ವೈನ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದನ್ನು ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಣ್ಣುಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಫ್ರೂಟ್ ಸೇವನೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಶುಗರ್ ಹಾಗೂ ಬೀ ಪಿ ಕಾರ್ಯಗಳು ಕೂಡ ಇದು ಬಹಳ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *