ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ನಾಲಗೆ ಮೇಲೆ ಓಂಕಾರ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಮುಕ್ಕಳು ಬುದ್ದಿವಂತರಾಗುತ್ತಾರೆ.. - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಕರ್ನಾಟಕದ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ನಾಲಿಗೆ ಮೇಲೆ ಓಂಕಾರ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ….! ಐದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಬುದ್ಧಿವಂತರಾಗುತ್ತಾರೆ.!

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಅಪರೂಪವಾಗಿರುವಂತಹ ಶಾರದಮ್ಮನವರ ದೇವಸ್ಥಾನ ಇದು. ಶೃಂಗೇರಿ ಶಾರದಾಂಬ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕಿಂತ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಕ್ತರು ಬರುತ್ತಾರೆ. ದೇವರು ಇಲ್ಲ ಎನ್ನುವವರಿಗೆ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವoತಹ ಶಾರದಮ್ಮನವರೇ ಉತ್ತರ ಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಅದ್ಭುತವಾದಂತಹ ದೇವಸ್ಥಾನ ಇರುವುದಾದರೂ ಎಲ್ಲಿ?

ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಒಂದು ದೇವಸ್ಥಾನದ ವಿಶೇಷತೆ ಏನು? ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋದರೆ ಬುದ್ಧಿವಂತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವು ದಕ್ಕೆ ಏನು ನಿದರ್ಶನ? ಹೀಗೆ ಈ ಎಲ್ಲಾ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಮಾಹಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈ ದಿನ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಹೋಗೋಣ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಈ ಒಂದು ದೇವಸ್ಥಾನ ಇರುವುದಾದರೆ ಎಲ್ಲಿ ಇದರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾದ ವಿಳಾಸ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ತಿಳಿಯೋಣ.

ಚಿಕ್ಕಮಂಗಳೂರಿನಿಂದ 67 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿದರೆ ಅಮೃತಪುರ ಹಳ್ಳಿ ಸಿಗುತ್ತೆ. ಇದೇ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಅಮೃತೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹಾಸನ ನಗರದಿಂದ 110 KM ದೂರ ವಾಗುತ್ತದೆ. ಶಿವಮೊಗ್ಗಯಿಂದ 50 KM ಹಾಗೂ ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ 110 KM ದಾವಣಗೆರೆಯಿಂದ 115 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಶನಿವಾರ ಭಾನುವಾರದ ದಿನದಂದು ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆಯಿಂದಲೂ ಅಧಿಕ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಕ್ತಾದಿಗಳು ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವುದು ಎರಡು ದೇವರು ಒಂದು ಅಗ್ನಿ ಸಾಲಿಗ್ರಾಮ ಶಿವಲಿಂಗ ಮತ್ತೊಂದು ಶಾರದಮ್ಮನವರು. ಪ್ರತಿದಿನ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನ ಬೆಳಗ್ಗೆ 6 ಗಂಟೆಯಿಂದ ಸಂಜೆ 6:00ಯವರೆಗೂ ತೆರೆದಿರು ತ್ತದೆ. ಶಿವನ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಶಾರದಾದೇವಿ ನೆಲೆಸಿರುವುದು ಈ ದೇವ ಸ್ಥಾನದ ಒಂದು ಅಪರೂಪದಲ್ಲೇ ಅಪರೂಪ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಈ ರೀತಿಯಾದಂತಹ ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ನೀವು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿಯೇ ಎಲ್ಲೂ ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಅಗ್ನಿ ಸಾಲಿಗ್ರಾಮ ಶಿವಲಿಂಗದ ಜೊತೆ ಶಾರದಾ ದೇವಿ ನೆಲೆಸಿರುವುದ ರಿಂದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ದೇವಸ್ಥಾನವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. 1196 ನೇ ಇಸವಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಯ್ಸಳ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದವರು ಈ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು 56 ಕಂಬಗಳು ಇದೆ ಅವು ಈಗಲೂ ಕೂಡ ಅಷ್ಟೇ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಅಪಾಯಕ್ಕು ಒಳಗಾಗಿಲ್ಲ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ 250ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಧಿಕ ಶಿಲ್ಪಾಕೃತಿ ಗಳು ಇದೆ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಆಕಾಶದಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರದ ರೀತಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನವು ಸ್ವಾತಿ ನಕ್ಷತ್ರವನ್ನು ಪ್ರತಿ ಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪುರಾವೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ರುವಂತಹ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ನೇಪಾಳದಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಗಂಡಕ್ಕಿ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಂತಹ ಅಗ್ನಿ ಸಾಲಿಗ್ರಾಮದಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *