ಪಾಂಡವರಿಗಿಂತ ಮುಂಚೆ ದ್ರೌಪದಿ ಸತ್ತಿದ್ದು ಏಕೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಪಾಂಡವರು ಸ್ವರ್ಗವನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತಾ ! - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಪಾಂಡವರಿಗಿಂತ ಮುಂಚೆ ದ್ರೌಪದಿ ಸತ್ತಿದ್ದು ಏಕೆ ||

ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಮಹಾಭಾರತ ಮುಗಿಯಲಿಲ್ಲ. ಪಾಂಡವರ ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ಕೌರವರ ಸೋಲಿನಿಂದ ಅಂದರೆ ಕೌರವರ ಮರಣದ ನಂತರ ಎಲ್ಲ ಮುಗಿದು ಹೋಗಿತ್ತು ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ಅಂದು ಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಮಹಾಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಂಡವರ ಮರಣದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. 18 ದಿನಗಳ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಪಾಂಡವರು

ಏನು ಮಾಡಿದರು? ದ್ರೌಪದಿ ಮತ್ತು ಪಾಂಡವರ ಮರಣ ಯಾವ ರೀತಿ ನಡೆಯಿತು? ಪಾಂಡವರಿಗಿಂತ ಮುಂಚೆ ದ್ರೌಪತಿ ಏಕೆ ಸಾಯುತ್ತಾರೆ? ದ್ರೌಪದಿ ಮರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಯಾರು? ಮಹಾಭಾರತ ಇತಿಹಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರದ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ ಏನನ್ನು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ? ಕೊನೆಗೆ ನಮಗೆ ಏನನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ? ಈ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈಗ ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಧರ್ಮರಾಜು

ಹಸ್ತಿನಾಪುರಕ್ಕೆ ರಾಜನಾಗಿ ಸುಮಾರು 36 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ರಾಜ್ಯ ಪಾಲನೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಮೇಧ ಯಾಗ ವನ್ನು ಕೂಡ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣ ಪಾಂಡವರ ಕಡೆ ಇದ್ದು ಅವರ ಗೆಲುವಿಗೆ ಕಾರಣನಾಗುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಆ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ತನ್ನ 100 ಜನ ಕುಮಾರರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಗಾಂಧಾರಿ ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣನಿಗೆ ಶಾಪವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಾಳೆ. ನೀನು ನಿನ್ನ ಎದುವಂಶ ನಾಶವಾಗಲಿ ಎಂದು ಶಾಪವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಾಳೆ.

ಅದನ್ನು ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾನೆ. ಗಾಂದಾರಿ ಕೊಟ್ಟ ಶಾಪದಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಲದಲ್ಲೇ ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣ ಮತ್ತು ಯದುವ ವಂಶ ಎಲ್ಲವೂ ನಾಶವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣನ ಮರಣವನ್ನು ಅರ್ಜುನನು ಸಹಿಸಲಿಲ್ಲ. ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ವಿರುಕ್ತಿ ಹುಟ್ಟುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಪಾಂಡವರು ಸಹ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರದ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ ತೃಪ್ತಿಯಾಗಿ ಜೀವನವನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರಿಗೆ ಸೋದರ ಸಮಾನರಾದ

ಕೌರವರನ್ನು ಕೊಂದಿರುವುದು ಅವರನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಪಾಂಡವರು ಬರೀ ಸತ್ತಿದ್ದ ಈ ನೋವನ್ನು ಮರೆಯಲಾರದೆ ವ್ಯಾಸ ಮಹರ್ಷಿಗಳ ಆಶ್ರಯಿಸಿ ಇದಕ್ಕೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಪರಿಹಾರ ಇದ್ದರೆ ಹೇಳಿ ಎಂದು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಸ ಮಹರ್ಷಿ ನಿಮಗೆ ಈ ಭೂಮಿ ಮೇಲೆ ಇರುವ ಗುರಿ ಮುಗಿದುಹೋಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಉತ್ತರದ ಕಡೆ ನಿಮ್ಮ ಪಯಣವನ್ನು ಸಾಗಿಸಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇದರ ನಂತರ ಪಾಂಡವರು ಮತ್ತು ದ್ರೌಪದಿ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿ ಸಬೇಕು ಎಂದು ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ದೃತರಾಷ್ಟ್ರನ ವಾರಸ ರಲ್ಲಿ ಯುತ್ಸ್ನೋ ಒಬ್ಬನೇ ಇರುವ ಕಾರಣ ಅವನನ್ನು ಕುರು ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯ ದ ರಾಜನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಅರ್ಜುನನ ಮೊಮ್ಮಗನಾದ ಅಂದರೆ ಅಭಿಮನ್ಯು ಮಗನಾದ ಪರೀಕ್ಷಿತನನ್ನು ಯುವರಾಜನನ್ನಾಗಿ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಸುಭದ್ರೆಗಳನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಸಂರಕ್ಷಕಳಾಗಿ ನೇಮಕವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *