ಚಂದ್ರನಂಗಳದತ್ತ ಇಸ್ರೋ ಹತ್ತು ಸ್ಟೇಜ್ 40 ದಿನ ಅಲ್ಲಿ ಏನೆನಾಗುತ್ತೆ.ಹೊರಬರಲಿದ್ಯಾ ಚಂದ್ರನ ರಹಸ್ಯ. - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಚಂದ್ರಯಾನ 3 ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭ ಎಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2:35ರ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಚಂದ್ರಯಾನ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು  ಲಾಂಚಿಂಗ್ ವೆಹಿಕಲ್ ಮಾತ್ರೆ ಗಗನಕ್ಕೆ ಜಗಿಗಿದೆ ಇನ್ನು 40 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅನ್ನ ಚಂದ್ರನಿಗೆ ಮುಟ್ಟಿಸುವ ನಂಬಿಕೆ ಭಾರತ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಕಾತುರದಿಂದ ಕಾಯ್ತಾ ಇದೆ ಯಶಸ್ಸು ಮುಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಬಹುದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಕೊಡಲಿದೆ

ಅಲ್ಲದೆ ಭಾರತದ ಮತ್ತೊಂದು ಮಹತ್ವದ ಯೋಜನೆಯಾಗಿರುವ ಗಗನ ಯಾನಕ್ಕೆ ಈ ಮಿಷನ್ ದಾರಿದೀಪ ಕೂಡ ಆಗಿದೆ ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಹೇಗಿತ್ತು ಚಂದ್ರಯಾನದ ಉಡಾವಣೆ ಈಗ ಗಗನಕ್ಕೆ ಹಾರಿರುವ ರಾಕೆಟ್ ಯಾವೆಲ್ಲ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಇಡಲಾಗಿದೆ ಅನ್ನೋದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಅಂದುಕೊಂಡ ಹಾಗೆ ಆಗಿದೆ ಚಂದ್ರಯಾನ ಮಿಷನ್ 3 ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ ಇಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಶ್ರೀಹರಿಕೋಟದಿಂದ ಎಲ್ ವಿ ಎಂ ಚಂದ್ರಯಾನ ಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಹಾಗೂ ಇನ್ನಿತರ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು ಚಂದ್ರನ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದೆ ಇನ್ನು 40 ದಿನಗಳ ಪ್ರಯಾಣದ ನಂತರ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯುತ್ತೆ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅಮೆರಿಕ ರಷ್ಯಾ ಹಾಗೂ ಚೈನಾ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದವು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕೂಡ ಚಂದ್ರನ ಉತ್ತರಗ್ರಹದ ಮೇಲೆ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದವು ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದ ಮೇಲೆ ಭಾರತ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಕೂತಿದೆ ಈ ಮಿಷನ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರೆ ಚಂದಿರನ ಅನ್ವೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಬಹುದೊಡ್ಡ ಮುನ್ನಡೆ ಸಿಗಲಿದ್ದು ಮನುಷ್ಯನ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಚಿತವಲ್ಲದ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿದೆ

ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಚಂದ್ರಯಾನವನ್ನು ಲಾಂಚ್ ಮಾಡಿರುವ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಿಂದನೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಕಾರ್ಯಗಳ ನಾಶವಾಗಿಸಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಕ್ವಿಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಇನ್ನು ಉಪಗ್ರಹ ಉಡಾವಣೆಯಲ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹಾಜರಾದ ಇಸ್ರೋದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಸ್ ಸೋಮನಾಥ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಮತ್ತು ಆಟೋಮಿಕ್ ಸಚಿವ ಜಿತೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಇಸ್ರೋ ವಿನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಕೇಶವಂತ್ ರಾಧಾ ಕೃಷ್ಣನ್ ಮುಂತಾದ ಜನ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಣ್ಣು ತುಂಬಿಸಿಕೊಂಡರು

2:35 ಕ್ಕೆ ಚಂದ್ರನ ಕಡೆಗಿನ ಪಯಣ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪೂಕ ಕ್ಷೇತ್ರ ಮಾತಾಡಿದ ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸೋಮನಾಥ್ ಇಸ್ ರವಿ ಆ ಯಶಸ್ಸಿನ ಸಂಭ್ರಮವನ್ನು ಜನರಿಗೆ ಹಂಚಿದ್ದಾರೆ ಮೊದಲಿಗೆ ಎಲ್ ವಿ ಎಂ ತ್ರೀ ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡ್ ಗೆ ನಾಲ್ಕು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗಳನ್ನು ಸಾಗಿದರೆ ಆ ಬಳಿಕ ಅದು ಅದರ ವೇಗವನ್ನ ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡ್ ಗೆ 8 ಕಿ.ಮೀ ಆಗಿದೆ ಈ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ನಿಂದ ಕಳುಚಿಬಿಡಬೇಕಾದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಸ್ತು ಕೂಡ ನಿಗದಿತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ನಿಗದಿತ ದೂರದಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರಯಾನದ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಸಕ್ಸಸ್ ಅನ್ನು ಕಂಡಿದೆ

ಇನ್ನು 40 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರಪಂಶಿಯಲ್ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅನ್ನ ಚಂದ್ರನ ಕಕ್ಷೆಯವರೆಗೆ ತಗೊಂಡು ಹೋಗಿ ಆ ಬಳಿಕ ಚಂದ್ರನ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುವ ಪ್ರಪಂಶಿಯಲ್ ಮಾಡೆಲ್ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಚಂದ್ರನಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಅದು ಚಂದ್ರನಿಂದ 100 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಗೆ ಸಮಿತಿಸಿದಾಗ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಈ ಪ್ರಪೋಶಲ್ ಮೊಡಿಲಿಂದ ಬೇರ್ಪಡುತ್ತದೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ಕೆಳಕಂಡ ವಿಡಿಯೋ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *