ಇನ್ನೇನು ಮುಳುಗಿ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದ ಈ ಭಾರತವನ್ನು ಈ ಮನನೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಗೆ ಕಾಪಾಡಿದ್ರು ಗೊತ್ತಾ. ಈ ವಿಷಯ ನೀವು ತಿಳಿಯಲೆಬೇಕು - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಭಾರತ ಇನ್ನೇನು ದಿವಾಳಿ ಆಯಿತು ಅನ್ನೋ ಟೈಮ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಏನು ಮಾಡಿದ್ರು ಗೊತ್ತಾ ಬನ್ನಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ವೀಕ್ಷಕರೆ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಇದನ್ನು ಕೇಳಿದ ತಕ್ಷಣ ಎಲ್ಲರೂ ಕೂಡ ಮಲಗಿ ಹೋಗ್ತಾರೆ ಈ ಹಿಂದೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಈ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕಟ್ಟನ್ನ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಭಾರತ ಕೂಡ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕಟ್ಟನ್ನ ಎದುರಿಸಿದ್ದು ಭಾರತದ ಬಳಿ ಭಾಮದನ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಕೇವಲ ಮೂರುವಾರಗಳಿಗೆ ಸಾಕಾಗುವಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಹಣ ಉಳಿದಿತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಇತ್ತು ಆದರೆ ಆ ಟೈಮಿನಲ್ಲಿ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಹಣಕಾಸಿನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ಭಾರತದ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಹೇಗೆ ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದರು ಅಂತ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ಪೂಜೆಗೆ ಅದೃಷ್ಟ ಸಮಯ ದೀಪ ಮಂತ್ರ ನೈವೇದ್ಯ ಹೇಗಿರಬೇಕು ನೋಡಿ

ಸಾಕಷ್ಟು ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕಟ್ಟನ್ನ ಎದುರಿಸಿದೆ 1991ರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ನೆನೆಸಿಕೊಂಡರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಲೂ ತುಂಬಾ ಭಯಾನಕವಾಗುತ್ತೆ. ನಿಜವಾಗಲು ಭಾರತವು ಕೂಡ ಸಾಕಷ್ಟು ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಿದೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಿದರು ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಂತ ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲೇ ಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸಿದ್ದಪ್ಪರಾಗಿದ್ದು ಹೇಗೆ ಅಂತ ತಿಳಿಯೋ ಮುನ್ನ ನಾವು 1991 ಕೆಟ್ಟದೆಂದು ಕೂಡ ತಿಳಿಯೋಣ ವೀಕ್ಷಕರೆ 1947ರಲ್ಲಿ ನಮ್ ದೇಶ ಸ್ವಾತಂತ್ರ ಹೋದಾಗ ಕಂಪನಿಗೆ ಅಂದ್ರೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸಿಕ್ಕಿದ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ನಾಯಕರು ತುಂಬಾ ಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕ್ತಿದ್ರು. ಇದು ಒಂದು ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪನಿ ಬಂದು ನಮ್ಮನ್ನು ಆಳುವುದು ಯಾರಿಗೂ ಇಷ್ಟ ಇರಲಿಲ್ಲ ಅದಕ್ಕೆ ನಾವು ಇದ್ದ ಬಂಡವಾಳವಿನೆಲ್ಲ ಹಾಕಿ ನಾವೇ ಹೊಸಜನ್ನು ಒಂದು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಮ್ಮಿಕೊಂಡ್ವಿ.

ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಭಾರತದ ಬಡತನ ಆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಮನ ಎಂತಹ ಕೆಟ್ಟ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ನೂಕಿ ತೊಂದ್ರೆ ಭಾರತದ ಜನರ ಬಳಿ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳ ತೆರೆಯುವಷ್ಟು ಹಣ ಇರಲಿಲ್ಲ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಸ್ಟೀಲ್ ಅಥವಾ ಟೆಲಿಕಾಂ ಅಂತ ಪ್ರಮುಖ ಕೈಗಾರಿಕೆ ಇತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆಯಿಂದ ತೆರೆಯಬೇಕಿತ್ತು. ಹಾಗಾಗಿ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಬ್ರಿಟಿಷರು ಆಳ್ತಿದ್ರು.

ಉದ್ಯಮವನ್ನು ತೆಗೆದು ಕೂಡ ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಕಾರಣ ಹಣ ಅಥವಾ ಹುಡುಕಿದರೆ ಎರಡನೇ ಕಾರಣ ಲೈಸೆನ್ಸ್ ಆ ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬರವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳ್ನ ಆರಂಭಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಬಹಳಷ್ಟು ತಪಾಸನೆಗಳು ಬಹಳಷ್ಟು ಅಧಿಕಾರಿಶಾಹಿಗಳ ಪ್ರಭಾವ ಹಾಗೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಬ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಕೂಡ ಇತ್ತು ಮತ್ತೊಂದು ಕಡೆ ಸರ್ಕಾರ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸೆಕ್ಟರ್ ಗೆ ಅಂದ್ರೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯಕ್ಕೆ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು ಯಾವ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಯಾವುದೇ ಖಾಸಗಿ ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕೆ ಬಿಡಬಾರದು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ ಈಸ್ಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಂಪನಿಯ ಕಹಿ ನೆನಪು.

ತುಲಾ ರಾಶಿ ಆಗಸ್ಟ್ ಮಾಸ ಭವಿಷ್ಯ ರಾಹುವಿನ ಪರಿವರ್ತನೆ ಇಂದ ನಿಮಗೆ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಣದ ಲಾಭ ರಾಜಯೋಗ

ಮತ್ತು ಐಬಿಎಂ ಅಂತ ಅನೇಕ ಕಂಪನಿಗಳು ಈ ಒಂದು ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿನೇ ಭಾರತದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಬಂದ್ ಮಾಡಿದ್ವು 1970ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಿಧಾನವಾಯಿತು ಆರ್ಥಿಕತೆ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲೇ ಇಲ್ಲ. ಬಿಕ್ಕಟಿನ ತರ ಸಾಕ್ತಿದ್ವಿ ಏಕೆಂದರೆ ಭಾರತದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಬೆಂಬಲಿಗ ಆದಂತಹ ರಷ್ಯಾ ಒಡೆದು ಚೂರಾಗಿತ್ತು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ವನ್ನು ಯು ಎಸ್ ಆರ್ ಅಂತ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *