ಚಿನ್ನದ ಅಂಗಡಿಗಳ ಮೋಸ ಬಯಲು..ನಿಮ್ಮ ಚಿನ್ನ ಮಾರೋಕೆ ಮುಂಚೆ ಈ ವಿಡಿಯೋ ಒಂದ್ಸಲ ನೋಡಿ..

ಚಿನ್ನದ ಅಂಗಡಿಗಳ ಮೋಸ ಬಯಲು..ನಿಮ್ಮ ಚಿನ್ನ ಮಾರೋಕೆ ಮುಂಚೆ ಈ ವಿಡಿಯೋ ಒಂದ್ಸಲ ನೋಡಿ..

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಟಿವಿ ಯಲ್ಲಿ ನೋಡ್ತಾ ಇರಬಹುದು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹಳೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ದರಗಿಂತ ಜಾಸ್ತಿ ತಗೊಳ್ತೀವಿ ಕೊಟ್ಟು ಅಂತ ಹೇಳಿದ್ರೆ ಇದೆ ಸ್ಕ್ಯಾಮ್ ಟೋಟಲ್ ಡಿಫರೆನ್ಸ್ 500 ಚಿಲ್ರೆ ಡಿಫರೆನ್ಸ್ ಬರುತ್ತೆ.

ಒಂದು ಗ್ರಾಂ ಗೆ ಇದು ಜನಗಳಿಗೆ ಇಡೀ ತ್ರೂ ಔಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಜನಗಳಿಗೆ ಒಬ್ಬರಿಗೂ ಗೊತ್ತಾಗ್ತಾ ಇಲ್ಲ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣ ಮುಂದೇನೆ ಮೋಸ ಮಾಡ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಆ 100 ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ಹೆ ತಗೊಂಡು ಹೋಗಿ ಕೊಟ್ರೆ ಹಳೆ ಚಿನ್ನ ನಿಮಗೆ ಕಣ್ಣ ಮುಂದೆ 60000 ನಿಮಗೆ ಮೋಸ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ನಿಮಗೆ ಬಂದ್ಬಿಟ್ಟು ಆಮೇಲೆ ಹೋಗಿ ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಕೊಟ್ರೆ ಕೇಸ್ ಹಾಕ್ತೀನಿ ನಾನು ಮತ್ತೆ ಮಾನಸಿಕ ಹಿಂಸೆಗೆ ಅಂತ 3000 ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ನಾನು ಆಕ್ಚುವಲಿ 20 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹಾಕಿದ್ದೆ ನಾನು ಸರ್ ನಮ್ಮ ಹೆಸರು ಹೆಸರು ರಾಜೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ಅಂತ ನಾವಿಲ್ಲೇ ಕನಕಪುರ ವೃತ್ತಿ ಈಗ ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ವ್ಯವಸಾಯ ಸರ್ 17ನೇ ತಾರೀಕು ಎಂಟನೇ ತಿಂಗಳು 20 23ನೇ ಇಸವಿನಲ್ಲಿ ಕನಕಪುರದಲ್ಲಿ ಧನಲಕ್ಷ್ಮಿ ಜುವೆಲ್ಸ್ ಅಂತ ಅಲ್ಲಿ ಹೋಗ್ಬಿಟ್ಟು ಒಂದು ಮಾಂಗಲ್ಯ ಸರ ತಗೊಳ್ತೀವಿ.

ಮಾಂಗಲ್ಯ ಚೈನ್ 65 ಗ್ರಾಂ ಗೆ ಮಾಂಗಲ್ಯ ಸರ ತಗೊಳ್ತೀವಿ ಆ ತಗೊಳೋ ಟೈಮಲ್ಲಿ ನಮ್ದು ಹಳೆ ಮಾಂಗಲ್ಯ ಸರ ಮತ್ತೆ ಒಂದು ಬ್ಯಾಂಗಲ್ ಇರುತ್ತೆ ಹಳೆ ಚಿನ್ನ ಇರುತ್ತೆ ಒಟ್ಟು 34 ಗ್ರಾಂ ಅವರಿಗೆ ಕೊಡ್ತೀವಿ ನಾವು ಹಳೆದನ್ನ ಕೊಡ್ತೀವಿ.

See also  ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ನರಕ ಸಂಬರಗಿಗೆ ಉಗಿದು ದರ್ಶನ್ ಗೆ ಕೈ ಮುಗಿದ ಸಂಜನಾ..ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ ?

ಹಳೆ ಚಿನ್ನ ಕೊಡ್ತೀವಿ ನಾವು ಒಟ್ಟು 34 ಗ್ರಾಂ ಒಂದು ಹಳೆ ಮಾಂಗಲ್ಯ ಸರ ಮತ್ತೆ ಒಂದು ಬ್ಯಾಂಗಲ್ ಒಂದೇ ಒಂದು ಬಳೆ ಹಾ ಒಂದು ಬಳೆ ಒಟ್ಟು 34 ಗ್ರಾಂ ಅವರಿಗೆ ಕೊಡ್ತೀವಿ ಹಾ ಅವರು ತಗೊಳೋ ಟೈಮಲ್ಲಿ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಅದನ್ನ ಪ್ಯೂರಿಟಿ ಇದ್ರೆ ಚೆಕ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಪ್ಯೂರಿಟಿ ಚೆಕ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ.

ಹಳೆ ಗೋಲ್ಡ್ ಅಲ್ಲಿ ಪ್ಯೂರಿಟಿ ಇದ್ರೆ ಚೆಕ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಪ್ಯೂರಿಟಿ ಚೆಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ 20% ಕಾಪರ್ ಅಂತ ತೋರ್ಸುತ್ತೆ ಅವರದೇ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಿಷಿನ್ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಿಷಿನ್ ಇಟ್ಕೊಂಡಿರ್ತಾರೆ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ 20% ಕಾಪರ್ ಅಂತ ತೋರಿಸುತ್ತೆ.

ಆ ಮಿಷಿನ್ ತೋರ್ಸುತ್ತೆ ಮಿಷಿನ್ ತೋರ್ಸುತ್ತೆ ಸರಿ ನಾವು ಒಪ್ಕೊಂಡ್ವಿ 20% ಇರಬಹುದೇನೋ ಅಂತ ಸರಿ 20% ಕಾಪರ್ ಆಯ್ತು ಆಮೇಲೆ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಕೊಳೆ ಅಂತ ತೆಗಿತಾರೆ ಮೆಲ್ಟ್ ಮಾಡ್ಬೇಕಾದ್ರೆ ಅದು ಕೊಳೆ ಹೋಗುತ್ತೆ.

ಮೇಲ್ಗಡೆ ಕೊಳೆ ಇರುತ್ತಲ್ಲ ಡಸ್ಟ್ ಕೊಳೆ ಎಲ್ಲಾ ಇರುತ್ತಲ್ವಾ ಕೊಳೆ ಅಂತ ತೆಗಿತಾರೆ ಆ 34 ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನದಲ್ಲಿ 780 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂ ಕೊಳೆ ತೆಗಿತಾರೆ ನೀವು ಯೋಚನೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಷ್ಟು ಕೊಳೆ ಇರುತ್ತೆ ಅದರ ಮೇಲೆ ಅಂತ 700 780 ಮಿಲಿಗ್ರಾಮ್ಸ್ ಕೊಳೆನ ಅದರ ಮೇಲೆ ಮೆತ್ತಿಬಿಟ್ರೆ ಚಿನ್ನನೆ ಕಾಣಲ್ಲ ಅದು ತೆಗಿತಾರೆ.

See also  ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ನರಕ ಸಂಬರಗಿಗೆ ಉಗಿದು ದರ್ಶನ್ ಗೆ ಕೈ ಮುಗಿದ ಸಂಜನಾ..ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ ?

ಅದು ನಾವು ಒಪ್ಕೋತೀವಿ 780 mg ಕೊಳೆ ತೆಗಿತಾರೆ 20% ಆಪತ್ತು ತೆಗಿತಾರೆ ಮತ್ತೆ ಮೆಲ್ಟಿಂಗ್ ಚಾರ್ಜ್ ಅಂತ ತಗೋತಾರೆ ಆ ಟೋಟಲಿ ಚಿನ್ನ ಕಾಸ್ಟ್ ಆಗುತ್ತಲ್ಲ 145000 ಟೋಟಲ್ ಕಾಸ್ಟ್ ಆಗುತ್ತೆ.

ನಂದು ಹಳೆ ಚಿನ್ನ ಯಾವುದು 34 ಗ್ರಾಂ 34 ಗ್ರಾಂ ಗೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಮೆಲ್ಟಿಂಗ್ ಚಾರ್ಜ್ ತಗೋತಾರೆ 1% ಮೆಲ್ಟಿಂಗ್ ಚಾರ್ಜ್ ತಗೋತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ 1450 ರೂಪಾಯಿ ತಗೋತಾರೆ ಮೆಲ್ಟಿಂಗ್ ಚಾರ್ಜ್ ತಗೊಂಡ್ರು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೊಳೆ ತೆಗೆದ್ರು ಆಮೇಲೆ 20% ಕಾಪರ್ ತೆಗೆದ್ರು ಟೋಟಲಿ 34 ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನ ಹೋಗಿ 26 ಗ್ರಾಂ ಬಂತು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ

[irp]


crossorigin="anonymous">