ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ವಿಚಿತ್ರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡು ಬಂದರೆ ವಿಟಮಿನ್ B12 ನ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದರ್ಥ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಿದರೆ ಅಪಾಯ ಖಂಡಿತ.. » Karnataka's Best News Portal

ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ವಿಚಿತ್ರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡು ಬಂದರೆ ವಿಟಮಿನ್ B12 ನ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದರ್ಥ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಿದರೆ ಅಪಾಯ ಖಂಡಿತ..

ನಿಮ್ಮದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ಲಕ್ಷಣ ಕಂಡರೆ ನೀಲಕ್ಷ ಮಾಡದೆ ಅಪಾಯ ಖಂಡಿತ.ನಿಮಗೆ ಎದ್ದ ತಕ್ಷಣ ಕೈಕಾಲು ಜುಮ್ ಹಿಡಿಯುತ್ತಿದೆಯೇ ಕಾಲು ನೋವು ತಲೆ ನೋವು ಇವೆಲ್ಲವೂ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಕೊರತೆಯಾಗಿದೆ. ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 (ಸೈನೊಕೊಬಾಲಾಮಿನ್) ನ ಶಾರೀರಿಕ ಪ್ರಮಾಣವು ಇಲಿಯಮ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಆಂತರಿಕ ಅಂಶದ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದಿಂದ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಮಾನವನ ಮಲವು ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಅಥವಾ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ತರಹದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಕೊಲೊನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಕೊಪ್ರೊಫೇಜಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾನವನ ಸಣ್ಣ ಕರುಳು ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ಮೈಕ್ರೋಫ್ಲೋರಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳ ಜೀವಿಗಳಾದ ಸ್ಯೂಡೋಮೊನಾಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲೆಬ್ಸಿಲ್ಲಾ ಎಸ್ಪಿ, ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿಟಮಿನ್ ಅನ್ನು ಸಂಶ್ಲೇಷಿಸಬಹುದು.ನೀವು B12 ನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಕೊರತೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಆಯಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ, ತುಂಬಾ ದಣಿದ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲ ಭಾವನೆ. ವಾಕರಿಕೆ, ವಾಂತಿ ಅಥವಾ ಅತಿಸಾರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಎಂದಿನಂತೆ ಹಸಿವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ತೂಕ ಇಳಿಕೆ, ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಬಾಯಿ ಅಥವಾ ನಾಲಿಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು. ಹಳದಿ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಈ ಎಲ್ಲವೂ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ12 ಕೊರತೆಯ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಬಿ12 ಹೇಗೆ ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ. ಅಂದ್ರೆ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ತರಹದ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮಾಂಸಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ12 ನಮಗೆ ಸಿಗುತ್ತೆ, ಇನ್ನು ಸಸ್ಯಹಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ನಾವು ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರವಾದ ದೋಸೆ ಇಡ್ಲಿ ದೋಸೆ ಅಂತ ಪದಾರ್ಥಗಳಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇಡ್ಲಿ ದೋಸೆಗಳಿಗೆ ಹುಳಿ ಬರುವುದಕ್ಕೆ ರಾತ್ರಿ ರುಬ್ಬಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎನ್ನು ಹಾಕು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎದ್ದು ದೋಸೆ ಹಾಕುತ್ತೇವೆ ಆ ಉಬ್ಬಿನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ12 ಇರುತ್ತದೆ.

See also  ಕಾಲಿಗೆ ಕಪ್ಪು ದಾರ ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡರೆ 100% ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದು ಇದೆ..ಯಾರು ಕಟ್ಟಬೇಕು ಯಾರು ಕಟ್ಟಬಾರದು ಗೊತ್ತಾ ?

ಮೊಸರು ತುಪ್ಪ ಹಾಲು ಸೋಯಾ ಹಾಲು, ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು, ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲಾ ತರಹದ ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ12 ಇರುತ್ತದೆ ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಬೀಜಗಳು ಕುಂಬಳ ಬೀಜಗಳು ಕರ್ಬೂಜದ ಬೀಜಗಳಲ್ಲಿ ಕೂಡ ವಿಟಮಿನ್ b2 ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳು ಯಥೇಚ್ಛವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಅಗಸೆ ಬೀಜಗಳಲ್ಲಿ ಕೂಡ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಯಥೇಚ್ಛವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಯಾರಿಗೆ ಜಾಸ್ತಿ ಇರುತ್ತೋ ಅವರಿಗೆ ಇದು ಉಷ್ಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಹುರಿದು ತಿನ್ನುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಪಿತ್ತ ಇಲ್ಲದೆ ಇರುವವರು ಹಾಗೆ ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಕೆಲವೊಬ್ಬರು ಇಡ್ಲಿ ದೋಸೆ ಎಲ್ಲ ತಿಂದರೆ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಆಗುತ್ತೆ ಅಂತಾರೆ ಅಂತವರಿಗೆ ಏನು ತಿಂದರೂ ಹಾಕುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಅಂತವರು ಪ್ರಾಣಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಇನ್ನು ಹೆಬ್ಬೆರಳು ಒಳಗೆ ಹಾಕಿ ಮುಷ್ಟಿಯನ್ನು ಕಟ್ಟಬೇಕು ಹೀಗೆ ಕೈಯನ್ನು ಮೇಲಿಂದ ಕೆಳಗಡೆ ಬರುವಂತೆ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು.

[irp]


crossorigin="anonymous">