ಸೂರ್ಯ ದೇವನ ರಾಶಿ‌ ಪರಿವರ್ತನೆ ಸಿಂಹ ರಾಶಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 12 ರ ವರೆಗೆ ಜೀವನ ಹೇಗಿರಲಿದೆ ನೋಡಿ. - Karnataka's Best News Portal

ಸಿಂಹ ರಾಶಿ| ಜನವರಿ 14 |ಸೂರ್ಯದೇವ ರಾಶಿ ಪರಿವರ್ತನೆ||

ಮಕರ ರಾಶಿಗೆ ಸೂರ್ಯನ ಸಂಚಾರವು 2023 ಜನವರಿ 14ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ ಇದೇ ದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರದಾದ್ಯಂತ ಇದೇ ದಿನ ಜನರು ಮಕರ ಸಂಕ್ರಾಂತಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ ಉತ್ತರಾಯಣದ ಆರಂಭದ ಕಾಲ ಎಂದು ಕರಿಯಲ್ಪಡುವಂತಹ ಈ ಹಬ್ಬಕ್ಕೆ ಈ ವರ್ಷ ಬಹಳ ಮಹತ್ವವಾದ ಅರ್ಥ ಇದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಸೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಶನಿ ಸುಮಾರು 30 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ.

ಮಕರ ರಾಶಿಯಿಂದ ಸೂರ್ಯ ಸಂಕ್ರಮಣದ ಮೂಲಕ ಭೇಟಿಯಾಗಲಿ ದ್ದಾರೆ ಮಕರ ರಾಶಿಯು ಶನಿಯ ಆಡಳಿತ ಮನೆ ಹಾಗೂ ಸೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಶನಿ ಶತ್ರುಗಳೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಮಕರ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಮಕರ ಸಂಕ್ರಮವು ತುಂಬಾ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ವಿಶೇಷ ಸಂಚಾರ ದ್ವಾದಶ ರಾಶಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲಿದೆ.

ಸೂರ್ಯನು ಶಾಖ ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ಗ್ರಹ ಭೂಮಿಗೆ ಅಮೃತವಾದ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಭೂಮಿಯು ಡಾರ್ಕ್ ಹೋಲ್ ಆಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನನ್ನು ಸರ್ವೋಚ್ಛ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯರ ಆತ್ಮವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ ಇದು ರಾಜರು ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಸ್ಥಾನಮಾನದ ಜನರ ಗ್ರಹವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾಪಂಚಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಪ್ರಕಾರ ಇದನ್ನು.

ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಮಂತ್ರಿಗಳ ಸಂಪುಟ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಅತೀಂದ್ರಿಯ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಶಕ್ತಿಯು ಅಂತಹದ್ದು ಪೂಜೆಯ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲನಾಗಿರುವುದರಿಂದಲೇ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ನವಗ್ರಹಗಳ ರಾಜ ಎಂದು ಪದವಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಸೂರ್ಯದೇವನು ಒಂದು ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ತನ್ನ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುವಂತಹ ಗ್ರಹವಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಅಂದರೆ ಸೂರ್ಯ ಗ್ರಹನು.

ಒಂದು ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ 30 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವಿರಾಜಮಾನ ನಾಗಿ ಇರುತ್ತಾನೆ ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಪ್ರಕಾರ ಸೂರ್ಯನು ಎಲ್ಲ ಹನ್ನೆರಡು ರಾಶಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಂಹ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲವಾಗಿ ಇದ್ದರೆ ತುಲಾ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲನಾಗಿ ಇರುತ್ತಾನೆ, ಹಾಗೂ ಮೇಷ ರಾಶಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಎಂದೂ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಸಂಕ್ರಮಣವು ತನ್ನದೇ ಆದಂತಹ ಕೆಲವೊಂದಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯ ಹಾಗೂ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ

ಅದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟದ ಸಂಚಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನು ವಾಸಿಸುವ ಮನೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಲೇ ಪ್ರತಿಬಾರಿ ಸೂರ್ಯ ರಾಶಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಜಾತಕದವರು ಅತ್ಯಂತ ಉತ್ಸುಕತೆಯಿಂದ ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಈ ಬಾರಿಯ ಸೂರ್ಯದೇವನ ಈ ರಾಶಿ ಪರಿವರ್ತನೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮಹತ್ವ ಪೂರ್ಣವಾಗಿದ್ದು ಅನೇಕರು ಇದರಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ಫಲವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *