ಪ್ರತಿದಿನ ಮೂರು ಬಾರಿ ಕಣ್ಣು ತೆರೆಯುವ ಪರಮಾತ್ಮ ಇವನು..ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ದೊಡ್ಡ ರಹಸ್ಯ ನೋಡಿ. » Karnataka's Best News Portal

ಪ್ರತಿದಿನ ಮೂರು ಬಾರಿ ಕಣ್ಣು ತೆರೆಯುವ ಪರಮಾತ್ಮ ಇವನು..ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ದೊಡ್ಡ ರಹಸ್ಯ ನೋಡಿ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಮೂರು ಬಾರಿ ಕಣ್ಣು ತೆರೆಯುವ ಶಿವ ಪರಮಾತ್ಮ…. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಶಿವದೇವರ ಪಾದದ ಗುರುತು ಇದೆ….!!

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಪ್ರತಿದಿನ ಕಣ್ಣನ್ನು ತೆರೆದು ತನ್ನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಂತಹ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ನೀವೆಲ್ಲಾದರೂ ನೋಡಿದ್ದೀರಾ? ಪ್ರಪಂಚದ ಏಕೈಕ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಶಿವಲಿಂಗ ಮಂದಿರ, ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಪವಾಡವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಎಂಥವರಾದರೂ ಕೂಡ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳುತ್ತಾರೆ! ಈ ಶಿವಲಿಂಗದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಹಾಗೂ ಪಾತಾಳಕ್ಕೆ.

ದಾರಿ ಕೂಡ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮೂರು ಲೋಕವೂ ಕೂಡ ಈ ಶಿವಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪುರಾವೆಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಈ ದಿನ ಈ ಅಪರೂಪದ ಶಿವಲಿಂಗ ಎಲ್ಲಿದೆ? ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಎಂಬುದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ಈ ದಿನ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಹೋಗೋಣ. ಹಾಗಾದರೆ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನ ಎಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಇದರ ವಿಳಾಸ ಯಾವುದು ಎಂದು ನೋಡುವುದಾದರೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಉದಯ್ ಪುರ್ ಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಇಲ್ಲಿಂದ 70 ಕಿ.ಮೀ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿದರೆ ಡೋಲು ಪುರ್ ಪ್ರದೇಶ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಇದೇ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಬಣ್ಣ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಶಿವಲಿಂಗ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಹೆಸರು ಶ್ರೀ ಆಚಾಲೇಶ್ವರ ಮಹಾದೇವ ಮಂದಿರ. ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಸವಾಲನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಶಿವಲಿಂಗ ಎಂದೇ ಹೇಳಬಹುದು.

18 ಬಾರಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದು. ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಚಮತ್ಕಾರಕ್ಕೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಬಳಿ ಇಂದಿಗೂ ಕೂಡ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣ ಇಲ್ಲ. ಪ್ರತಿದಿನ ಮೂರು ಬಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗವು ಬಣ್ಣ ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ. ಬೆಳಗಿನ ಜಾವದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಈ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಶಿವನ ಎಡಗಣ್ಣು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಕೇಸರಿ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

See also  ಕಾಲಿಗೆ ಕಪ್ಪು ದಾರ ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡರೆ 100% ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದು ಇದೆ..ಯಾರು ಕಟ್ಟಬೇಕು ಯಾರು ಕಟ್ಟಬಾರದು ಗೊತ್ತಾ ?

ಇದನ್ನು ಶಿವಲಿಂಗದ ಬಲಗಣ್ಣು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಸೂರ್ಯ ಮುಳುಗುವಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶಿವಲಿಂಗವು ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಶಿವನ ಮೂರನೇ ಕಣ್ಣು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಎಂದರೆ. ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಉದ್ಭವ ಲಿಂಗ ಎಂದು ಪುರಾವೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 2008ರಲ್ಲಿ ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ಉದ್ದವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು.

ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸಾವಿರಾರು ಅಡಿ ಕೆಳಗೆ ಅಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೂ ಕೂಡ ಶಿವಲಿಂಗದ ಉದ್ದವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಶಿವ ಪುರಾಣ ವಿಭಜತ್ ಸಮರ್ಥ್ ಭಾಗ ಎರಡರಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿರುವ ಪ್ರಕಾರ ಈ ಶಿವಲಿಂಗವು ಪಾತಾಳದಲ್ಲಿರುವ ಶಿವ ಪರಮಾತ್ಮನಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಶಿವ ಪರಮಾತ್ಮನು ಕಣ್ಣು ತೆರೆದಂತೆ ಈ ಶಿವಲಿಂಗವು ತನ್ನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">