ಕೋರ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಜಡ್ಜ್ ಗೆ ಅವಾಜ್ ಕೋಪ ಬಂದ ಜಡ್ಜ್ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡಿ…

ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಜಡ್ಜ್ ಗೆ ಅವಾಜ್ ಕೋಪ ಬಂದ ಜಡ್ಜ್ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡಿ… ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ನಾವು ನೀವು ನಂಬಲಾಗದ ಕೆಲವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಈಗ ನಮ್ಮ ಪ್ರಪಂಚವೆಲ್ಲ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನಿಂದ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗಿ ಹೋಗಿದೆ ಗೂಗಲ್ ಅಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಮೌಂಟೇನ್ ಎಂದು ಸರ್ಚ್ ಮಾಡಿದರೆ ರಾಶಿ ರಾಶಿ ಆಗಿ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಬಿದ್ದಿರುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬೆಟ್ಟಗಳು ನಮಗೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಆಳವಾದ ಪ್ರದೇಶ ಮರಿಯಾನಾ ಟ್ರೆಂಟ್ ನಲ್ಲೂ ಕೂಡ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಇದೆ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿಯೇ ಅತ್ಯಂತ ಎತ್ತರವಾದ ಮೌಂಟ್ ಎವರೆಸ್ಟ್ ನಲ್ಲು ಕೂಡ ಈ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ವೆಸ್ಟ್ ಇದೆ ಅಷ್ಟರಮಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನ ಪೋಲಿಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಮಾನವನ ದೇಹ ಕೂಡ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್.

ನಿಂದ ಪೋಲಿಟ್ ಆಗಿ ಹೋಗಿದೆ ಎಂದರೆ ನೀವು ನಂಬುತ್ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ನಡೆದ ಒಂದು ಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾನವರ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟೀಸ್ ಇದೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುವ 22 ಜನರ ಬ್ಲಡ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ 17 ಜನರ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಅಂದರೆ 77% ಜನರಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿಕಲ್ ಇದೆ ಇದು ಸುಮಾರು 700.

ನ್ಯಾನೋಮೀಟರ್ ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಅಂದರೆ ಅವು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಕಾಣಿಸದೆ ಇರುವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ 50% ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ವಾಟರ್ ಬಾಟಲ್ ನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಪಿಇಟಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ 36% ಫುಟ್ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ನಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಪಾಲಿಸ್ಟರಿನ್ ಪಾಲಿಸ್ ಬ್ಯಾಗಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಅಲ್ಲಿ ಇದೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಇವು ನಾವು ಬಳಸುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನಿಂದ ನಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿ ಆ.

See also  ದೆವ್ವಗಿವ್ವ ಇಲ್ಲ ಅನ್ನೋರಿಗೆ ಸ್ಮಶಾನ ಕಾಯೋ ಗುರುವಪ್ಪನ ಚಾಲೇಂಜ್..ಈ ವಿಡಿಯೋ ಪೂರ್ತಿ ನೋಡಿ

ಆಹಾರದಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸೇರುತ್ತದೆ ಈ ರೀತಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ ನಂತರ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿ ಯಾವುದೋ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದರಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬರುವ ಅವಕಾಶ ಕೂಡ ಜಾಸ್ತಿ ಇದೆ ಕೇವಲ 22 ಜನರಿಗೆ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ 17 ಜನರಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಇದೆ ಎಂದರೆ ಇನ್ನು ನಮ್ಮ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಜನರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದರೆ.

ಇನ್ನೆಷ್ಟು ಜನರಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಸಿಗುತ್ತದೆಯೋ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಜೀವಿಗಳ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಭೂಮಿ ಮೇಲೆ ಇರುವ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಈ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಅಂದರೆ ಇದರ ಪರಿಣಾಮವನ್ನ ನಾವು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸಲೇಬೇಕು ಆದರಿಂದ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಕೆಯನ್ನ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಕೂಡ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ.

ವಾತಾವರಣ ಕೂಡ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಪ್ರಾಣಿ ಪಕ್ಷಿ ಜಲಚರಗಳ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕೂಡ ನಾವು ಕಾಪಾಡಬಹುದು ನಾವು ಯಾವುದಾದರೂ ಹೊಸ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ ನೆಂಟರ ಮನೆಗೆ ಆಗಲಿ ಸ್ನೇಹಿತರ ಮನೆಗೆ ಆಗಲಿ ಅಥವಾ ಹೋಟೆಲಿಗೆ ಈ ರೀತಿ ನಮಗೆ ಪರಿಚಯವಿಲ್ಲದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋದಾಗ ಅಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದಾರೆ ಅಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ನಿದ್ದೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಅಲ್ಲಿ.

ನಮ್ಮ ಪೂರ್ತಿ ಬ್ರೈನ್ ರೆಸ್ಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ನಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಅರ್ಧಭಾಗ ಮಾತ್ರ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಉಳಿದ ಅರ್ಧ ಭಾಗ ನಮಗೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಅಪಾಯ ಬರುತ್ತದೆಯೋ ಎಂದು ಸರ್ವೈವಲ್ ಮೂಡ್ನಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬ್ರೌನ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಒಂದು ರಿಸರ್ಚ್ ನಲ್ಲಿ ಗೊತ್ತಾಗಿದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮಿಥುನ ರಾಶಿ ಆಗಸ್ಟ್ ತಿಂಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭವಿಷ್ಯ..ಎಚ್ಚರವಾಗರಿ ತೊಂದರೆ ಬರುತ್ತೆ ಶನಿಗ್ರಹದಿಂದ ತೊಂದರೆ

[irp]


crossorigin="anonymous">