ನಯನ ಮೋಟಮ್ಮ ಜೀವನ ಪತಿ ಯಾರು ಮಕ್ಕಳು ಎಷ್ಟು...ಯಂಗ್ ದಲಿತ ಶಾಸಕಿಯ ರಿಯಲ್ ಕಥೆ - Karnataka's Best News Portal

ನಯನ ಮೋಟಮ್ಮ ಜೀವನ ಪತಿ ಯಾರು ಮಕ್ಕಳು ಎಷ್ಟು…ಯಂಗ್ ದಲಿತ ಶಾಸಕಿಯ ರಿಯಲ್ ಕಥೆ

ಹೊಸ ಶಾಸಕಿ ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮೊದಲಿಗೆ ನಿಮಗೆಷ್ಟು ಗೊತ್ತು?? ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಓದಿದ ಈಕೆ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ಯಾಕೆ? ತಾಯಿ ಮೋಟ ಮಗು ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿಗೂ ಏನು ಲಿಂಕ್? ಡಿಕೆ ಶಿವಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹೆಬ್ಬಾಳ್ಕರ್ ಜೊತೆ ಕ್ಲೋಸ್ ಆಗಿರೋದು ಹೇಗೆ? ಗಂಡ ಮಕ್ಕಳು ಏನ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ? ತಮ್ಮ ಮಾಡರ್ನ್ ಫೋಟೋ ಹಾಕಿ ಟ್ರೊಲ್ ಮಾಡಿದವರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೇನು? ಎಲ್ಲವನ್ನು ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಇವರು ತಂದೆ ವೆಂಕಟರಾಮ ತಾಯಿ ಮೋಟಮ್ಮ ವೆಂಕಟರಾಮು ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆ ಜಂಟಿ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರು.

ಈಗ ನಿವೃತ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ತಾಯಿ ಮೊಟ್ಟಮೊ ಕೂಡ ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕಿಯಾಗಿದ್ದು ಈಗ ಚುನಾವಣಾ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಟಾಟಾ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಇಂಥ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು ಹೀಗೆ ರಾಜಕೀಯ ಅಂದ್ರೆ ಏನು ಅಂತ ನೋಡುತ್ತಲೇ ಬೆಳೆದು ದೊಡ್ಡಬಳ್ಳಾದರು 1996ರಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸೈಡ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ಸ್ಕೂಲ್ ನಲ್ಲಿ 10ನೇ ಕ್ಲಾಸ್ ಪಾಸ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು. ಮೌಂಟ್ ಕಾರ್ಮೆಲ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ 1998ರಲ್ಲಿ ಪಿಯುಸಿ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ರು. ತಾಯಿ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮೊಗ್ಗೆ ಕಾ ಕಾನೂನು ಓದಲು ಆಸಕ್ತಿ ಇತ್ತು. ಮೌಂಟ್ ಕಾರ್ಮೆಲ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ 1998ರಲ್ಲಿ ಪಿಯುಸಿ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ರು. ಓದಿ ಲಾಯರಾದ ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮ ತಾಯಿ ರಾಜಕೀಯ ವಲಯದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ನಯನಮೋಟನಿಗೆ ಕಾನೂನು ಓದುವ ಆಸಕ್ತಿ ಇತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಇಂದ ಮೂರರಲ್ಲಿ ಬಿಎ ಯಾಕೆ ಸುಮ್ಮನಾಗದ ನೇರವಾಗಿ ಅಮೇರಿಕಾಗೆ ಹಾರಿದರು.

See also  ನೀವು ಉಚಿತವಾಗಿ ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರ ಪಡೆಯಬೇಕಾ ?ಈ ಒಂದು ಕೆಲಸ ತಪ್ಪದೇ ಮಾಡಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ಸಿಗುತ್ತೆ.

ಅಲ್ಲಿ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯದಿಂದ ಎಲ್‌ಎಲ್ಎಂ ಪಡೆದುಕೊಂಡು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ್ರು ರುದ್ರಲಾ ಆಫೀಸ್ ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಲಾಯರ್ ಆಗಿ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದರು ನಂತರದಲ್ಲಿ ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರು. ನಲ್ಲೂ ಕೆಲಕಾಲ ಲಾಯರಾಗಿ ಪ್ರಾಕ್ಟೀಸ್ ಮಾಡಿದ ನಯನ ಒಳ್ಳೆಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಟ ನಡೆಸಿದ್ದರು. ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಗೆಲುವಿನ ಎಂಟ್ರಿ ನಯನ ಮೋಟಮ್ಮ ಕಾನೂನು ಪದವಿ ಪಡೆಯುವಾಗಲೇ ಮುಂದೆ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಬರುವುದು ಫಿಕ್ಸ್ ಆಗಿತ್ತು. ಜಸ್ಟ್ ಅನುಭವಕ್ಕಾಗಿ ಲಾಯರ್ ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಈ ಸಲ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಟಿಕೆಟ್ ಕೊಡ್ತು. ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮೊ ಎಸ್ ಸಿ ಎಸ್ ಟಿ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿದ್ದರು ಮೂಡಿಗೆರೆ ಒಂದು ಮೀಸಲು ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಯನ ಮೋಟಮ್ಮ ಕಣಕ್ಕಿಳಿದು ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ವಿರುದ್ಧ ಜಸ್ಟ್ 772 ಮತಗಳ ರೋಚಕ ಗೆಲುವು ಗಳಿಸಿದ್ದರು ಇವರಿಗೆ 43 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿದ್ದು 10 ಮಂದಿ ಶಾಸಕರಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಮತ್ತು ಯಂಗ್ ಶಾಸಕಿ ಎನಿಸಿಕೊಂಡರು

ಟಿಕೆಟ್ ಕೊಡಲು ಇತ್ತು ಭಾರಿ ವಿರೋಧ ನಯನ ಅವರ ತಾಯಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕ್ಷೇತ್ರ ಮೂಡಿಗೆರೆ. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಸೋಲಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ಮಿಸ್ ಆಗೋದು ಕನ್ಫರ್ಮ್ ಆಗಿತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರ ಮಗಳು ನಯನ ಮೋಟಮ್ಮ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ರು. ಆದರೆ ಅವರ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡಬಾರದು ಎನ್ನುವ ಆದರೆ ಈ ವಿರೋಧಗಳನ್ನ ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಕೆಪಿಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಿಕೆ ಶಿವಕುಮಾರ್ ನಯನ ಮೊಟ್ಟಮಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ಕೊಟ್ರು ಅದರಂತೆ ನಯನ ವಿನ್ ಕೂಡ ಆದರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕಿ ಮೊಟ್ಟಮ್ಮ ಡಿಕೆ ಗಾಂಧಿ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಕ್ಲೋಸ್. ನಯನ ಅವರ ತಾಯಿ ಮೋಟಮ್ಮ ಇಂದು ನಿನ್ನೆಯ ನಾಯಕಿಯಲ್ಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಹಿರಿಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. 1978 ರಲ್ಲಿ ಇಂದಿರಾಗಾಂಧಿ ಚಿಕ್ಕಮಂಗಳೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಲೋಕಸಭೆ ಇಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ ಗೆದ್ರು ಆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಇಂದಿರಾ ಪರ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದವರು ಇವರು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ನೋಡಿ.

See also  ಪಿಯುಸಿ ಅಥವಾ ಡಿಪ್ಲೋಮಾ ಪಾಸ್ ಆದವರು ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಕೆಲಸ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳೊದು ಹೇಗೆ ? ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ

[irp]


crossorigin="anonymous">