ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತ ಸಂದೇಹಗಳು ಸಮಾಧಾನಗಳು ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತ ಯಾರು ಮಾಡಬೇಕು..ಈ ಪೂಜೆ ಮಾಡುವವರು ನೋಡಲೆಬೇಕು - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತ ಮಾಡುವವರು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮಹಿಳೆಯರು ಶ್ರಾವಣ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಮಾಡ್ತಾ ಇರ್ತಾರೆ ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತ ಮಾಡುವಾಗ ಕೆಲವು ಸಂದೇಶಗಳು ಬರುತ್ತಾ ಇರುತ್ತವೆ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತ ಯಾವ ರೀತಿ ಮಾಡಬೇಕು ರಥಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆ ಯಾವ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ರಥ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನೆಲ್ಲ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹಬ್ಬದ ಶುಭಾಶಯಗಳು ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹಬ್ಬದ ಲ್ಲಿ ಬರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಶಯಗಳಿಗೆ ಸಂದೇಹಗಳಿಗೆ ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಯಾರು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ರಥ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನೆಲ್ಲ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಅನ್ನುವಂತಹ ಅನುಮಾನಗಳು ಜಾಸ್ತಿ ಜನ ಬರ್ತಾ ಇರ್ತವೆ. ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹಬ್ಬದ ಶುಭಾಶಯಗಳು ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಯಾರು ಮಾಡಬೇಕು.

ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನ ಯಾರಾದ್ರೂ ಮಾಡಬಹುದು. ರತಕತಿಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಚಾರುಮತಿ ದೇವಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಕ್ಷತ್ರಿಯ ವೈಶ್ಯ ಶುದ್ರ ಚಾತುರ್ವರ್ಣಗಳವರು ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಾಗಲಿ ಕ್ಷತ್ರಿಯರಾಗಲಿ ವೈಶ್ಯರಾಗಲಿ ಶೂದ್ರಾಗಲಿ ಯಾವ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋರಾದರೂ ಯಾವ ಮತದಾರರು ಯಾವ ಕುಲದವರಾದರೂ ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಭಕ್ತಿ ಶ್ರದ್ಧೆಗಳಿಂದ ಮಾಡಬಹುದು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅನುಗ್ರಹ ಸಿಗುತ್ತೆ ಎಂದು ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯೇ ಚಾರುಮತಿಗೆ ರಥ ಕಥಾ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾಳೆ.

ಈ ವ್ರತವನ್ನ ಶ್ರಾವಣ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಬರೋದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆ ಎರಡನೇ ಶುಕ್ರವಾರ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಶ್ರಾವಣ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಶುಕ್ರವಾರ ಆದ್ರೂ ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಹುಣ್ಣಿಮೆಗಿಂತ ಮುಂಚೆ ಬರುವಂತಹ ಎರಡನೇ ಶುಕ್ರವಾರ ಮಾಡಿದರೆ ತುಂಬಾ ಶ್ರೇಷ್ಠವಾಗಿರುತ್ತೆ ಆದ್ರೆ ಏಟು ಸೂತ್ರದಲ್ಲಿರುವವರು ಮಾಡಬಾರದು ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೂ ನಮ್ಮ ಕಡೆ ಹಬ್ಬಗಳು ಮಾಡೋದಿಲ್ವಲ್ಲ ಅವರು ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು.

ನಿತ್ಯ ಪೂಜೆಯನ್ನ ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದು ಅಂದ್ರೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿ ಫೋಟೋವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅವರು ಪೂಜೆಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಪೂಜೆ ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದೇ ವಿನಹ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಇಟ್ಕೊಂಡು ಕಳ್ಸಿ ಇಟ್ಕೊಂಡು ರಥ ಮಾಡಬಾರದು ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಮದುವೆ ಆಗಿರುವವರು ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಯಾವಾಗ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬೇಕಂದ್ರೆ ಹೊಸದಾಗಿ ಮದುವೆ ಆಗಿರುವಂತಹ ಸ್ತ್ರೀಯರು ಮೊದಲನೇ ವರ್ಷನೇ ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದಾದರೂ ಕಾರಣ ದೋಷ ಅಥವಾ ಯಾವುದಾದರೂ ಸೂತಕ ಇದ್ರೆ ಮಾಡಬಾರದು ಇನ್ನು ಎರಡನೇ ವರ್ಷ ಪ್ರಾರಂಭ ಮಾಡಬಾರದು.

ವರ್ಷದಿಂದ ಈ ವರಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಆಚರಣೆ ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದು ಮತ್ತೆ ಮೂರನೇ ವರ್ಷನೂ ಆಗ್ಲಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ನಾಲ್ಕನೇ ವರ್ಷ ಪ್ರಾರಂಭ ಮಾಡಬಾರದು ಐದನೇ ವರ್ಷದಿಂದ ಶುರು ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದು ಒಂದನೇ ವರ್ಷ ಮೂರನೇ ವರ್ಷ ಐದನೇ ವರ್ಷ ಈ ರೀತಿ ಬೇಸಿ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಗರ್ಭಿಣಿ ಸ್ತ್ರೀಯರು ವ್ರತವನ್ನು ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬಹುದಾ ಅಂತ ಕೇಳೋದಾದ್ರೆ ಗರ್ಭಿಣಿ ಸ್ತ್ರೀಯರು ಇವರಥವನ್ನ ಇದು ತಿಂಗಳ ಒಳಗಡೆ ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು

ನೀವು ರಥವನ್ನ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು ಐದು ತಿಂಗಳ ಮುಗಿದ ನಂತರ 6ನೇ ತಿಂಗಳು 7ನೇ ತಿಂಗಳು 8 9 ಇತರ ಪೂರ್ಣ ಗರ್ಭಿಣಿ ಸ್ತ್ರೀಯರು ಈ ರಥವನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು. ಯಾಕಂದ್ರೆ ಕೆಲವರು ಉಪವಾಸ ಮಾಡ್ತಾರಲ್ಲ ಆ ಉಪವಾಸ ಮಾಡುವುದು ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ಜಾಸ್ತಿ ಹೊತ್ತು ದೇವರ ಮುಂದೆಗಡೆ ಕೂತ್ಕೊಂಡು ಅಷ್ಟೋತ್ತರ ಹೇಳುವುದು ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ.. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *