ಚಂದ್ರಯಾನ 3 ಲೂನ 25 ಯಾವುದು ಮೊದಲು..ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ?

ಚಂದ್ರಯಾನ ತ್ರೀ 25 ಮಿಷನ್ ಅಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಹೋಗುತ್ತೆ.. ರಷ್ಯಾ ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ ಅಂದ್ರೆ 11 ಆಗಸ್ಟ್ 2023ರಂದು ತಮ್ಮ ಮೂರ್ತಿ ನಾದ ಲೂನ 25 ಅನ್ನ ಲಾಂಚ್ ಮಾಡುತ್ತ ಇದು ಕೂಡ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಆಗುತ್ತೆ ಕಳೆದ 45 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಚಂದ್ರಯಾನ ತ್ರಿ ನಾ ಕಳಿಸ್ತಾ ಇದೆ ಇದು ಕೂಡ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗತ್ತೆ. 1976ರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ಕೊನೆಬಾರಿ ಮುನ್ ಮಷೀನ್ ಅನ್ನ ಲಾಂಚ್ ಮಾಡಿತ್ತು ಈ ಲೂನ 25 ಮೆಷಿನ್ ಗಿಂತ ಮುಂಚೆ ನಮ್ಮ ಭಾರತದ ಇಸ್ರೋ ಜುಲೈ 14ರಂದು ಚಂದ್ರ ಚಂದ್ರಯಾನ 3 ಅನ್ನ ಲಾಂಚ್ ಮಾಡುತ್ತೆ ಚಂದ್ರಯಾನ ತ್ರಿ ಕೂಡ ಚಂದ್ರನ ಸೌತ್ ಫುಲ್ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗುತ್ತೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಯಾವುದಾದರು ಒಂದು ದಿನ 33 ಸಲ ಈ ಚಿಕ್ಕ ಮಂತ್ರ ಹೇಳಿ ಅಥವಾ ಕೇಳಿ ಇವರಿಗೆ ಅಕ್ಕಿ ಬೆಲ್ಲ ಕೊಡಿ ಸಾಕು

ಚೈನಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಕೂಡ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ ಮಿಷನ್ಸ್ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತೇವೆ ಈಗ ನಾವು ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಮಧ್ಯೆ ಕಾಂಪಿಟೇಶನ್ ನಡೀತಾ ಇದೆ ಅಂತ ಅಂದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅಂದ್ಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ರಷ್ಯಾ ನಮ್ಮ ಮೂತ್ರ ಕಾಂಪಿಟೇಶನ್ ಮಾಡ್ತಿದೆ ಅಂತ ಅನ್ಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ರಷ್ಯಾ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಿದೆ ಅಂದ್ರೆ ಅಮೆರಿಕನ್ ಜೊತೆ ಕಾಂಪಿಟೇಶನ್ ಮಾಡ್ತಿದೆ ಅಮೆರಿಕದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂದೆ ಬರಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡ್ತಾ ಇದೆ.

See also  ದರ್ಶನ್ ಮಾಡಿದ್ದು ತಪ್ಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಕ್ಕಿ ಬಿಕ್ಕಿ ಅತ್ತ ಹುಡುಗಿ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್...

ಆದರೆ ಈ ಯುದ್ಧ ಯುಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ ಅಮೆರಿಕ ಮೇಲೆ ಯುಕ್ರೇನ್ ಆಟೋ ಮೆಂಬರ್ ಶಿಪ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ರೆಡಿ ಆದಾಗ ಇದು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ರಷ್ಯಾ ಯುಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ಯುದ್ಧವನ್ನ ಘೋಷಿಸುತ್ತಾ ಅಂದ್ರೆ ಈ ಯುದ್ಧ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಅಮೆರಿಕ ಮೇಲೇನೆ ಅಂತ ಅರ್ಥ ಇದರಿಂದ ತಮ್ಮ ಪವರನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನ. ಅದೇ ಈ ಮೆಷಿನ್ದು ನಾ 25 ಮಷೀನ್.

ಕನ್ನಡ ಮಾತನಾಡಲು ಓದಲು ಬಂದರೆ ಸಾಕು 29 ಸಾವಿರ ಸಂಬಳ ಸರ್ಕಾರಿ ಕೆಲಸ ಈಗಲೇ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ

ತೂಕ 800 ಕೆಜಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮಾಡುತ್ತೆ ಇದು ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆದ ಮೇಲೆ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಮಣ್ಣಿನ ಸ್ಯಾಂಪಲಾನ ಕಲೆಕ್ಟ್ ಮಾಡಿ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ರಿಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಾ ರಾಕೆಟ್ ತೂಕ 313 ಟನ್ಗಳೆಷ್ಟು. ಇದರ ನಾಲ್ಕು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯ ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಒಂದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಇದು ಒಂದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚಂದ್ರನ ಸೌತ್ ಕೊರ್ ಮೇಲೆ ಮಂಜು ಇರುವುದನ್ನ ಗುರುತಿಸಿವೆ ಈಗ ರಷ್ಯಾ ಕೊಡ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ರಿಸರ್ಚ್ ಮಾಡಲು ಲೂನ 25 ಲಾಂಚ್ ಮಾಡಿದೆ.

ರಷ್ಯಾ ಲೋನ್ ಮಷೀನ್ ಹಿಂದೆ ರಾಜಕೀಯ ಕಾರಣಗಳು ಕೂಡ ಇವೆ. ನಂತರ ಪಶ್ಚಿಮ ದೇಶಗಳು ತುಂಬಾ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಮುಖಾಂತರ ರಷ್ಯಾ ಅಂತರಿಕ್ಷ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಮೇಲೆ ಟಾರ್ಗೆಟ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಪಶ್ಚಿಮ ದೇಶಗಳ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲಿಲ್ಲ. ರಷ್ಯಾದ ಆರ್ಥಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರಲು ಭಾರತವು ಕೂಡ ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

See also  ದರ್ಶನ್ ಮಾಡಿದ್ದು ತಪ್ಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಕ್ಕಿ ಬಿಕ್ಕಿ ಅತ್ತ ಹುಡುಗಿ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್...

ಮೇಕಿಂಗ್ ಆಫ್ ಕೌರವ ಹಾಕಿದ್ದು ಎಂಟು ಲಕ್ಷ ಬಂದದ್ದು ಐವತ್ತು ಲಕ್ಷ..ಕೌರವ ದುಡ್ಡಲ್ಲಿ ಬಂಗಲೆ ಕಟ್ಟಿದ ಬಿ.ಸಿ ಪಾಟೀಲ್..

ಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು ಸರಿ. ಭಾರತ ಮಾತ್ರ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ತಲೆಕೆಡಿಸಿಕೊಳ್ಳದೆ ತುಂಬಾ ಕಮ್ಮಿ ಬೆಲೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೌಢ ಇಲ್ಲಣ್ಣ ರಷ್ಯಾದಿಂದ ಖರೀದಿ ಮಾಡಿದೆ ಇದು ಅವರ ಆರ್ಥಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಚಿರವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ.ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪೇಸ ಏಜೆನ್ಸಿ ಲೂನ 25 ಲ್ಯಾಂಡ್ ನಲ್ಲಿ ಪೈಲೆಟ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಶನ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಅಳವಡಿಸಿ… ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">