ಅಂಬಾನಿಗೆ ಪೈಪೋಟಿಯಾಗಿ ಮನೆ ಕಟ್ಟಿ ಬಿಟ್ಟ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಗೋವಿಂದ.. - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು ಇದು ಒಂದು ಐಷಾರಾಮಿ ಭವನ ಆದರೆ ಇದೇ ರೀತಿ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶ ಬಿಜಾಪುರಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಸಿಯರಾಮ್ ಪಟೇಲನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ನಾಲ್ಕು ಜನ ಹೆಂಡತಿಯರಿಗಾಗಿ 14 ತೋರಿಸಿರುವ ಮನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರ ಎರಡನೇ ಹೆಂಡತಿ ರಿವರ್ಸ್ ಆಗಿ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಹೋದ ಕಾರಣ ಅವರ ಐಷಾರಾಮಿ ಮನೆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶ ಏರಂ ಪಟೇಲ್ ಎರಡನೇ ಹೆಂಡತಿ ರಿವರ್ಸಾಗಿ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ಹೋಗ್ತಾರೆ ಅಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಹೆಂಡತಿಗೆ 3 ಲಕ್ಷ 82 ಸಾವಿರ ಕೊಡಬೇಕು ಅಂತ ತೀರ್ಪನ್ನ ಕೊಡುತ್ತೆ.

ಆದರೆ ಪಟೇಲ್ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಾದರೂ ಹಣಾನೇ ಕೊಡ್ಲಿಲ್ಲ ಆಗ ಕೋರ್ಟ್ ಅವರ ಮನೆಯನ್ನ ಹರಾಜಿಗೆ ಇಡಬೇಕು ಅಂತ ತೀರ್ಪು ಕೊಡುತ್ತೆ ಆಗ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರ ಮನೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಬಂದಾಗ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತದೆ ಪ್ಲಾನಿಂಗ್ ಇಲ್ಲದೆ ಕಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಅಂತ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಇಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಕೊಡುವ ವಿಷಯ ಏನು ಅಂದ್ರೆ ಒಂದು ಪಿಲ್ಲರನ್ನು ಕೂಡ ಬಳಸದೆ ಈ 14 ಅಂತ ಮನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಂದ್ರು ಇಲ್ಲ ರನ್ನ ಹಾಕ್ತಾರೆ ಅಂತದ್ರಲ್ಲಿ 14 ಬಳಸದೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ ಇದು ಈಗ ಸರ್ಕಾರ ಇದನ ಡೆಮೋಲೀಸ್ ಮಾಡಲು ಪ್ಲಾನ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಟೈಮ್ ಅನ್ನೋದು ಒಂದೇ ರೀತಿ ಇರೋದಿಲ್ಲ ಅಂತ ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ 10 ಗಂಟೆಯಾದ್ರೆ ನ್ಯೂ ಇಯರ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಜಪ ನಮಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಇರುತ್ತಾ ಖಂಡಿತ ಇಲ್ಲ ಆದರೆ ಈ ಟೈಮ ಅನ್ನೋದು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಾಗಿ ಇರೋದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಇದೆ.

ಟೈಮ್ ಜೋನ್ ಮಾಡುವಾಗ ಜಿಎಂಟಿ ಪ್ಲಸ್ 5:30 ಅಂತ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಅಂತ ಈಗ ನೋಡೋಣ ಪೂರ್ವ ಆದರೆ 19ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಗ್ಲೋಬಲೈಸೇಶನ್ ಬೆಳೆದ ನಂತರ ಈ ಮಲ್ಟಿಪಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಅನ್ನೋದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳ ಟೈಮನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಯೂನಿಫೈಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನಾಲ್ಕರಲ್ಲಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ನಲ್ಲಿ 26 ದೇಶಗಳು ಸೇರಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೆರಿಡಿಯನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಟೈಮನ್ನು ಬಿಲ್ಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಒಂದು ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು 24 ಭಾಗಗಳಾಗಿ ಡಿವೈಡ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ನಾರ್ಪೋಲಿಂದ ಸೌತ್ ಪೋಲ್ ಗೆ ಇಮೇಜಿನರಿ ಲೈನ್ಸ್ ನಿಂದ 24 ಟೈಮಿಂಗ್ಸ್ ಆಗಿ ಬೇರೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಇವುಗಳನ್ನ ಮೆರಿಡಿಯನ್ಸ್ ಅಂತ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

24 ರಿಂದ ಡಿವೈಡ್ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಪ್ರತಿ ಝುನ್ 15 ಡಿಗ್ರಿ ಇರುತ್ತೆ ಈ ಟೈಮ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ಮೇಲಿಂದ ಹಾದು ಹೋಗುವ ಗ್ರೀನವಿಚ್ ಲೈನ್ ಅನ್ನ ಟೈಮ್ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಲೈನ್ ಆಗಿ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಶಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಅಂತ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಜಿಎಂಟಿ ಅಂತ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಯೂನಿವರ್ಸಲ್ ಟೈಮ್ ಕೋವಾಡಿನೇಟ್ ಯು ಈ ರೀತಿ 1929ರ ವತ್ತಿಗೆ ಪ್ರಪಂಚದ ತುಂಬಾ ದೇಶಗಳು ನನ್ನ ಫಾಲೋ ಮಾಡಲು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಈಸ್ಟ್ ಕಡೆ ಇರೋ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯ ಮೊದಲು ಉದಯಿಸುತ್ತಾನೆ

ಅದೇ ರೀತಿ ಈ ಕಡೆ ಇರೋ ದೇಶಗಳು ಪ್ಲಸ್ ಸಿಂಬಲ್ ಅನ್ನು ಯೂಸ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಈ ಗ್ರೀನ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಲೈನ್ ವರೆಗೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಎರಡನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *