ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದಲ್ಲೇ ಯಾಕೆ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಬೇಕು ಗೊತ್ತಾ ? ಚಂದ್ರಯಾನ 3 ರ ಕೊನೆ 15 ನಿಮಿಷ ಏನಾಗಲಿದೆ ನೋಡಿ

ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಬೇಕು? ಅಂತರಿಕ್ಷಾದ ಕಡೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ ಲೋನಾ 25 ಮಿಷನ್ ನೇರವಾಗಿ ಚಂದ್ರನ ಕಡೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತೆ ಆಗಸ್ಟ್ 21ರಂದು ಚಂದ್ರನ ಸತ್ವ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಬೇಕಿತ್ತು ಆದರೆ ಕಾರಣಾಂತರಗಳಿಂದ ಲುನ 25 ಲ್ಯಾಂಡರ್ ನಿಂದ ಸಿಗ್ನಲ್ ಕಟ್ಟಾಗಿದೆ ಅಂತ ರಷ್ಯಾದ ರೋಸ್ಟ್ ಕಾಸ್ಮಸ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ರಿಲೆಂಡರ್ ಕಕ್ಷೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವಾಗ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ತಪ್ಪಿದೆ ಅಂತ ಆನಂತರ ಅದು ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಕ್ರಾಸ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಿದೆ ಅಂತ ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತಾ ಅಂದ್ರೆ ಅವರು ಇನ್ನು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಇನ್ನು ಅವರು ಶುರು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಪ್ಲಾನಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಏನು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡಲೇ ಇಲ್ಲ ಕಥೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಅದರಿಂದ ಸಿಗ್ನಲ್ ಕಟ್ಟಾಗಿ ಕ್ರಾಸ್ ಲೈನ್ ಆಗಿದೆ.

ವಶೀಕರಣ ಮಾಂತ್ರಿಕರು(ಸರ್ವಸಿದ್ದಿ ಸಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ದೇವದತ್ತ ಪಣಿಕರ್ (ಕೇರಳ) 9964108888 ಫೋನಿನ ಮೂಲಕ ಪರಿಹಾರ ವಿಶೇಷ ಸೂಚನೆ ; ಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣ,ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ,ಪರಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣ,ಇಷ್ಟಪಟ್ಟ ಸ್ತ್ರೀ ಮತ್ತು ಪುರುಷ ನಿಮ್ಮ ವಶವಾಗಲು ಕೇರಳಿಯ ಅಥರ್ವಣ ವೇದದ ಬ್ರಹ್ಮತಂತ್ರ ಭದ್ರಕಾಳಿ ದೈವಿಕ ಪೂಜಾ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಕೇವಲ 3 ದಿನದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ ” ವಶೀಕರಣ ಮಾಂತ್ರಿಕರು “ಫೋನಿನ ಮೂಲಕ ಪರಿಹಾರ 9964108888

ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೇನು ಕೆಲವೇ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಎಂಡ್ ಆಗುತ್ತೆ ಅನ್ನೋ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದರಿಂದ ಸಿಗ್ನಲ್ ಕಟ್ಟಾಗಿ ಅದು ಚಂದ್ರಯಾನ-2 ಸೆಂಟ್ ಸಕ್ಸಸ್ ಆಗುತ್ತೆ. ಚಂದ್ರಯಾನ ಒನ್ ಮೂನ್ ಇನ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಚಂದ್ರ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಕೂಡ ಸೂಪರ್ ಮೇಲೆ ಆಗುತ್ತೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದೇ ಇರುವ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲು ಏಕೆ ಪ್ರಯತ್ನ

See also  ಮಿಥುನ ರಾಶಿ ಆಗಸ್ಟ್ ತಿಂಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭವಿಷ್ಯ..ಎಚ್ಚರವಾಗರಿ ತೊಂದರೆ ಬರುತ್ತೆ ಶನಿಗ್ರಹದಿಂದ ತೊಂದರೆ

90 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 14ರಂದು ಆಗಿನ ಸೋವಿಯ ಟ್ರೆಸ್ಟ್ ಆಗಿ ಸೇರಿದ ಭೂನಾ ಟು ಸ್ಪೇಸ್ ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಸಕ್ಸಸ್ ಫುಲ್ಲಾಗಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆದ ಮೊಟ್ಟಮೊದಲ ಮಾನವ ನಿರ್ಮಿತ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಮಿಷಿನ್ಗಳು ಮಾನವ ಸಹಿತ ಅಂತರಿಕ್ಷ ಮಿಷಿನ್ ಗಳು ಇಲ್ಲಿ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಸೆನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಇತರೆ ಉಪಕರಣಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬೇಕಾದ ಸೂರ್ಯಕಿರಣಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಬೀಳುತ್ತೆ ಅದೇ ಬೆಳಗಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೆ ಈ ರೀತಿ ಪ್ರತಿ ದೇಶ ಪ್ರಯೋಗಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಮಿಷನ್ಗಳು ಕೂಡ ಚಂದ್ರನ ಇಕ್ವಿಟಾ ಆಸ್ತಿ ರವೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಿವೆ.

ಕೇವಲ ಒಂದುವರೆ ಡಿಗ್ರಿ ಮಾತ್ರ ಬೆಂಡ್ ಆಗಿರುತ್ತೆ ಇದರಿಂದ ಚಂದ್ರನ ಧ್ರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸೂರ್ಯ ಕಿರಣಗಳು ಬಿದ್ದರೂ ಸರಿ ಕಿರಣಗಳು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಸೂರ್ಯ ಕಿರಣಗಳು ಬೀಳದೆ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಬಿಲಿಯನ್ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹಾಗೆ ಇವೆ. ಇಂತಹ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಠಿಣವಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಇದ್ದರೂ ಕೂಡ ಹೆಸರು ಮಾತ್ರ ಸೌತ್ ಕೊಲ್ಲಲಿ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.

ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹಬ್ಬ ಹೇಗೆ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬೇಕು..ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡಬೇಕು ಕಳಶ ಹೇಗೆ ಕೂರಿಸಬೇಕು

ಇದ್ದರೂ ಕೂಡ ಹೆಸರು ಮಾತ್ರ ಸವರ್ಕೊನ್ಲಲ್ಲಿ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಉಷ್ಣಾಂಶಗಳ ಮಧ್ಯೆ ತುಂಬಾ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಇರುತ್ತೆ ರಾತ್ರಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ -120 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಇದ್ರೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆದರೆ 230° ಉಷ್ಣಾಂಶ ಇರುವ ಅವಕಾಶ ಇರುತ್ತೆ.

See also  ದೆವ್ವಗಿವ್ವ ಇಲ್ಲ ಅನ್ನೋರಿಗೆ ಸ್ಮಶಾನ ಕಾಯೋ ಗುರುವಪ್ಪನ ಚಾಲೇಂಜ್..ಈ ವಿಡಿಯೋ ಪೂರ್ತಿ ನೋಡಿ

ಇಲ್ಲಿನ ಮಣ್ಣು ಕೋಟ್ಯಂತರ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಏನು ಆಗದೆ ಹಾಗೆ ಇದೆ ಇದನ್ನು ಕಂಡು ಹಿಡಿಯಲು isro ಚಂದ್ರನ ಸೌತ್ ಪಾಲಕ್ ಇರ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ರಹಸ್ಯಗಳು ಅಡಗಿರುತ್ತೆ ಅಂದ್ರೆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪರಿಶೋಧನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸೋಲಾರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಹೇಗೆ ಉದ್ಭವಾಯಿತು ಭೂಮಿಗೆ ಕ್ರೀಯೆಟ್ ಆಯ್ತು ಚಂದ್ರನು ಕ್ರಿಯೇಟ್ ಆಗುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏನಾಯ್ತು ಆಗ ಎಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಇದ್ದು ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ. ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ನೋಡಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">