ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವೆ ಉಲ್ಟಾ ಪಲ್ಟಾ ಚಂದ್ರನ ತಾಪಮಾನ ನೋಡಿ ಬೆಚ್ಚಿ ಬಿದ್ದ ಜಗತ್ತು.. ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ರದ್ದಾಗುತ್ತಿರೊದ್ಯಾಕೆ ಜಪಾನ್ ಚಂದ್ರಯಾನ.. - Karnataka's Best News Portal

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವೆ ಉಲ್ಟಾ ಪಲ್ಟಾ ಚಂದ್ರನ ತಾಪಮಾನ ನೋಡಿ ಬೆಚ್ಚಿ ಬಿದ್ದ ಜಗತ್ತು.. ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ರದ್ದಾಗುತ್ತಿರೊದ್ಯಾಕೆ ಜಪಾನ್ ಚಂದ್ರಯಾನ..

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವೇ ಉಲ್ಟಾಪಲ್ಟ ಚಂದ್ರನ ಅಸಲಿ ಎಂದು ನೋಡಿ ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದ ಜಗತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರೆ ಚರಿತ್ರೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಡಿಯೋಗೆ ನಿಮಗೆಲ್ಲ ಪ್ರೀತಿಯ ಸ್ವಾಗತ ವಿಕ್ರಮ ಶಶಿ ಅಂಗಳವನ್ನು ತಲುಪಿ ದಿನಗಳು ಕಳಿತ ಬರ್ತಾ ಇದೆ ಇನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ದಿನದಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನೂರಿನಲ್ಲಿ ಕತ್ತಲೆ ಆವರಿಸಲಿದೆ ಚಂದ್ರಲೋಕದಲ್ಲಿ ಕತ್ತಲೆ ಆವರಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಬಿಡ್ತಾನೆ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಕೂಡ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತೆ ಅವರಿಗೆ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಇಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡೋದು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ

“ಶ್ರೀ ವರಹಸ್ವಾಮಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ “ಸರ್ವಸಿದ್ದಿ ಸಾಧಕರು ; ಪಂಡಿತ್ ; ಶ್ರೀ ದೇವದತ್ತ ಪಣಿಕರ್ (ಕೇರಳ)9964108888 ಫೋನಿನ ಮೂಲಕ ಪರಿಹಾರ.ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ : ಪ್ರೇಮವಿಚಾರ, ಅತ್ತೆ ಸೊಸೆ ಕಿತ್ತಾಟ, ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿ ಜಗಳ, ಅನಾರೋಗ್ಯ, ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ , ಮಾನಸಿಕ ಅಶಾಂತಿ , ಸಾಲದಭಾದೆ , ಶತ್ರುಕಾಟ , ಮದುವೆ ವಿಳಂಬ , ಇನ್ನಿತರ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇವಲ 3 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ.ವಿಶೇಷ ಸೂಚನೆ ; ಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ,ಪರಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣ,ಇಷ್ಟಪಟ್ಟ ಸ್ತ್ರೀ ಮತ್ತು ಪುರುಷ ನಿಮ್ಮ ವಶವಾಗಲು ಕೇರಳಿಯ ಅಥರ್ವಣ ವೇದದ ಬ್ರಹ್ಮತಂತ್ರ ಭದ್ರಕಾಳಿ ದೈವಿಕ ಪೂಜಾ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಕೇವಲ 3 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ ವಶೀಕರಣ ಮಾಂತ್ರಿಕರು ಫೋನಿನ ಮೂಲಕ ಪರಿಹಾರ 9964108888.

ಈ ತಿಂಗಳನ ನೆಲವನ್ನ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇರುವ ಪ್ರಜ್ಞಾನ ಹಾಗೂ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅದೊಂದು ರೋಚಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಭೂಮಿಗೆ ಕಳಿಸಿ ಬಿಟ್ಟಿದೆ ನೋಡೋದಕ್ಕೆ ಕೂಲ್ ಆಗಿರುವ ಚಂದ್ರ ನೋಡಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ವೇ ಇಲ್ಲ ನಾವು ಕೊಂಡಿರುವುದಕ್ಕೂ ಚಂದ್ರನ ವಾತಾವರಣ ಇರೋದಕ್ಕು ಅಜಗಜಾಂತರ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಇದೆ ವಿಕ್ರಮ ಕಳಿಸಿಕೊಟ್ಟಿರುವ ಆ ಮಾಹಿತಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಕೂಡ ದಂಗುಬಡಿಸಿದೆ

See also  ಸೋನಿಯಾ ದುಡ್ಡಿನ ಕೋಟೆ..ಒಳಗೆ ಏನೇನಿದೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಎಷ್ಟು ಓದಿದ್ದಾರೆ ? ಏನು ಓದಿದ್ದಾರೆ..ಎಲ್ಲಿಂದ ಹಣ ಬರುತ್ತೆ

ಚಂದ್ರಲೋಕದಿಂದ ವಿಕ್ರಮ ಕಳಿಸಿ ಕೊಟ್ಟಿರುವ ಆ ರಿಪೋರ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳೆ ಆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ನೋಡಿ ಚಂಗಿತವಾಗಿರುವುದು ಯಾಕೆ ಎಲ್ಲವನ್ನ ಡಿಟೇಲಾಗಿ ತೋರಿಸ್ತಿವಿ ನೋಡಿ ಚಂದ್ರನ ಆ ಭಾಗದ ಬಗ್ಗೆ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಇಲ್ಲಿವರೆಗೂ ಗೊತ್ತೇ ಇರಲಿಲ್ಲ ಹೊಳೆಯುವ ಚಂದ್ರನ ಕಪ್ಪು ಭಾಗವನ್ನು ಮುಟ್ಟುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನ ಕೂಡ ಇಲ್ಲಿವರೆಗೆ ಯಾರು ಮಾಡಿರ್ಲಿಲ್ಲ ಮಾಡಿದ್ರು

ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ ಮಾಡಿದ್ರು ಅದು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ ಈಗ ಚಂದ್ರನ ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಭಾರತದ ವಿಕ್ರಮನಾಗಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದಲೇ ಮುಟ್ಟಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲಾಂಛನ ಮೂಡಿಬಿಟ್ಟಿದೆ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲಾಂಛನ ಮೂಡಿಬಿಟ್ಟಿದೆಯೇ ವಿಕ್ರಮಣ ಒಡಲಿಂದ ಇಳಿದ ಪ್ರಗ್ಯಾನ್ ಕೂಡ ಮಾಡಿ ಆಗಿದೆ

ಕಾಗೆ ಮನೆ ಒಳಗೆ ನುಗ್ಗಿದರೆ ವಾಹನದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತರೆ ತಲೆಗೆ ಒಡೆದು ಹೋದರೆ ಕನಸಿನಲ್ಲಿ ಬಂದರೆ ಏನರ್ಥ

ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ಅನ್ನುವ ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ವಿಕ್ರಮ ಒಂದೊಂದು ಉತ್ತರ ಕೊಡ್ತಾ ಇದ್ದಾನೆ ಇರಬಹುದು ವಿಕ್ರಮ ಚಂದ್ರನೂರಿನಲ್ಲಿ ಇಳಿದ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಶಿವಶಕ್ತಿ ಅನ್ವ ಹೆಸರನ್ನ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಇಸ್ರೋದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶಿವನ್ ಹಾಗೂ ಈಗಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೋಮನಾಥ್ ಅವರ ಹೆಸರಿಗಾಗಿ ಶಿವ ಹಾಗೂ ಚಂದ್ರಯಾನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಿಂದ

ಎರಡು ಹೆಸರುಗಳನ್ನ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ ಶಿವಶಕ್ತಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಹೀಗೆ ಶಿವಶಕ್ತಿ ಸ್ಪಾಟ್ ನಲ್ಲಿ ರಾಜ ಗಾಂಧಿಯದಿಂದ ನಿಂತಿರುವ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅಚ್ಚರಿಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಭೂಮಿಗೆ ರವಾನಿಸಿಬಿಟ್ಟಿದೆ ಶಿವಶಕ್ತಿ ಸ್ಪಾಟ್ ನಲ್ಲಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಜಾ ಒಂದೊಂದೇ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನ ಭೂಮಿಗೆ ರವಾನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇದೆ ಇದರ ನಡುವೆ ನಿಂತಲ್ಲೇ ನಿಂತಿರುವ ವಿಕ್ರಮ ಕಳಿಸಿರುವ ಮಾಹಿತಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಅಚ್ಚರಿಗೆ ದೂಡಿದೆ

See also  ಸೋನಿಯಾ ದುಡ್ಡಿನ ಕೋಟೆ..ಒಳಗೆ ಏನೇನಿದೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಎಷ್ಟು ಓದಿದ್ದಾರೆ ? ಏನು ಓದಿದ್ದಾರೆ..ಎಲ್ಲಿಂದ ಹಣ ಬರುತ್ತೆ

ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ನಿಂದ ಬಂದಿರುವ ಇದೇ ಮಾಹಿತಿ ಈಗ ಜಗತ್ತನ್ನ ತಂಗ್ಗೊಳಿಸಿರುವುದು ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ನಲ್ಲಿ ಜಸ್ಟ್ ಎನ್ನುವ ಒಂದು ಉಪಕರಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ ವಿಕ್ರಂ ಲ್ಯಾಂಡರ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಸ್ಟ್ ಅನ್ನೋ ಒಂದು ಉಪಕರಣ ಇದೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಅದು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕುತ್ತದೆ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಅದು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ

ಊರಿನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ತಾಪಮಾನ ಇದೆ ಅನ್ನೋದನ್ನ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿರುತ್ತದೆ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ ಅದರ ಪ್ರಕಾರ ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ದ್ರುವದಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣಿನ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋದಷ್ಟು ಉಷ್ಣತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಕಳಿಸಿಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ಮೇಲ್ಮೈ ತುಂಬಾ ಬಿಸಿ ಇರುವುದು ಖಾತ್ರಿ ಯಾಗಿದೆ ಅಂದುಕೊಂಡಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಾಪಮಾನ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈ ಮೇಲೆ ದಾಖಲಾಗಿದೆ ಪ್ರಕಾರ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈ ಮೇಲೆ 20 ರಿಂದ 30 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ ತಾಪಮಾನ ಇರಬಹುದು ಅಂತ ಅಂದಾಜು ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ನೋಡಿ.crossorigin="anonymous">