ಇಸ್ರೋದ ಆದಿತ್ಯ ಮಿಷನ್ ಗೆ ಮೂಹೂರ್ತ ಫಿಕ್ಸ್ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಚೀನಾನ ಮೀಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾ ಭಾರತದ ರೋವರ್.. - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಇಸ್ರೋದ ಆದಿತ್ಯ ಮಿಷನ್ ಗೆ ಮುಹೂರ್ತ ಫಿಕ್ಸ್ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಚೈನಾ ನ ಮೀಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾ ಭಾರತದ ರೋವರ್… ಭಾರತದ ಪ್ರಜ್ಞನ್ ರೋವರ್ ಚಂದ್ರಯಾನ ದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಆರಂಭ ಮಾಡಿದೆ ಚಂದ್ರನ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಭಾರತದ ಲಾಂಛನ ದ ಗುರುತನ್ನ ಹಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಚೀನಾದ ಎರಡನೇ ರೂಟರ್ ಗೆ ಎದುರಾಗುತ್ತದೆ ಇಂತಹದೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ.

ಅಬ್ಬಬ್ಬಾ ಏನ್ ತಲೆ ಗುರು ಚಂದ್ರನಲ್ಲಿ ವಿಕ್ರಮ ಸೂರ್ಯನಲ್ಲಿ ಆದಿತ್ಯ..ಮೂಹೂರ್ತ ಫಿಕ್ಸ್..

ವಲಯದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕೇಳಿ ಬರ್ತಾ ಇದೆ ಏಕೆಂದರೆ 2019ರಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿದ ಚೈನಾದ ಯೂಟ್ಯೂರ್ ರೋವರ್ ಹಾಗೂ ಈಗ ಚಂದ್ರನ ಅಂಗಳ ತಲುಪಿರುವ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ರೋವರ್ಗಳು ಕೇವಲ 1,900 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗಳಷ್ಟು ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಇದೆ ಹಾಗಾದರೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಎರಡು ರೋವರ್ಗಳು ಸಂಧಿಸುತ್ತವೆ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ರೋವರ್ ಹೇಗೆಲ್ಲಾ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾ ಇದೆ ಅಲ್ಲಿ.

ಅದಕ್ಕೆ ಎದುರಾಗಿದ್ದ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಹೇಗಿದ್ದವು? ಚೈನಾದ ಯೂಟ್ಯೂರ್ ಹೇಗೆ 4 ವರ್ಷದಿಂದ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಸರ್ವವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಒಂದಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡೋಣ. ಇಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ಕುರಿತಾಗಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೇಳುವುದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಮತ್ತೊಂದು ಸಂತೋಷದ ಖುಷಿಯನ್ನು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ ನಮ್ಮ.

ಇಸ್ರೋ ತನ್ನ ಮತ್ತೊಂದು ಮಹತ್ವಕಾಂಕ್ಷೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದೆ ಸೂರ್ಯನ ಕುರಿತದ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಇಸ್ರೋ ಆದಿತ್ಯ ಎಲ್ಒನ್ ಮಿಷನ್ ಅನ್ನ ಲಾಂಚ್ ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ದಿನವನ್ನು ಕೂಡ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ಇನ್ನು ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಂದರೆ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2ನೇ ತಾರೀಕು ಬೆಳಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆ 50 ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಶ್ರೀಹರಿ ಕೂಟದಿಂದ ಎಸ್ ಎಲ್ ವಿ.

ಸಿ ಫಿಫ್ಟಿ ಮೂಲಕ ಆದಿತ್ಯ ಎಲ್ ಒನ್ ಮಿಷಿನ್ ಅನ್ನ ಇಸ್ರೋ ಲಾಂಚ್ ಮಾಡುತ್ತಾ ಇದೆ ಈ ಪಿ ಎಸ್ ಎಲ್ ವಿ ಸಿ 57 ಅನ್ನುವುದು 57 ಬಾರಿ ಆಗಸಕ್ಕೆ ಆರಿದೆ ಹೀಗಾಗಿಯೇ ಇದನ್ನ ಸಿ ಫಿಫ್ಟಿ ಸೆವೆನ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುತ್ತಾರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಆದಿತ್ಯ ಎಲ್ವ ನನ್ನ ಕಳುಹಿಸಿ ಕೊಡುತ್ತಿರುವುದು ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ರಾಕೆಟ್ ನ ಮೂಲಕ ಇದು ಕೂಡ ಚಂದ್ರಯಾನದ ಹಾಗೆಯೇ ಆ ಚಾರ್ಬಟ್ಕೆ.

ಕನ್ನಡದ ಶ್ರೀಮಂತ ನಟಿಯರು ಯಾರು ಗೊತ್ತಾ ? ಇವರ ಒಂದು ದಿನದ ಸಂಪಾದನೆ ಹಾಗೂ ತಿಂಗಳ ಲಾಭ ನೋಡಿ

ಫೇಸ್ ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನ ರಾಕೆಟ್ ಮೂಲಕ ಕಳುಹಿಸಿಕೊಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಆನಂತರ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಹೇಗೆ ಸ್ಪೇಸ್ ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನ ಚಂದ್ರನ ಕಕ್ಷೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದರೋ ಹಾಗೇನೆ ಈ ಬಾರಿ ಆದಿತ್ಯ ಎಲ್ಒನ್ ಮಿಷಿನನ್ನು ಭೂಮಿಯಿಂದ 15 ಲಕ್ಷ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗಳಷ್ಟು ದೂರವಿರುವ ಎಲ್ ಒನ್ ಆರ್ಭಟಿಗೆ ಈ ಆದಿತ್ಯ ಸ್ಪೇಸ್ ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಹೋಗಿ ತಲುಪುತ್ತದೆ ಅದಾದ ಮೇಲೆ.

ಅದು ಅಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಕರೋನ ಹಾಗೂ ಅಲ್ಲಿನ ಇನ್ನಿತರ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಇಸ್ರೋಗೆ ಕಳುಹಿಸಿ ಕೊಡುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಈ ಎಲ್ಲವನ್ನ ವಿಶೇಷವೇನು ಎಂದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭೂಮಿ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯನ ನಡುವೆ ಚಂದ್ರ ಬಂದಾಗ ನಮಗೆ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಈ ಎಲ್ ಒನ್ ಆರ್ಭಟ್ ನಲ್ಲಿ ಅಂತದೊಂದು ಘಟನೆ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಇಲ್ಲಿ ಎಲ್ ವನ್ ಹಾಗೂ ಸೂರ್ಯನ.

ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಗ್ರಹ ಉಪಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಯಾವುದು ಕೂಡ ಅಡ್ಡ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಹೀಗಾಗಿ ಸೂರ್ಯನನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಯಾವ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಇಲ್ಲದೆ ಸದಾ ಕಾಲ ಗಮನಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *