ವಿಲ್ ಬಗ್ಗೆ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಮಾಹಿತಿ ವಿಲ್ ಅಂದ್ರೇನು.ಯಾಕೆ ವಿಲ್ ಬರಿಬೇಕು.ಯಾವಾಗ ವಿಲ್ ಬರಿಬೇಕು.ಬರೆಯೋದು ಹೇಗೆ ನೋಡಿ

ವಿಲ್ ಅಂದರೇನು? ವಿಲ್ ಬರೆಯೋದು ಹೇಗೆ… ವಿಲ್ ಎಂದರೆ ಒಂದು ದಾಖಲಾತಿ ಅದು ಇದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಯಾರಿಗೂ ಸ್ಟ್ಯಾಂಪ್ ಡ್ಯೂಟಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಫ್ರೀ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ ಡ್ಯೂಟಿ ಎಂದರೆ ಏನು? 200 ಪೇಪರಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕು ರೂ. 20 ಪೇಪರ್ ನಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಇಲ್ಲ ನೀವು 100 ಬಾರಿ ಬಿಲ್ ಮಾಡಬಹುದು ನೂರು.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಬಾರಿ ರದ್ದು ಪಡಿಸಬಹುದು ಆ ವಕೀಲ ಅಕಸ್ಮಾತ್ ವಿಲ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ಮಾಡಿರುತ್ತಾರೆ ಆ ವಕೀಲರ ಅವರಿಗಿಂತ ಮೊದಲು ಎಕ್ಸ್ಪರಿ ಯಾಗು ಬಿಟ್ಟರೆ ವಿಲ್ ಹಾಗಾದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ವಿಲ್ಲನ್ನು ಯಾವ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬರೆದಿರುತ್ತಾನೋ ಅವನು ಸಾಯುವವರೆಗೂ ಕೂಡ ಅದು ಊರ್ಜಿತವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಲ್ ಅಂದರೆ ಏನು ವಿಲ್ ಎಂದರೆ ಒಂದು ದಾಖಲಾತಿ ಅದು ಇದೇ.

ರೀತಿ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಅಂದರೆ ಒಂದು ಪೇಪರ್ ನಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಕಡೆಯ ಬರೆದಿರಬೇಕು ಇಂತಹ ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿರಬೇಕು ಇಂತಹ ಪೇಜ್ ನಲ್ಲಿಯೇ ಬರೆದಿರಬೇಕು ಇಂತಹ ಲಿಪಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿರಬೇಕು ಅನ್ನುವಂತದು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಬರೆದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಸೆಕ್ಷನ್ ಆಕ್ಟ್ ಎಂದು ಏನನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಹಿಂದೂ ಸೆಕ್ಷನ್ ಆಕ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಕ್ಲಾಸ್ ಹೆಚ್.

ನಲ್ಲಿ ವಿಲೀನ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿರುತ್ತಾರೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಅರ್ಥವಾಗುವ ರೀತಿ ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ವಿಲ್ ಎಂದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ಮರಣದ ನಂತರ ಅದು ಏನು ಅವನ ಆಸೆಗಳು ಇರುತ್ತದೆಯೋ ಅದನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ದಾಖಲಾತಿಯ ವಿಲ್ ಎಂದು ನಾವು ಕರೆಯುತ್ತೇವೆ ಅಂದರೆ ಒಬ್ಬ ಏನು ವ್ಯಕ್ತಿ ಜೀವ ಬಿದ್ದಾಗ ಸಂಪಾದನೆ ಮಾಡಿರುತ್ತಾನೆ ಏನು ಸಂಪಾದನೆ.

See also  ಮಗಳ ಸಾವು ನಿರ್ಮಾವನ್ನು ಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ ಮಾಡಿತು..ಆದರೆ ಎಡವಿದ್ದು ಎಲ್ಲಿ ಗೊತ್ತಾ ?

ಎಂದರೆ ಒಂದು ಕಾರ್ ಇರಬಹುದು ಮನೆ ಇರಬಹುದು ಆಸ್ತಿ ಇರಬಹುದು ಚಿರಸ್ತಿ ಎಂದು ಏನನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಏನಾದರೂ ಇರಬಹುದು ಅದನ್ನ ಯಾರಿಗೆ ತಲುಪಬೇಕು ಆತನ ಮರಣದ ನಂತರ ಎಂದು ಬರೆಯುವುದೇ ವಿಲ್ ಇದು ಯಾವುದು ದುರುಪಯೋಗವಾಗಬಾರದು ಎನ್ನುವ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ವಿಲ್ಲೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಈಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿಕೊಂಡು.

ಹೋಗುತ್ತೇನೆ ಏನೆಂದರೆ ವಿಲ್ ಎಂದು ಬಂದಾಗ ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ಆತನ ಮರಣದ ನಂತರ ಆದ ಮೇಲೆ ಮೋಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬರುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಆ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ಗೋಸ್ಕರವೇ ಸಬ್ ಇನ್ ಸ್ಟಾರ್ ನಲ್ಲಿ ಏನ್ ಮಾಡಿದರು ಎಂದರೆ ಈಗ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿಲ್ಲನ್ನು ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಯಾವ ರೀತಿ ನೋಂದಣಿ.

ಎಂದರೆ ಮೊದಲು ರೋಟರಿಯನ್ನು ಅಂದರೆ ಟೈಪ್ಸ್ ಆಫ್ ವಿಲ್ ಎಂದು ಏನನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಅದನ್ನು ಮೊದಲೇ ನೋಟರಿ ನೋಟರಿಗಿಂತ ಮೊದಲು ಬರಿ ವಿಲ್ ಒಂದು ಪತ್ರ 1969ರಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಲನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದೇವೆ ಒಬ್ಬ ವಕೀಲರ ಬಳಿ ಇರುತ್ತದೆ ಮರಣದ ನಂತರ ಆ ವಕೀಲರು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬರುತ್ತಾರೆ ನೋಡಪ್ಪ ಈ ಆಸ್ತಿ ಈ ಆಸ್ತಿ ಇಂತಹ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಇಂತಹ.

ಹೆಂಡತಿಗೆ ಸೇರಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿರುತ್ತಾರೆ ಅದು ಬದಲಾವಣೆ ಆಗಿ ನೋಟರಿ ಎಂದು ಆಯಿತು ನೋಟರಿ ಎಂದರೆ ಒಬ್ಬ ವಕೀಲರ ಮುಖಾಂತರ ಹೋಗಿ ನೋಟರಿ ಮಾಡಿ ಆ ದಾಖಲಾತಿಯನ್ನ ಆ ನೋಟರಿ ಬುಕ್ಕಿನ ಒಳಗಡೆ ವಿಟ್ನೆಸ್ ಮುಖಾಂತರ ಅದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿಸಿ ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದರು.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಯಾಕೆ ನಮ್ಮ ಐಪಿಎಲ್ ನಲ್ಲಿ ಆಡಿಸಲ್ಲ ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ ?ಬ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದ್ದು ಏಕೆ ನೋಡಿcrossorigin="anonymous">