ಕಲಿಯುಗ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದು ಇದೆ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಸತ್ಯಯುಗದಿಂದ ಕಲಿಯುಗದವರೆಗೆ ಏನೆಲ್ಲಾ ಆಗಿದೆ ನೋಡಿ.. - Karnataka's Best News Portal

ಕಲಿಯುಗ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದು ಇದೆ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಸತ್ಯಯುಗದಿಂದ ಕಲಿಯುಗದವರೆಗೆ ಏನೆಲ್ಲಾ ಆಗಿದೆ ನೋಡಿ..

ಈಗ ನಾವು 2023 ನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಇದ್ದೀವಿ. ಈಗಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 4,26,276 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಈ ಕಲಿಯುಗ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆ ಕೊನೆ ಕ್ಷಣ ಗಳಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯವರು ಅಂತ ಉಳಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮನಸ್ಸು ಕೂಡ ದ್ವೇಷ, ಅಸೂಯೆ ಕೋಪ ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿ ಹೋಗುತ್ತೆ. ಆಗ ಮನುಷ್ಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿ ಕೆಲಸ ಕೂಡ ಪಾಪನೆ ಆಗುತ್ತೆ. ಧರ್ಮ ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತಾ ಅಂತಹ ಸಮಯ ದಲ್ಲಿ ಮಹಾವಿಷ್ಣು ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಅವತಾರವಾದ ಕಲ್ಕಿ ಅವತಾರ ದಲ್ಲಿ ಬರ್ತಾನೆ. ಆಗ ಕಲ್ಕಿ ಬಿಳಿ ಕುದುರೆಯಲ್ಲಿ ಕೂತು ಪ್ರಪಂಚ ದಲ್ಲಿರುವ ಧರ್ಮವನ್ನ ಸಂಹಾರ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಪೂರ್ತಿಯಾದ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಕಾಲ ಚಕ್ರ ವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತೆ ಸತ್ಯಯುಗದಿಂದ ಈ ಪ್ರಪಂಚ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತೆ.

ಇದನ್ನ ನೋಡಿದ್ರೆ ಈ ಹಸುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಹಸುಗಳು ಅಲ್ಲ ಅಂತ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತೆ. ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿರುವ ಹಸು ಒಂದೇ ಕಾಲಿನ ಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ನಿಂತಿದೆ? ಇದನ್ನು ಧರ್ಮ ಅಂತ ಕರೀತಾರೆ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಲ್ಲೂ ಕೂಡ ಹೇಳ ಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಪ್ರಾರಂಭ ದಲ್ಲಿ ಹಸು ನಾಲ್ಕು ಕಾಲು ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಂತಿತ್ತು. ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಕಾಳು ಕೂಡ ಒಳ್ಳೆತನ ವನ್ನು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈ ಹಸುವಿನ ಕೊನೆ ಕಾಲು ಕಲಿಯುಗದಲ್ಲಿ ಮಾಯವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೆ ಅಂತ ಭಗವದ್ಗೀತೆ ಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದೆ.

See also  ಏನೇ ಕಷ್ಟ ಬಂದರೂ ಈ ರೀತಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸನಿಗೆ ಮುಡುಪನ್ನು ಕಟ್ಟಿದರೆ ಖಂಡಿತ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಾನೆ..ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು

ಕಲಿಯುಗ ದಲ್ಲಿ ಧರ್ಮ ಅನ್ನೋದು ಪಾತಾಳ ಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೆ. ಮತ್ತೆ ಸತ್ಯಯುಗ ಪ್ರಾರಂಭ ವಾಗಿ ಅನ್ಯಾಯ ಅಧರ್ಮ ನೋಡು ಪೂರ್ತಿ ಯಾಗಿ ನಾಶ ವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೆ. ಅಷ್ಟ ಕ್ಕೂ ಈ ಯುಗ ಅಂದ್ರೆ ಏನು ಎಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳ ವರೆಗೆ ಯುಗ ನಡೆಯುತ್ತೆ ಮಾನವನ ಅಸ್ತಿತ್ವದ ಲ್ಲಿ ಈ ಯುಗ ಗಳಿಗೆ ಇರುವ ಮಹತ್ವ ವೇನು? ಇವುಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರ ವನ್ನು ತಿಳಿಯ ಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಮೊದಲು ನಾವು ಒಂದು ಕತ್ತಲೆ ಕೋಣೆಯ ಒಳಗೆ ಹೋಗಬೇಕು. ಆಗ ನೀವು ಆ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋಗ್ಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಶುಚಿಯಾಗಿ ಹೋಗಬೇಕು.

ಇರುವ ಕತ್ತಲು ಮಾಯವಾಗುತ್ತೆ. ಈ ರೀತಿ ಪ್ರತಿ ಆಕ್ಟಿವಿಟಿ ನನಗೆ ಒಂದು ವಿನ್ನಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಇರುತ್ತೆ. ಇದರಿಂದಲೇ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಕೂಡ ನಡೆಯುತ್ತೆ. ಆದರೆ ಇಂದು ಇದರಲ್ಲಿ ಟೈಂ ಅನ್ನು ಅನಾಥ ಅಂತ ಕರೀತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಗೆ ಬಿಗ್ ಫೈಟ್ ಕೂಡ ಇಲ್ಲ. ಅದೇ ರೀತಿ ಎಂಡ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಕೂಡ ಇಲ್ಲ.ನಾವು ಒಂದು ಸರ್ಕಲ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನ 4321 ಅಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರೆ ನಾಲ್ಕು ಯುಗ ಗಳು ಬೆರೆತು ಯಾವ ರೀತಿ ಒಂದು ಸರ್ಕಲ್ ನ ಸೃಷ್ಟಿ ಮಾಡುತ್ತೆ ಅನ್ನೋ ವಿಷಯ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತೆ.

ಈ ನಾಲ್ಕು ಯುಗಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಮಹಾ ಯುಗ ಅಂತ ಕರೀತಾರೆ. ಈ ರೀತಿ 200 ಮಹಾ ಯೋಗ ಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ದರೆ ಅದನ್ನ ಕಲ್ಪ ಅಂತ ಕರೀತಾರೆ. ಈ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ನಾದ ಬ್ರಹ್ಮ ನಿಗೆ ಒಂದು ಕಲ್ಪ ಅನ್ನೋದು 1 ದಿನ ಬ್ರಹ್ಮ ನಿಗೆ 100 ವರ್ಷ ಗಳು ಅಂದ ರೆ 36,000 ಕಲ್ಪ ಗಳಿಗೆ ಸಮಾನವಾಗುತ್ತಾ ಇದನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಮಾನವನ ಅಸ್ತಿತ್ವ ಪ್ರಪಂಚ ದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧ ಗಳು, ಅನ್ಯಾಯ ಗಳು, ಅಧರ್ಮ ಗಳು, ಸ್ವಾರ್ಥ ಗಳು ಇಂತಹ ಯಾವ ವಿಷಯ ಕೂಡ ಅರ್ಥ ಇಲ್ಲ ಅಂತ ಅನಿಸುತ್ತಾ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ನಿಗೂ ಕೂಡ ಹುಟ್ಟು ಸಾವನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಇದೆ ಅಂದ ರೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಬದುಕುವ ನಮ್ಮ ಜೀವನ ಎಷ್ಟು ಹೇಳಿ? ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  2024 ರಲ್ಲಿ ಸೂಪರ್ ಲಕ್ ಹಾಗೂ ಬೇರೆ ಯಾರಿಗೂ ಸಿಗದ ರಾಜಯೋಗ ಸಿಗುವ ರಾಶಿಗಳು ಇದು..ನಿಮ್ಮ ರಾಶಿ ಇದೆಯಾ ನೋಡಿ

[irp]