ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಿಗಲಿದೆ ಹೊಸ ಉಚಿತ ಸಿಲಿಂಡರ್ ತಕ್ಷಣ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ...ಹೊಸ ಅವಕಾಶ - Karnataka's Best News Portal

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಿಗಲಿದೆ ಹೊಸ ಉಚಿತ ಸಿಲಿಂಡರ್ ತಕ್ಷಣ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ…ಹೊಸ ಅವಕಾಶ

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೂತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಚಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ಇವತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಗ್ರಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಆಗಿರಬಹುದು. ಅನೇಕ ಬಡ ಕುಟುಂಬಗಳು ಇವತ್ತಿನವರೆಗೂ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ತುಂಬಿಸಲಾಗದೆ ಏನ್ ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಸೌದೆ ಒಲೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಅಂತ ಕೂಡ ನಾವು ನೋಡಬಹುದು. ಹಂಗಾಗಿ ಈಗಿನ ಒಂದು ಸೌದ ಪರದಾಟ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಹಾಗಾಗಿ ಈಗಿನ 1550 ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸೌಲಭ್ಯ ಸಿಗುವಂತದ್ದು ಯಾಕಂದ್ರೆ ನಿತ್ಯ ಅಡುಗೆ ಮಾಡ ಬೇಕಾಗುತ್ತೆ. ಹಂಗಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ತಿನ್ನಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಅದಕ್ಕೂ ಕೂಡ ಸೌದೆ ತರಲು ಕೂಡ ಇವತ್ತು ಹರಸಾಹಸ ಪಡಬೇಕಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕೂಡ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗಿದೆ.ಈಗ ನಾವು ನೋಡಬಹುದು. ಹಾಗಾಗಿ ಇಂತಹ ಕುಟುಂಬಗಳ ಹಿತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಏನು ಮಾಡ್ತಿದೆ ಅಂದ್ರೆ 2016 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆ ಅಂತ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದರು ಅಂದ್ರೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಗೆ ಇವತ್ತು ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಂಡು ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವಂತದನ್ನು.

ಹಾಗಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಯೊಂದು ಕುಟುಂಬಗೆ ಇವತ್ತು ಗ್ಯಾಸ್ಗಳನ್ನು ಕೊಡುವಂತಹ ಯೋಜನೆ ಕೂಡ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದ್ದರು. ಅದನ್ನೇ ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ದಾದ್ಯಂತ ಈಗಾಗಲೇ ನಮ್ಮದು ಭಾರತ ದೇಶದ ಒಳಗಡೆ. ನಾವು ಈ ಒಂದು ಯೋಜನೆಯ ಲಾಭವನ್ನು ಎಷ್ಟು ಜನ ಇವತ್ತು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅನ್ನೋದನ್ನ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ ನೋಡಿದಾಗ, 10,00,00,000 ಮೂವತೈದು ಲಕ್ಷ 50 ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಏನು ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದಾರೆ? ಅಡುಗೆ ಅನಿಲ ವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ವಾಗಿ ಕನೆಕ್ಟ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಂಪರ್ಕ ಕೂಡ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೂಡ ನಾವು ನೋಡಬಹುದು.

See also  ಒಬಿಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ ನಿಮಗೊಂದು ಸುವರ್ಣ ಅವಕಾಶ..ಈಗ ಬಿಟ್ಟರೆ ಮತ್ತೆ ಸಿಗೋಲ್ಲ...

ಜೊತೆಗೆ ಇವತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಂಪರ್ಕ ಪಡೆಯದೇ ಅವಕಾಶ ವಂಚಿತರಾದವರಿಗೆ ಇವತ್ತು ಬಿಪಿಎಲ್ ಕಾರ್ಡ್ ಇದೆ. ಜನ ಮಾತ್ರ ಇದೆ ಅದು ಕೂಡ ನೀವು ಬಿಪಿಎಲ್ ಕಾರ್ಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅಂದ್ರೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಿಗೆ ಇವತ್ತು ಆ ಮತ್ತೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅವಕಾಶ ಕೂಡ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬೇಕಾಗಿರುವ ದಾಖಲೆಗಳು ಯಾವ ರೀತಿಯಾಗಿ ನೋ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ ಆ ಸಂಪರ್ಕ ಆ ಕನೆಕ್ಷನ್ ಯಾವ ರೀತಿಯಾಗಿ ನಾವು ಪಡ್ಕೋ ಬೇಕು ಅನ್ನೋದು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ .

ಸಮಾಧಾನದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡಿದರೆ ನೀವೇನು ಮಾಡಬೇಕು? ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಒಂದು ಹೊಸ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲೆಂಡರ್ ಕೂಡ ತಗೊಂಡು ಬರಬಹುದು. ಸ್ನಾನ ಮತ್ತೆ ಜೊತೆಗೆ ನಾವು ನೋಡಿದಾಗ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಹ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ 50 ಉಚಿತ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಂಪರ್ಕ ಒದಗಿಸ ಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಎಲ್ ಪಿ ಜಿ ಕನೆಕ್ಷನ್ ಕೂಡ ಮಾಡಿ ಕೊಳ್ತಾರೆ ಜೊತೆಗೆ ₹100 ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯದ ಉಚಿತ ರಿಫಿಲ್ ಮತ್ತು ಉಚಿತ ಸ್ಟೋವ್ ಕೂಡ ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೂಡ ನೋಡಬಹುದು. ಯಾಕಂದ್ರೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸರಕಾರದವರು ಒಂದು ಬಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ಒಂದು ಸಬ್ಸಿಡಿ ಕೂಡ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ತುಂಬಾ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಒಬಿಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ ನಿಮಗೊಂದು ಸುವರ್ಣ ಅವಕಾಶ..ಈಗ ಬಿಟ್ಟರೆ ಮತ್ತೆ ಸಿಗೋಲ್ಲ...

[irp]