ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬದ ನಂತರ 12 ರಾಶಿಯವರಿಗೆ ಹೇಗಿರಲಿದೆ ರಾಶಿಫಲ ಎಸ್ ಕೆ ಜೈನ್ ಅವರಿಂದ..ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿ - Karnataka's Best News Portal

ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬದ ನಂತರ 12 ರಾಶಿಯವರಿಗೆ ಹೇಗಿರಲಿದೆ ರಾಶಿಫಲ ಎಸ್ ಕೆ ಜೈನ್ ಅವರಿಂದ..ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿ

ಹೊಸ ವರ್ಷ ದೀಪಾವಳಿ ಬಂದಾಗ ಎಲ್ಲರೂ ಸಡಗರ ಸಂಭ್ರಮದಿಂದ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಆಚರಣೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಹಬ್ಬ ದೀಪಗಳ ಒಂದು ಹಬ್ಬ ನರಕ ಚತುರ್ದಶಿ ನರಕಾಸುರನನ್ನ ವಾದ ಮಾಡಿದ್ದು ನರಕ ವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಬಿಟ್ಟಿದ್ದ ಅಂಧಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಬಹಳ ಸುಂದರ ಅಲ್ಲಿ ಆಮೇಲೆ ಗೋವರ್ಧನ ಪೂಜೆ ಗೋವರ್ಧನ ಗಿರಿಧಾರಿ ಅಂತ ಬಹಳ ಬಹಳ ಜನರು ಗೋವರ್ಧನ್ ಅಂತ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸುಂದರ ಎಲ್ಲ ತುಲಾ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನು ಮತ್ತು ಚಂದ್ರ ತುಲಾ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ ಅಶ್ವಿನಿ ಮಾಸ ಮುಕ್ತಾಯವಾಗಿ ಕಾರ್ತಿಕ ಮಾಸ ಕಾರ್ತಿಕ ದೀಪೋತ್ಸವ ಇಡೀ ತಿಂಗಳು ಇದು ಹಬ್ಬ ವನ್ನು ಆಚರಣೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಒಂದು ಬಹಳ ಸಮಯ.

ಬಹಳ ಸಂತೋಷ ಬರುವಂತಹ ಸಮಯ. ಆದರೆ ಸಂತೋಷ್ ದುಡ್ಡಿಗೆ ಇದು . ನಾವು ಮರೀಬಾರದು ದೇವರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಕಾಲ ಅಂತ ಹೇಳಿದ್ರೆ ನಾವು ತಪ್ಪುಗಳು ಮಾಡಿ ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬದ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಯಾವ ರಾಶಿಗೆ ತಪ್ಪು ಮಾಡ್ತಾರೆ. ಯಾವ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ದೋಷ ಇದೆ, ಯಾವ ರಾಜ ಸಂತೋಷ ಇದೆ. ನಾವು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ಹಬ್ಬ ಆನಂದವಾಗಿ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆದರೆ ಶಬ್ದ ಮಾಡುವಂತ ಒಂದು ಪಟಾಕಿಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗ ಮಾಡಬೇಡಿ.

ಶಬ್ದ ಅಂದ್ರೆ ಇದು ಮಾಡಲೇಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಗ್ರೌಂಡ್ ಹೋಗ್ಬಿಟ್ಟು ಶಬ್ದ ಮಾಡುವಂತದ್ದು ಯಾಕಂದ್ರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತೆ ವರ್ಜಿಸುವುದೇ ಉತ್ತಮ ದೀಪಗಳು ಭಕ್ತಿಯಾಗಿ ಜ್ಯೋತಿ ಜ್ಯೋತಿ, ಜಗತ್ತೇ ಚಲು, ಪ್ರೇಮಕ್ಕೆ ಗಂಗಾ ಬೃಹತ್ ಹೆಚ್ಚಲು ಒಂದು ಜ್ಯೋತಿಯಿಂದ ಇನ್ನೊಂದು ಮಗು ಹುಟ್ಟುವಾಗ ಜ್ಯೋತಿ ಅಂತ ಸುತ್ತಿ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿ ಜಾತಕ ನೋಡಿ ಏನು ಹೆಸರಿಡಬೇಕು ಮಕ್ಕಳು ಇಂದಿನ ಮಕ್ಕಳೇ ಮುಂದಿನ ಭವಿಷ್ಯ. ಇಂದಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತೋರಿಸಿಕೊಡೋಣ.

See also  ನಿಮಗೆ ಅನಿಷ್ಟ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಲು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕ ದುಡ್ಡು ಮತ್ತು ಚಿನ್ನವೇ ಕಾರಣ ನೆನಪಿರಲಿ..

ದೀಪಾವಳಿ ನಾವು ಹೇಗೆ ಆಚರಣೆ ಮಾಡಬೇಕು? ಯಾವ ರಾಶಿ ದೋಷ ಇದೆ. ಆ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪಟಾಕಿ ಕೊಡಬೇಡಿ. ನೀವು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಹಳ ಜನ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸೇರುತ್ತಾರೆ. ದೀಪಾವಳಿ ಅಂತೆಲ್ಲ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸೇರಿದ್ರೆ ಹ್ಯಾಪಿ ದೀಪಾವಳಿ ಸಂತೋಷ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಡಗರ, ಸಂಭ್ರಮ ದಿಂದ ಆಚರಣೆ ಭಕ್ತಿ ವೇದಾಂತ ಸ್ವಾಮಿ ಪ್ರಭು ಪಾದರು. ಇದು ಭಕ್ತಿಯಾಗಿ ಚಾಟ್ ಹರೇ ಕೃಷ್ಣಾ ಹೊಸ ವರ್ಷ ಬಂದಾಗ ಪಿಯರ್ ದೀಪಾವಳಿ ಬಂದಾಗ ಹಬ್ಬ ದೀಪಾವಳಿ ಹ್ಯಾಪಿ ಬರ್ತಡೆಗೆ ಹ್ಯಾಪಿ ಜರ್ನಿ ಹೇಳೋದ್ರಿಂದ ಆಗಲ್ಲ. ಚಾಟ್ ಹರೇ ಕೃಷ್ಣಾ ನದಿ ಹೀಗೆ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮಾಲೆ ಇಟ್ಕೊಂಡು ಇಸ್ಕಾನ್‌ಗೆ ಅಂತ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೃಷ್ಣ ಸಂಘದಲ್ಲಿ ಬಾಬಾ ಕೈ ಬೆರಳು ಹೊರಗೆ ಬರಬೇಕು ಯಾಕೆ ಅಂತ ಕೇಳಬೇಕು ಗುರು ಆಜ್ಞೆ ಜಪ ಮಾಲೆಯನ್ನ ಅಂದ್ರೆ ಬ್ಯಾಗ್‌ನ ಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ತಗೋ ದೇವರು ಒಬ್ಬನೇ, ನಾಮ ಬೇರೆ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ನೀರು ಅಂತೀವಿ. ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ನಲ್ಲಿ ವಾಟ್ ಅಂತೀವಿ. ಹಿಂದಿನಲ್ಲಿ ಪಾನೀಯ ತಿಂಡಿ ನೀರು ಬೇರೆ ಆಯಿತು. ನೀರಿನ ರುಚಿ ಬೇರೆ ಆಯ್ತ. ನಮ್ಮ ತಂಡ ಮೇ ಕಂಬ ಭಾಂಡ ರೂಪ ಮಣ್ಣು ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಮಡಿಕೆದು ಮಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಕುಮಾರ ಆದರೆ ಮಣ್ಣು ಬೇರೆ ಆಯಿತ ಮಣ್ಣು ಒಂದೇ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ತಪ್ಪಿಯೂ ಇಂತಹ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಗೆ ನೋವಾಗುತ್ತೆ

[irp]