ಇದನ್ನು ಮನೆಯ ತೋಟದ ಸುತ್ತ ಸಿಂಪಡಿಸಿದರೆ ಸಾಕು ಹಾವುಗಳು ಹತ್ತಿರ ಕೂಡ ಸುಳಿಯೋದಿಲ್ಲ..

ಈ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ತೋಟ ಮನೆಯ ಸುತ್ತ ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಹಾವುಗಳು ಹತ್ತಿರ ಕೂಡ ಬರುವುದಿಲ್ಲ… ನಮ್ಮ ತೋಟಗಳಲ್ಲಿ ಮನೆಯ ಹತ್ತಿರ ಆಗಾಗ ಹಾವುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಇದ್ದಾವೆ ಇದನ್ನ ತಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಅನ್ನುವುದು ಅನೇಕರ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಇಲಿ ಹೆಗ್ಗಣಗಳ ಕಾಟ ಒಂದು ಕಡೆಯಾದರೆ ಹಾವುಗಳ ಕಾಟ ಅನ್ನುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಭಯ ಹುಟ್ಟಿಸುವ ಸಂಗತಿಯೇ ಸರಿ ತಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಕೆಲವೊಂದು ಬಾರಿ ಅವು ವಿಷಪೂರಿತ ಹಾವುಗಳು ಎಂದು ಕೂಡ ಗೊತ್ತಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಇವುಗಳು ಮನೆಯೊಳಗೆ ನಗುವಂತಹ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕೂಡ ಇರುತ್ತದೆ ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಹಾವುಗಳು ಬಾರದಂತೆ ತಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಇವತ್ತಿನ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ.

ಹಾವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಹತ್ತಿರ ತೋಟದ ಬಳಿ ಸುಳ್ಯದಂತೆ ತಡೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವೊಂದು ಟಿಪ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಜೊತೆಗೆ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಿಂಪಲ್ ಆಗಿ ಬಹಳ ಸರಳವಾಗಿ ಪ್ರೇ ಸಲ್ಯೂಷನ್ ಅನ್ನ ಹೇಗೆ ತಯಾರು ಮಾಡುವುದು ಎಂದು ಕೂಡ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಹಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಿಂಪಲ್ ಹಾಗೂ ಎಫೆಕ್ಟಿವ್ ಸೊಲ್ಯೂಷನ್ ಅನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡುವುದು.

ಹೇಗೆ ಅನ್ನೋದನ್ನ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಹಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವೊಂದು ಸಿಂಪಲ್ ಟಿಪ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಕೆಲವು ಸ್ನೇಕ್ ರಿಪ್ಲೆಂಟ್ ಗಿಡಗಳನ್ನು ನಾವು ಬೆಳೆಸುವುದರಿಂದ ಕೂಡ ಈ ಹಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಅವು ಯಾವುವು ಎಂಬುದನ್ನು ಕೂಡ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಅಥವಾ.

See also  ದರ್ಶನ್ ಮಾಡಿದ್ದು ತಪ್ಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಕ್ಕಿ ಬಿಕ್ಕಿ ಅತ್ತ ಹುಡುಗಿ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್...

ಕೈತೋಟದಲ್ಲಿ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಆಹಾರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅಂದರೆ ವೇಸ್ಟ್ ಆಗಿರುವಂತಹ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಬೇಡಿ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಇಂತಹ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಗೆ ಇಲಿಯಂತಹ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬರುತ್ತಾವೆ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಈ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡೋಣ ಚಿಟ್ಟೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು.

ಇವುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಕಪ್ಪೆ ಬರಬಹುದು ಅಥವಾ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಇಲಿಗಳು ಕೂಡ ಬರಬಹುದು ಇಲಿ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪೆಗಳನ್ನ ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಹಾವುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂತಹ ಆಹಾರ ತ್ಯಾಜ್ಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಅಥವಾ.

ಕೈತೋಟದಲ್ಲಿ ನೀರು ನಿಲ್ಲುವಂಥ ಗುಂಡಿಗಳು ಏನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಶುಚಿ ಮಾಡಿ ಇಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹಾವುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕೈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಲ್ಲಿ ರಂದ್ರ ಅಥವಾ ತೂತುಗಳು ಏನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ಹಾವುಗಳು ಇದ್ದಾರಂದ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ ಅಲ್ಲಿ ಬಂದು ಹೋಗುತ್ತಾ.

ಇರುತ್ತವೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ಕೈತೋಟದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ರಂದ್ರಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಮುಚ್ಚಿ ಅಲ್ಲದೆ ಕೈತೋಟದಲ್ಲಿ ಹುಲುಗಳು ಬೆಳೆದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಇದರಿಂದ ಹಾವುಗಳು ಅಲ್ಲಿ ಅಡಗಿ ಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ನಪ್ತಲಿನ್ ಬಾಲ್ ಅನ್ನ ಹಾವುಗಳು ಓಡಾಡುವಂತಹ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ರಂದ್ರಗಳ ಹತ್ತಿರ ಹಾಕಿ ಇಡಿ.

See also  ದರ್ಶನ್ ಮಾಡಿದ್ದು ತಪ್ಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಕ್ಕಿ ಬಿಕ್ಕಿ ಅತ್ತ ಹುಡುಗಿ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್...

ಹಾವುಗಳು ಈ ವಾಸನೆಯಿಂದ ಹತ್ತಿರ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಸಿನಿಮಾ ಆಯಿಲ್ ಅಥವಾ ದಾಲ್ಚಿನಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಸ್ಪ್ರೇ ಮಾಡಿ ಹಾವುಗಳಿಗೆ ಇದರಿಂದ ಕಿರಿಕಿರಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತಿದೆ ಅವು ಮನೆ ಹತ್ತಿರ ಸುಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">