ಪ್ಯಾಸೇಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಗಳನ್ನು ಯಾಕೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದಾರೆ ಗೊತ್ತಾ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಈ ಸತ್ಯ..

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನೀವೇನಾದ್ರು ರೈಲ್ವೆ ಸ್ಟೇಷನ್ಗೆ ಹೋಗಿದ್ರೆ ನೀವು ಹೋಗಬೇಕಾದ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸ ಲ್ ಆಗಿದೆ ಅಂತ ತಿಳಿದು ಮರಳಿ ಹೋಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಮೊದಲಲ್ಲಿ ಟ್ರೈನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸಲ್ ಆದರೆ ಒಂದೆರಡು ದಿನ ಇಲ್ಲ ವಾರಗಳ ಕಾಲ ಕ್ಯಾನ್ಸಲ್ ಆಗುತ್ತಿತ್ತು ಆದರೆ ಈಗ ಕ್ಯಾನ್ಸ ಲ್ ಆದ ಟ್ರೈನ್ ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಮರಳಿ ಬರುತ್ತಾನೆ ಇಲ್ಲ ನೀವು ಜಾಸ್ತಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಓಡಾಡೋ ಹಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಗೊತ್ತಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಟೇಷನ್ಗೆ ಬರ್ತಾ ಇದ್ದಂತಹ ಕೆಲವು ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸಲ್ ಆಗಿವೆ ಅಂತ ಇದರಿಂದ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರೈನ್ ಗಳಲ್ಲಿ ರೋ ನಾಲ್ಕು ಜನರಲ್ ಬೋಗಿಗಳ ತುಂಬಾ ಜನ ತುಂಬಿಕೊಂಡು ಅದು ಸಾಕಾಗದೆ ರಿಸರ್ವೇಶನ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಹತ್ತಿ ಫೈನ್ ಕೂಡ ಕಟ್ಟುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ದುಡ್ಡಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡೋಕೆ ಇದ್ದದ್ದೇ ಈ ಫ್ಯಾಷನ್ ಟ್ರೆಂಡ್‌ಗಳು ಬಸ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಆಟೋ ಚಾರ್ಜ್ ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕೊನೆಗೆ ಸ್ವಂತ ಬೈಕ್ ನಲ್ಲಿ ಹೋಗ್ಬೇಕು ಅಂದ್ರು ₹100 ಖರ್ಚಾಗು ದೂರಕ್ಕೆ ₹20 ಲ್ಲೇ ಕರ್ಕೊಂಡ್ ಹೋಗ್ತಾ ಇದ್ದಂತಹ ಈ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಎಲ್ಲಿ ಯಾಕೆ ಇದನ್ನ ತೆಗಿತಾ ಇದ್ದಾರೆ ಅಂತ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳ್ಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಇಂಡಿಯನ್ ರೈಲ್ವೇಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30 ತರಹದ ಟ್ರೈನ್ ಗಳಿವೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಸೂಪರ್‌ಫಾಸ್ಟ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಮೇಲೆ ಇಂಟರ್‌ಸಿಟಿ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಅಂತ ಲಕ್ಷದ ಟ್ರೆಂಡ್ ನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಪೇಶೆಂಟ್ ರೈಲ್ವೆ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಮೆಮು ಮತ್ತು ಆರ್ಡಿನರಿ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಇರುತ್ತೆ. ಈ ಟ್ರೈನ್ ಗಳೆಲ್ಲ ಈಗ ಕಾಣಿಸ್ತಾನೇ ಇಲ್ಲ. ಇರೋ ಪ್ಯಾಷನ್ ಟ್ರೈನ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅಂತ ಚೆಂಜ್ ಮಾಡಿ ಟಿಕೆಟ್ ರೇಸ್‌ನ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅದು ಹೋಗೋ ಸ್ಪೀಡ್ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗಲಿಲ್ಲ. ಸ್ಟೇಷನ್ ಆಗಲಿ ಯಾವುದೂ ಕೂಡ ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಿಂದ ತಿರುಪತಿಗೆ ಹೋಗುವ ಒಂದು ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಇತ್ತು.

See also  ದರ್ಶನ್ ಬಗ್ಗೆ ಕೋಡಿ ಶ್ರೀ ಸ್ಪೋಟಕ ಭವಿಷ್ಯ.ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ನಡೆಯೋದಕ್ಕೆ ನೈಜ ಕಾರಣ ತಿಳಿಸಿದ ಶ್ರೀಗಳು

ಇದನ್ನೀಗ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅಂತ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಇದು ಹೋಗೋದು ಮಾತ್ರ ಅದೇ ಸ್ಪೀಡ್ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಿಂದ ತಿರುಪತಿ ಮುಟ್ಟೋಕೆ ಆವಾಗ ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತಗಲುತ್ತಿತ್ತು. ಈಗ ಕೂಡ ಅಷ್ಟೇ ಸಮಯ ತಗೊಳ್ತಾ ಇದೆ. ನಿಲ್ಲೋ ಸ್ಟೇಷನ್ ಕೂಡ ಸೇಮ್ ಆದ್ರೆ ಇದರ ಟೆಂಡರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮಾತ್ರ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರ ಲ್ಲಿ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ರೀತಿ ತುಂಬಾ ಕಡೆ ಇದ್ದಂತಹ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಅಲ್ಲ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅಂತ ಕನ್ವರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಅರ್ಥ ಆಗ ಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದ ರೆ ಇವರು ಟ್ರೈನ್ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿ ಲ್ಲ ಟಿಕೆಟ್ನ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನೀಗ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅಂತ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಟಿಕೆಟಿನ ದರವನ್ನು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಇದು ಹೋಗೋದು ಮಾತ್ರ ಅದೇ ಸ್ಪೀಡ್ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಿಂದ ತಿರುಪತಿ ಮುಟ್ಟೋಕೆ ಆವಾಗ ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತಗಲುತ್ತಿತ್ತು ಈಗ ಕೂಡ ಅಷ್ಟೇ ಸಮಯ ತಗೊಳ್ತಾ ಇದೆ. ನಿಲ್ಲೋ ಸ್ಟೇಷನ್ ಕೂಡ ಸೇಮ್ ಆದ್ರೆ ಇದರ ಟಿಕೆಟ್ನ ಪ್ರೈಸ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಲ್ಲಿ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ರೀತಿ ತುಂಬಾ ಕಡೆ ಇದ್ದಂತಹ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ಟ್ರೈನ್ ಎಲ್ಲ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅಂತ ಕನ್ವರ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಅರ್ಥ ಆಗ ಬೇಕಾಗಿರೋದು ಎಂದರೆ ಇವರು ಟ್ರೈನ್ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಟಿಕೆಟ್ನ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದುಕೊಂಡೆ ಜನರಿಗೆ ಹಾಗೂ ತಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ನೊಂದು ಪತ್ರ ಬರೆದ ಚಾಲೆಂಜಿಂಗ್ ಸ್ಟಾರ್ ದರ್ಶನ್..ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್.

[irp]


crossorigin="anonymous">