ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಉಚಿತ ಕರೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಮಹತ್ತರ ಬದಲಾವಣೆ.. ಹಳೆ ಮನೆಯ ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಕ್ಯಾನ್ಸಲ್…

ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡುವರಿಗೆ ಉಚಿತ ಕರೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರ ಚುನಾವಣೆಗೂ ಮುನ್ನ ಹೇಳಿದಂತಹ ಐದು ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಜಾರಿಗೆ ತಂತು ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದೆ. ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆ ಫಸ್ಟ್ ಗೃಹ ಯೋಜನೆಗೆ ಲೈಕ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಅಂತ ಸಾಕಷ್ಟು ಕುತೂಹಲ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇತ್ತು. ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆಗೆ ಒಂದಷ್ಟು ಕಂಡೀಷನ್ ಹಾಕಿದರೆ ಶುರುವಿನಲ್ಲಿ 200 ಯೂನಿಟ್ಸ್ ಅಂತ ಹೇಳಿದ್ರು. ಆಮೇಲೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರಿನಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆ ಕಾರಣಕ್ಕೋಸ್ಕರ ಎಂದುಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನ ಇಂಪ್ರೆಸ್ ಮಾಡೋದು ಯಶಸ್ವಿ ಆದಂತಹ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಕೂಡ 11 ಒಳ್ಳೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಒಂದು ಯೋಜನೆ ಉಪಯೋಗ ಆಗ್ತಿದೆ. ದುರುಪಯೋಗ ಉಪಯೋಗ ಇದ್ದ ಕಡೆ ದುರುಪಯೋಗ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತೆ.

ಅದು 1% ಆಗ್ತಿರೋದು. ಇಪ್ಪತೈದುವರಿಗೆ ಬಡವರಿಗೆ ಒಂದುಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆಯು ಆಗ್ತಿದೆ ಅಂತ ಹೇಳಬಹುದು. ಅಂದರೆ ಇಲ್ಲಿನ ಮಿಡ್ಲ್ ಕ್ಲಾಸ್ ಅವರಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಬಡವರಿಗೆ ಇದು ಅತಿಯಾಗಿ ಬರ್ತಿತ್ತು ಅಂತಲ್ಲ. ಇನ್ನು ರೂಪಾಯಿಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ₹16, ₹7 ಬರ್ತಾ ಇತ್ತು. ಆ ಹೊರೆ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರಬಹುದು, ಆ ಹೊರೆ ಕಡಿಮೆ ಆಯ್ತು ಅಂತ ಹೇಳಬಹುದು. ಇನ್ನ ಈ ಒಂದು ಯೋಜನೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು ನಿಜ. ಆದ್ರೆ ಕೆಲವೊಂದು ರೋಗ ಇದೆ ಇತ್ತು. ಅದೇನಂದ್ರೆ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಅವರಿಗೆ ಈ ಒಂದು ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದಷ್ಟು ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ತೊಂದರೆಗಳು ಇರ್ತಾ ಇತ್ತು ಅಂದ್ರೆ ಈಗ ಒಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಇರ್ತಾರೆ.

See also  ಗೃಹಲಕ್ಷ್ಮಿ ಯೋಜನೆಯ ಹನ್ನೊಂದನೆ‌ ಕಂತಿನ ಹಣ ಬಂದಿಲ್ಲ ಅಂದವರಿಗೆ ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿ..ಈಗಲೇ ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ.

ಸಂಗಮ ಒಂದು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ನಂಬರ್ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಕೊಟ್ಟು ರಿಜಿಸ್ಟರ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿಗೆ ಲಿಂಗನ ಮಾಡ್ಕೊಂಡಿರ್ತಾರೆ. ಉಚಿತ ಕರೆ ನನ್ನ ಪಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯನ್ನ ಬದಲಾಯಿಸಿದ್ರೆ. ಅಲ್ಲಿ ಒಂದುಬೇಕಾಗಿತ್ತಲ್ಲ. ಹೊಸದಾಗಿ ಅಪ್ಲೈ ಮಾಡೋಕೆ ಆಗ್ತಾ ಇರ್ಲಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕೆ ಫೋನ್ ನಂಬರು ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಕೊಟ್ಟರೆ ಅಲ್ಲಿ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ನಂಬರ್ ಇದೆ. ಅದರ ಆಡಿಯೋ ಫೋನ್ ನಂಬರ್ ಇದೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಒಂದಷ್ಟು ತೊಂದರೆಗಳು ಬರ್ತಾ ಇತ್ತು.

ಹಿಂದಿನ ಮನೆಯ ಅಂದರೆ ಮನೆ ಖಾಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಂತಹ ಮನೆಯ ಜೊತೆ ಲಿಂಕ್ ಆಗಿದಂತಹ ಗ್ರಹ ಜ್ಯೋತಿಯನ್ನ ಕ್ಯಾನ್ಸ್‌ಲ್ ಮಾಡುವಂತಹ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಸಂಗತಿ ಏನು ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ರು ನ್ಯೂಸ್ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಹೊಸ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಇದ್ರೆ ಬೇರೆ ಅವರ ಮನೆಯ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡನ್ನು ಕೊಟ್ಟು. ಹೊಸದಾಗಿ ಲಿಂಗನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಬಹಳ ತೊಂದರೆ ಆಗ್ತಿತ್ತು. ಯಾಕಂದ್ರೆ ಒಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಗೃಹ ಜೊತೆ ಒಬ್ಬರ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ.

ಸ್ವಲ್ಪ ಕಷ್ಟ ಆಗ್ತಿತ್ತು ಈ ಒಂದು ಇದನ್ನ. ಈ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಬೇಕು ಅಂತ ಅಂದುಬಿಟ್ಟು ಸಾಕಷ್ಟು ಮನವಿಗಳು ಕೂಡ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು. ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರ ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆ ಇದಾದ ನಂತರ 167 ತಿಂಗಳಾದ ನಂತರ ಈಗ ಗೃಹ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದಿಷ್ಟು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಹೊಸ ಆಪ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅದೇ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯವರು ಮನೆಯನ್ನ ಚೇಸ್ ಮಾಡಿದಾಗ ಈ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಂತಹ ಒಂದು ಜೊತೆ ಲಿಂಕ್ ಏನಿತ್ತು. ಅದನ್ನು ರದ್ದು ಮಾಡುವಂತಹ ಹೊಸ ಆಪ್ಷನ್ ಅದನ್ನು ನೀವೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡ್ಕೋಬಹುದು ಅಥವಾ ಹೊರಗಡೆ ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳಲ್ಲೂ ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಬೇರೆ ಹೀರೋ ಹಾಕೊಂಡು ಸಿನಿಮಾ ಮಾಡ್ತಿನಿ ಅಂದಾಗ ದರ್ಶನ್ ಉಮಾಪತಿಗೆ ಏನು ಮಾಡಿದ್ರು ನೋಡಿ

[irp]


crossorigin="anonymous">