ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ ಬೆಳೆ ಉಳಿಸಿದ ಡ್ರಮ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ..ಡ್ರಮ್ ನಿಂದ ರೈತನ ಲಕ್ಕೇ ಚೇಂಜ್..ಯಾವ ವಿಧಾನ ಗೊತ್ತಾ ಇದು

ನೀರಿಲ್ಲದೆ ಬೆಳೆ ಬೆಳಿಯಬಹುದು… ನಾನು ಹೋಗಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಅವರ ಕ್ಲಾಸ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೆ ಇಷ್ಟಿದ್ದರೆ ಬೇಕಾದ್ದು ಮಾಡಬಹುದು ಗೌಡರೆಂದು ಹೇಳಿದರು ಇಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಏನು ಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಬೇಕಾದರೆ ಮನುಷ್ಯ ಮೋಸ ಮಾಡಬಹುದು ಭೂಮಿ ಎಂದು ಮೋಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹುಡುಕಿಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದು ಈ ರೀತಿಯ ಭೂಮಿಯನ್ನೇ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ನಮ್ಮ ರೈತರುಗಳಿಗೆ ಬೋರ್ ಹೊಡಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ ಎರಡೂವರೆ ಇಂಚು ನೀರು ಬರಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ನನ್ನ ಕ್ಲಾಸ್ ನಲ್ಲಿ ಎರಡುವರೆ ಇಂಚು ನೀರು ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ಲಾಸ್ಟ್ ಬೆಂಚ್ ನಲ್ಲಿ ಕೋರಿಸುತ್ತೇನೆ ನನ್ನ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ನೀರು ಇಲ್ಲ ಎಂದರೆ ನಾನು ಫ್ರೆಂಟ್ ಬೆಂಚ್ ನಲ್ಲಿ ಕೋರಿಸುತ್ತೇನೆ ಒಂದು ಎಕರೆಯಲ್ಲಿ 1000 ಲೀಟರ್ ನೀರಿದ್ದರೂ ಕೂಡ ಒಂದು ಕೋಟೆ ರೂಪಾಯಿ ಇದು.

ನನ್ನ ಚಾಲೆಂಜ್. ಏನಿದು ಕಲ್ಲನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ತೋರಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ತೋಟಕೆ ಹೋಗಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಕಲ್ಲು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ಎಂದುಕೊಂಡರಾ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಯಶಸ್ವಿ ಕೃಷಿಕನ ತೋಟಕ್ಕೆ ಬಂದಿರುವಂಥದ್ದು ಆದರೆ ಈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಕೃಷಿ ಮಣ್ಣಿಗಿಂತ ಕಲ್ಲೇ ಜಾಸ್ತಿ ಅಂದರೆ ಈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿ ನೋಡಿದರೂ ಕಲ್ಲುಗಳೆ.

ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಇಂತಹ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಕೃಷಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಇಂತಹ ತೋಟದಲ್ಲಿ ವರದಾನ ಬರುವಂತಹ ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ 20 ಲಕ್ಷ ಬರುವಂತಹ ಬೆಳೆಗಳು ಈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಇದೆ ಈ ತೋಟ ಒಂದು ರೀತಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಇದ್ದ ಹಾಗೆ ಸಾಲ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಹೋಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ರೈತ ಹೀಗಂತ ಕೈಚಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವಂತಹ ರೈತರು ಒಂದು ಕಡೆಯಾದರೆ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಕೃಷಿಕ.

See also  ಯಾರು ಈ ಡಾಲಿ ಚಾಯ್ ವಾಲಾ ಈತನ ಖದರ್ ಹೇಗಿದೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಒಂದು ದಿನದ ಸಂಪಾದನೆ ಟೀ ಕಾಪಿಯಿಂದ ಎಷ್ಟು ಬರುತ್ತೆ ನೋಡಿ

ಮಾಡಬಲ್ಲೆ ನಾನು ಎಂದು ಹೇಳಿ 20 ಲಕ್ಷ ಬರುವಂತಹ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅಂತಹ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಕಂಗಳಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣೆಲ್ಲದೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಲ್ಲೇ ಇದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಇನ್ನು ನೀರಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕಾ ಈ ತೋಟದಲ್ಲಿ ನೀರೇ ಇಲ್ಲ ಬರೀ ರೈತನಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದ್ದು ಒಂದು ಇಂಚು ನೀರು ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ನಡೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ ಆಯ್ತು ಎಂದು ರೈತರಿಂದಲೇ.

ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ. ತೋಟಗಳನ್ನು ನೋಡಿದವು ಯಾರು ಕೂಡ ಕೃಷಿ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಪಾಳು ಬಿಟ್ಟಿದೆ ಕೈಚಲ್ಲಿ ಕೂತಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ತೋಟ 20 ಲಕ್ಷ ಬರುವಂತಹ ಆದಾಯವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಈ ತೋಟ ಎಂದರೆ ನಿಜ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ರೈತರ ಬಳಿ ನಂಬುವುದಕ್ಕೆ ಆಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಬರಿ ಕಲ್ಲಿನಿಂದ ಕಂಗೊಳಿಸುತ್ತ ಇರುವಂತಹ ಇದೊಂದು ತೋಟದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ.

ವಿಸ್ಮಯ ನಡೆಯಬೇಕು ಎಂದರೆ ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ನೀರು ಕೂಡ ಇಲ್ಲವಂತೆ ನೀರು ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ಕಲ್ಲು ಭೂಮಿ ಇದೆಲ್ಲ ಹೌದು ಮೇಡಂ ಇದೆಲ್ಲ ಆಗಿರುವುದು ನಿಜಾನೇ ಈ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಈಗ ನೀವು ಏನು ನೋಡಿದಿರಿ ಅಕ್ಕಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಅದೇ ರೀತಿ ಈ ಜಮೀನು ಕೂಡ ಇತ್ತು ನಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಿಕರೇ ಆಗಬೇಕು, ಅವರು 20 ವರ್ಷದಿಂದ ಇದು.

ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಭೂಮಿ ಎಂದುಕೊಂಡು ಮರೆತೆ ಬಿಟ್ಟಿದ್ದರು ಇಲ್ಲಿ ಭೂಮಿ ಇದೆ ಎನ್ನುವುದೇ ಗೊತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಬರಿಗೆ ಅಸಾನಕ್ಕಾಗಿ ನನಗೆ ಹೀಗೆ ಗೊತ್ತಾಗಿ ಏನಪ್ಪ ಮಾಡುವುದು ಈ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಎಂದು ಯೋಚನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಡಾಕ್ಟರ್ ಶ್ರೀಕಂಠ ಸ್ವಾಮಿಗಳು ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಪರಿಚಯವಾದರು.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮತ್ತೊಂದು ಲೋ ಬಜೆಟ್ಟಿನ ಫಟಾಫಟ್ ಮನೆ..ಮೂರು ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಿದ ಈ ಮನೆಗೆ ತಗುಲಿದ್ದು ಹತ್ತು ಲಕ್ಷ ಮಾತ್ರcrossorigin="anonymous">