ಕೊಡುವ ಹಣ 100 ರೂ ಆದರೆ ಹಾಕುವ ಪೆಟ್ರೋಲ್ 90 ರೂ..ಬಂಕ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಮೋಸ ಹೋಗ್ತೀರಾ ನೋಡಿ

ಕೊಡುವ ಹಣ 100ರೂ ಬರುವ ಪೆಟ್ರೋಲ್ 90ರು ಬಂಕ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ವಂಚನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ… ಈ ವಿಡಿಯೋ ಶುರು ಮಾಡುವುದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಒಂದು ಕ್ಲಾರಿಫಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಕೊಡುತ್ತೇನೆ ನಾವು ಈಗ ಹೇಳುತ್ತಿರುವಂತಹ ಫ್ರಾಡ್ನಾ ಕಥೆ ಎಲ್ಲಾ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕುಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಲ್ಲ ಫ್ರಾಡ್ ನಡೆಯುವಂತಹ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಇದು.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಈ ರೀತಿ ಕೂಡ ಫ್ರಾಡ್ ನಡೆಯಬಹುದು ಅನ್ನುವುದನ್ನು ನಾವಿಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಹೇಳುತ್ತಾ ಇದ್ದೇವೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬೈಕಿನಲ್ಲಿಯೂ ಅಥವಾ ಸ್ಕೂಟಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಎಲ್ಲಿಗೋ ಹೋಗುತ್ತಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಆಗ ತಕ್ಷಣ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಖಾಲಿಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಗಾಡಿ ನಿಂತು ಹೋಯಿತು ಅಂದುಕೊಳ್ಳಿ ಆಗ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿರಿ ಅದನ್ನು ಸೀದಾ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕಿಗೆ.

ತಳ್ಳಿಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತೀರಿ ಈ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕುಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಹಲವು ಬಗೆಯ ಫ್ರಾಡ್ಗಳು ಜರಗುತ್ತವೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಬಂಕನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಬಗೆಯ ಫ್ರಾಡ್ ಕಾರ್ಯಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ ಅದೇನು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವ ಮುನ್ನ ಯಾವುದೇ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕಿನ ಮೆಕಾನಿಸಂ ಏನು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಅದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಬಂಕುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ನ ಕಾರ್ಯ.

ವೈಖರಿಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಯಾವುದೇ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ಗಳನ್ನು ಮೂರು ವಿಧಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು ಮೊದಲನೆಯದು ಡಿಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಮಿಷಿನ್ ಎರಡನೆಯದು ಅಂಡರ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಹಾಗೂ ಮೂರನೆಯದು ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಡಿಸ್ಪೆನ್ಷರ್ ಮೆಷಿನ್ ಎಂದರೆ ನೀವು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಹಾಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಎದುರಿನಲ್ಲಿ ಕಾಣುವ ಆ.

See also  ದೆವ್ವಗಿವ್ವ ಇಲ್ಲ ಅನ್ನೋರಿಗೆ ಸ್ಮಶಾನ ಕಾಯೋ ಗುರುವಪ್ಪನ ಚಾಲೇಂಜ್..ಈ ವಿಡಿಯೋ ಪೂರ್ತಿ ನೋಡಿ

ದೊಡ್ಡ ಬಾಕ್ಸ್ ಮಾದರಿಯ ಮಷೀನ್ ಹಾಗೂ ಅಂಡರ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಟ್ಯಾಂಕುಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಪೆಟ್ರೋಲನ್ನು ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಹೊತ್ತು ತಂದು ಈ ಟ್ಯಾಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನು ಈ ಬಂಕುಗಳ ಮಾಲೀಕರು ಕೂರುವ ಸ್ಥಳ ಅಥವಾ ಅವರ ಚೇಂಬರ್ ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಾಕ್ಸ್ ಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಅವುಗಳು ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗಳು ಕೆಳಗಿನ ಟ್ಯಾಂಕು.

ಗಳಿಗೂ ಹಾಗೂ ಡಿಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಮಷೀನ್ ಗಳಿಗೂ ಒಂದು ಕನೆಕ್ಷನ್ ಇರುತ್ತದೆ ಈ ಕನೆಕ್ಷನ್ ಮೂಲಕವೇ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮಷೀನ್ ಗೆ ಸಪ್ಲೈ ಆಗುತ್ತದೆ ಈ ಡಿಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಆಗಾಗ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗೆ ಕಮಾಂಡರ್ ನೀಡುತ್ತದೆ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಕಡಿಮೆ ಇದ್ದಾಗ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಅಪ್ಲೈ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸಂದೇಶವೂ ಇಲ್ಲಿಂದಲೇ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಆಗ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಕೆಳಗೆ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಬಳಿ.

ಇರುವ ಸಬ್ಮಶೀವರ್ ಪೈಪ್ನ ಮೂಲಕ ಡಿಸ್ಪೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಾಜಲ್ಲಿವರೆಗೂ ಪುಶ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಇದು ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಅರ್ಥವಾಗಬೇಕು ಎಂದರೆ ಮೊದಲಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಈ ಕುರಿತಾದ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಕೊಡುತ್ತೇವೆ ನಂತರ ಇಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಫ್ರಾಡ್ ಜರುಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಜರುಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕೂಡ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ನೀವು ಯಾವುದೋ.

ಒಂದು ಬಂಕಿಗೆ ಹೋಗಿ ನೂರು ರೂಪಾಯಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬೈಕ್ಗೆ ಹಾಕುವಂತೆ ಹೇಳುತ್ತೀರಾ ಆಗ ಅವನು ಸೆಲ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಿ ಜೀರೋ ನೋಡಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ ಆಗ ನೀವು ಗಡಿಬಿಡಿಯಲ್ಲಿ ಜೀರೋ ಅನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಮೊದಲನೇ ಫ್ರಾಡ್ ಇಲ್ಲೇ ಹೀಗೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಈಗ.

See also  ಮಿಥುನ ರಾಶಿ ಆಗಸ್ಟ್ ತಿಂಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭವಿಷ್ಯ..ಎಚ್ಚರವಾಗರಿ ತೊಂದರೆ ಬರುತ್ತೆ ಶನಿಗ್ರಹದಿಂದ ತೊಂದರೆ

ಕೇಳಿ ಅಲ್ಲಿ ಮಷೀನ್ ಮೇಲೆ ಎಂಟು ಎಂಬ ಅಂಕಿ ಬ್ಲಿಂಕ್ ಆಗಿ ಹಲವು ಬಾರಿ ಅಥವಾ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಜೀರೋ ಬಾರದೆ ಹಿಂದಿನ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ಹಾಗೂ ಎಷ್ಟಕ್ಕೆ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಹಾಕಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೆನೋ ಅಲ್ಲಿಂದಲೇ ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">