ದೇವರ ಮನೆ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ಯಾವ ದಿನ ಮಾಡಬೇಕು ? ಕಳಶ ಎಷ್ಟು ದಿನಕೊಮ್ಮೆ ಬದಲಿಸಬೇಕು.ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಪ್ರತಿ ತಿತ್ಯ ತೊಳೆಯಬೇಕಾ ?

ದೇವರ ಮನೆ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ಕಳಸ ದೀಪ ವಿಗ್ರಹ ಸ್ವಚ್ಛತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕಾದ ವಿಷಯಗಳಿವು

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಎಷ್ಟು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಲ ದೇವರ ಮನೆ ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡಬೇಕು? ಕಳಸ ಯಾವಾಗ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು? ಕಳಸದ ಕಾಯಿಯನ್ನು ಯಾವಾಗ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು? ನೀವು ಕೂಡ ವಿಗ್ರಹನ ಪ್ರತಿ ದಿನ ತೊಳಿತರ ದೀಪದ ಬತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಚೆಂಜ್ ಮಾಡುತ್ತೀರ. ಹೊರಹೋಗಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ್ದೆ ಹೊರಹೋಗಬೇಕಾ? ಹೀಗೆ ನಾನಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಗೆಜ್ಜೆವಸ್ತ್ರ ಎಷ್ಟು ಎಲೆ ಹಾಕಬೇಕು ನೀವು ಹೇಗೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡ್ತೀರಾ? ನೀವು ಇದೇ ರೀತಿ ಮಾಡ್ತೀರಾ ಅಂತ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳ್ತಾ ಇದ್ಲು ಅಲ್ವಾ?

ಇವತ್ತಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿಸಿ ಕೊಡ್ತಾ ಇದ್ದೀನಿ. ನಾನು ಏನೆಲ್ಲಾ ಮಾಡ್ತಿನಿ, ಯಾವ ರೀತಿ ನನ್ನ ದೇವರಮನೆಯನ್ನು ಇಟ್ಕೊಂಡಿದೀನಿ? ಎಷ್ಟು ಪೂಜೆ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನೇ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದೀನಿ? ಯಾವ ರೀತಿ ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡ್ತೀನಿ, ಎಷ್ಟು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಲ ನನ್ನ ಕೆಲಸ ಬದಲಾಯಿಸ್ತೀನಿ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಾಹಿತಿ ಇವತ್ತಿನ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಭಾನುವಾರ ಒಂದು ದೇವರ ಮನೆ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ಕೆಲಸ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಟಿಫನ್ ಆದ ನಂತರ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ದೇವರ ಮನೆಯನ್ನು ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡಿಬಿಡ್ತೀನಿ.

ಪೂಜಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳ ತೊಳೆದು ಜೋಡಿಸಿ ಇಟ್ಟುಬಿಡ್ತೀನಿ ಕೆಲವು ಸಲ ಜೋಡಿಸಕಾಗ್ಲಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಈ ರೀತಿ ತಿಳಿದಿರುವಂತಹ ಪೂಜಾ ಸಾಮಗ್ರಿ ಎಲ್ಲ ದೇವರ ಮನೆ ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡಿ ಆನಂತರ ಅಲ್ಲಿ ರೀತಿ ಬಿಡ್ತೀನಿ. ಕಳಸದ ಚಂಬು ಮತ್ತೆ ತಾಮ್ರದ ಬಿಂದಿಗೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದೀನಿದಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ತುಂಬಿಸಿದ್ದೀನಿ ಟೈಮಿದ್ರೆ ವಿಗ್ರಹಗಳಿಗೆಲ್ಲ ಅದು ಕೂಡ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಹೂ ಒಂದು ಇರೋದಿಲ್ಲ ಮಿಕ್ಕಿದೆಲ್ಲಾನು ಕೂಡ ಜೋಡಿಸಿ ಬಿಡ್ತೀನಿ ಕಳಸ ಮಾತ್ರ ಇರೋದಿಲ್ಲ

See also  ಮುಕೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಯವರ ಜಾತಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಈ ರೀತಿ ನಿಮ್ಮ ಜಾತಕ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗುವಿರಿ

ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ನಾನು ಕಳಸ ಇಟ್ಕೋತೀನಿ ಇನ್ನು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಸಿ ಆದ್ಮೇಲೆ ಹಾಗೆ ಇಡಬಾರದು ಎರಡು ದೀಪ ಹಚ್ಚಬೇಕು ಹಾಗಾಗಿ ಎರಡು ದೀಪಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಹಚ್ಚ ಇರ್ತೀನಿ ಜೋಡಿಸಿದರೆ ಮಾತ್ರ ಜೋಡಿಸಕಾಗ್ಲಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಹಾಗೆ ಒಂದು ಕಡೆ ಈ ರೀತಿ. ದೇವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡ್ಬಿಟ್ಟು ಪೂಜಾ ಸಾಮಾನುಗಳ ತೊಳೆದು ಒಂದು ಕಡೆ ಇಟ್ಟುಬಿಡ್ತೀನಿ. ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಬೇಗ ಎದ್ದು ಎಳ್ಳು ಕೂಡ ಜೋಡಿಸಿ ಕೊಡ್ತೀನಿ.

ಟೈಮ್ ಹೇಗಿರುತ್ತೋ ಆ ರೀತಿ ನಾನು ಎಸ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ತಾ ಹೋಗ್ತೀನಿ. ಈ ರೀತಿ ನಾನು ರಂಗೋಲಿ ನ ಹಾಕಿದಿನಿ ರಂಗೋಲಿ ಪುಡಿಯಿಂದನೆ ರಂಗೋಲಿಯನ್ನ ಹಾಕಿರೋದು. ಈಗ ಎಲ್ಲ ಗ್ರಂಧಿಗೆ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಶುದ್ಧವಾಗಿರುವಂತಹ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿರುವಂತಹ ಒಳ್ಳೆ ರಂಗೋಲಿ ಪುಡಿಗಳ ಸಿಗುತ್ತೆ. ಅದನ್ನೇ ಯೂಸ್ ಮಾಡೋದು ದೇವರು ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಅಷ್ಟೇ ಹೊಸತನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಹಾಕಿದರು ಅಷ್ಟೇ ಅದೇ ರಂಗೋಲಿ ಪುಡಿ ಯೂಸ್ ಮಾಡುವಂತದ್ದು.

ಈಗ ರಂಗೋಲಿ ಹಾಕಿ ಅದರ ಮೇಲೆ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪೀಠನ ಇಟ್ಟು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕಳಸದ ತಟ್ಟೆ ಇಟ್ಟು ಹಕ್ಕಿನ ಹಾಕ್ತಾ ಇದೀನಿ. ಅಕ್ಕಿ ಎಷ್ಟು ಹಾಕಬೇಕು ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ಅದು ನಿಮಿಷ ಮೂರು ಡಿ ಐಡಿ ಅಥವಾ ಒಂದು ಸಲತೆಯನ್ನು ಮಾಡೋದಿಲ್ಲ. ಒಂದು ಅಂದಾಜ ಮೇಲೆ ಹಕ್ಕಿನ ಹಾಕಿರ್ತೀನಿ. ಅಕ್ಕಿನ ಹಾಕಿದ ನಂತರ ಉಂಗುರದ ಬೆರಳಿನಿಂದ ಶ್ರೀಮಂತ ಬೀಜಾಕ್ಷರಿ ಮಂತ್ರ ಬರೆದು ಅದರ ಮೇಲೆ ಅಕ್ಷತೆ ಹರಿಶಿಣ, ಕುಂಕುಮ ಕೆಂಪು ಹೂಗಳನ್ನು ಹಾಕ್ತೀನಿ ಅಥವಾ ಬಿಲ್ವ ಪತ್ರೆ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕೂಡ ಹಾಕಿರ್ತೀನಿ. ಅದರ ಮೇಲೆನೇ ಕಳಸ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪನೆ ಮಾಡೋದು.

See also  ಭಾನುವಾರ ಗುರು ಪೂರ್ಣಮಿ ಈ ಒಂದು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಂತ ಕೆಲಸಗಳು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನೆರವೇರುತ್ತದೆ.ಕನಸಿನ ಮನೆ ಕಂಕಲ ಎಲ್ಲವೂ

ನಾನು ಯಾವಾಗಲೇ ಕಳಸ ಇಟ್ಟರು ಯಾವುದೇ ವ್ರತ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿದರೂ ಕೂಡ ಈ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಣ್ಣ ಇರುವಂತದ್ದು. ಈಗ ಕಳಸದ ಚೆಂಬು ಕೂಡ ಅರಶಿನ ಕುಂಕುಮ ಹಚ್ಚಿ ತಾಯಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಅಷ್ಟೇ ಕಳಸದ ಚಂಬಣ್ಣ ಈ ರೀತಿ ಇತ್ತು. ಆಮೇಲೆ ನೀರು ತುಂಬಿಸಬಾರದು. ಒಂದೇ ಸಲ ನೀರನ್ನು ತುಂಬಿಸಿ ಕಳಿಸ ಚುಂಬನ ಇಡಬೇಕು. ಅದು ತುಂಬಾನೇ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಹಾಗೆ ಕಳಿಸಿದ ನೀರಿಗೂ ಕೂಡ ಹರಿಶಿಣ ಕುಂಕುಮ ಅಕ್ಷತೆ ಹಾಕ್ತಾ ಇದೀನಿ ಅದಾದ ನಂತರ ಒಂದು ಬೆಳ್ಳಿ ಕಾಲು ತುಂಬಾ ವರ್ಷದಿಂದ ಈ ಒಂದು ಕೈ ನನ್ನ ಹಾಕ್ತಾ ಇದೀನಿ ಪೂಜಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತೊಳೆಯುವಾಗ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">