ಈ ಒಂದು ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ ಉಸಿರೇ ನಿಲ್ಲುತ್ತೆ..ಏಲಕ್ಕಿ ತಿನ್ನುವಾಗ ಈ ಒಂದು ತಪ್ಪು ತಿಳಿದು ತಿಳಿಯದೋ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಎಚ್ಚರ » Karnataka's Best News Portal

ಈ ಒಂದು ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ ಉಸಿರೇ ನಿಲ್ಲುತ್ತೆ..ಏಲಕ್ಕಿ ತಿನ್ನುವಾಗ ಈ ಒಂದು ತಪ್ಪು ತಿಳಿದು ತಿಳಿಯದೋ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಎಚ್ಚರ

ಏಲಕ್ಕಿ ತಿನ್ನುವಾಗ ಈ ಒಂದು ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ… ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿಗೆ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಬಾಯಿ ಹುಣ್ಣು ಹೋಗುತ್ತದೆ ಉರಿ ಮೂತ್ರ ವಿದ್ದಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿಯ ಜೊತೆಗೆ ಕಾಯಿನೆಲ್ಲಿ ಪುಡಿಯನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಉರಿ ಮೂತ್ರ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎರಡು ಏಲಕ್ಕಿಗಳನ್ನು ಸೂಜಿಯಲ್ಲಿ ಪೋಣಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ದುಡ್ಡಿನ ಹತ್ತಿರ ಇಟ್ಟು ನೋಡಿ ಯಾವ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಪರಿಣಾಮ ಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗು ನೀವು ಬಳಸುವ ಏಲಕ್ಕಿಗು ಏನು ಸಂಬಂಧ ಇಂತಹ ಅಚ್ಚರಿಯ ಹಾಗೂ ಮಾಹಿತಿಯುಕ್ತ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ನೋಡಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಏಲಕ್ಕಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಮಹತ್ವದ ಮಾಹಿತಿಗಳು ದೊರಕುತ್ತವೆ. ಹಿಂದೆ ತಮ್ಮ ದುಡ್ಡು ಹಾಗೂ ಚಿನ್ನ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟಿರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಏಲಕ್ಕಿಗಳನ್ನು ಇಡುತ್ತಾ ಇದ್ದರು.

ಕಾರಣ ಈ ಏಲಕ್ಕಿಗಳು ದುಷ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನ ದೂರ ಇಡುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವಂತಹ ನಂಬಿಕೆ ಜೊತೆಗೆ ತಾವು ಇಟ್ಟಂತಹ ಚಿನ್ನ ದುಡ್ಡು ಆಭರಣಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಗಿನ ಕಾಲದ ನಂಬಿಕೆಯಾಗಿತ್ತು ಇನ್ನು ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಹೊರಗಡೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ ಮಾಟ ಮಂತ್ರ ಮಾಡಿದ್ದು ನಿಮಗೆ ಹತ್ತುವುದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವಂತಹ ವಿಚಿತ್ರ ನಂಬಿಕೆ ಕೂಡ ಇತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿಯ ಸುವಾಸನೆ ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ.

ದೂರದಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೂ ಮೂಗಿಗೆ ಬಡೆಯುತ್ತದೆ ಅಡಿಗೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಇದರ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಆಹಾರದ ರುಚಿ ಮತ್ತು ಪರಿಮಳ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಇದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿಯೇ ಏಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ನಮಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಏಲಕ್ಕಿಗೆ ಆಯುರ್ವೇದ ಪದತಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ವಿಶೇಷವಾದ ಸ್ಥಾನಮಾನವಿದೆ ಏಲಕ್ಕಿಯ ಉಪಯೋಗದಿಂದ ಹಲವು.

See also  ಸತತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಜನರಿಂದ 3 ಬಾರಿ ಗೆದ್ದು ಬೆಂಗಳೂರು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವಿಜಯ ಕಹಳೆ ಮೊಳಗಿಸಲು ಸಜ್ಜಾದ ಮಾನ್ಯ ಪಿ.ಸಿ ಮೋಹನ್

ಬಗೆಯ ಕಾಯ್ದೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ಆರೋಗ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಭಯ ದುರ್ವಾಸನೆಯನ್ನು ದೂರ ಮಾಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಜೀರ್ಣಾಂಗಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕೂಡ ಏಳರಿಂದ ಇಲ್ಲವಾಗುತ್ತವೆ ಏಲಕ್ಕಿಯ ಎಲೆ ಮತ್ತು ಬೇರಿನ.

ಕಷಾಯ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಬೇಧಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿಯನ್ನು
ಹಿಪ್ಪಲಿ ಬೇರಿನ ಪುಡಿ ಮತ್ತು ತುಪ್ಪದ ಜೊತೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎರಡರಿಂದ ಮೂರು ಏಲಕ್ಕಿಯ ಕಷಾಯಕ್ಕೆ ಹಾಗೂ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಐದು ಪುದಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರೆ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ತಕ್ಷಣವೇ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಚಿಟಕಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿ.

ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಹಾಲಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ ರಾತ್ರಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ
ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಸೇರಿಸಿದರೆ ರಕ್ತ ಹೀನತೆ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಹೊಟ್ಟೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಉರಿದು ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ ಎದೆ ಉರಿ ಎನ್ನು ಶಮನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ತಲೆ ನೋವಿನಿಂದ ತ್ವರಿತ ಉಪಶಮನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಹೃದಯ ಘಾತದ ವಿರುದ್ಧ.

ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದರಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಸಹಕಾರಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು
ಅಗೆಯುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ ಏಲಕ್ಕಿಯ ಸುವಾಸನೆಯು ಉಸಿರಾಟದ ಸ್ವಚ್ಛತೆಗಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ನೀವು ಎಲೆ ಅಡಿಕೆ ತಿನ್ನುವುದರ ಜೊತೆಗೆ.

ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ತಿಂದರೆ ಇದು ತುಂಬಾನೇ ಒಳ್ಳೆಯದು ಕಪಿನ್ ವಿರದ ಹೋರಾಡಬಲ್ಲ ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಮಸಾಲೆ ಏಲಕ್ಕಿ ಆಗಿದೆ ತ್ರಿದೋಷಕ ಎಂಬ ಹೆಸರ ಮೂರು ದೋಷಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಹೇಳಕ್ಕೆ ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮನೆ ಕಟ್ಟುವ ಮುನ್ನ ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾ ಹೋಮ್ ಲೋನ್ ಪಡೆದು ಮನೆ ಕಟ್ಟುವುದು ಸರಿಯೇ..

[irp]


crossorigin="anonymous">