ಕೆಂಡದಂತೆ ಸುಡುತ್ತಿದೆ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಲಿಂಗ ಮುಟ್ಟಿದವರ ಗತಿ ಏನಾಯ್ತು ನೋಡಿ..ಉಸಿರಾಡುತ್ತಿರುವ ಜೀವಂತ ಲಿಂಗದ ಪವಾಡ

ಕೆಂಡದಂತೆ ಸುಡುತ್ತಿದೆ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಮುಟ್ಟಿದವರಿಗೆ ಏನಾಯ್ತು ಅಂತ ನೋಡಿ

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಶಿವಪ್ಪನ ಪವಾಡ ಒಂದೆರಡಲ್ಲ. ಅದರಲ್ಲೂ ಈ ಕಲಿಯುಗದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಕಣ್ಣಿನ ಮುಕ್ಕಣ್ಣ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗ ಸೃಷ್ಟಿಸಿರುವ ಪವಾಡವನ್ನು ಕಂಡು ಜನ ಮೂಕವಿಸ್ಮಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜೀವಂತ ಶಿವಲಿಂಗವಿದೆ. ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮಾತಂಗೇಶ್ವರ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಬೆಳಿತಾನೆ ಇದೆ. ಅಚ್ಚರಿ ಅಂದ್ರೆ ಇದು ಎರಡು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಬಲಿತಿದ್ದು ಮಾತಂಗೇಶ್ವರ ಕಲಿಯುಗದ ಅಂತ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರಂತೆ.

ಅಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಶಿವಲಿಂಗ 40 ಡಿಗ್ರಿಯಷ್ಟು ಬಿಸಿಯ ಆಗಿದ್ದು, ಅಚ್ಚರಿಗಳ ಸರಮಾಲೆಯನ್ನೇ ಹೊತ್ತು ನಿಂತಿದೆ. ಕಲಿಯುಗ ಅಂತ್ಯವನ್ನು ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾ ಇದು ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಯಾವುದು ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಅಂತೀರಾ ಅದೇ ಮಾತಂಗ. ಈಶ್ವರ ಜಿಸ್ ವಿಜ್ಞಾನ ಲೋಕಕ್ಕೆ ಸವಾಲಾಗಿದೆ. ಮಾತಂಗೇಶ್ವರ್ ಮಹದೇವ ಮಂದಿರ ಈ ದೇಗುಲದ ಒಳಗಿರುವ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನ ಜೀವಂತ ಶಿವಲಿಂಗ ಅಂತಲೇ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತೆ. ಏನಿದು ಜೀವಂತ ಶಿವಲಿಂಗದ ರಹಸ್ಯ?

ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಇರುವುದಾದರೂ ಎಲ್ಲಿ ಅಂತ ಹೇಳ್ತಿವಿ ಕೇಳಿ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಖುಜುರಾಹೊ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ಮಾತಂಗೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನ ಕೋಟ್ಯಾಂತರ ಭಕ್ತಗಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಚ್ಚರಿ ಅಂದ್ರೆ ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗದ ವರ್ಷ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಾನೆ.

ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಬೆಳೀತಾ ಇದ್ದು ಇದೇ ಕಾರಣದಿಂದ ಇದನ್ನ ಜೀವಂತ ಶಿವಲಿಂಗ ಅಂತ ಕರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮಾತಂಗೇಶ್ವರನಾಗಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಶಿವನ ಲಿಂಗ 95. ಆದರೆ, ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಬೆಳೆ ಯುತ್ತಿರುವ ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ಮೇಲೆ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಬೆಳಿತಾ ಇದ್ರೆ ಕೇಳಿ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಬೆಳಿತಾ ಇದೆ. ಹೀಗೆ ಶಿವಲಿಂಗವು ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿದ್ದು ಮೇಲೆ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಇದ್ರೆ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಹೂತು ಹೋಗಿದೆ.

See also  ಭಾನುವಾರ ಗುರು ಪೂರ್ಣಮಿ ಈ ಒಂದು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಂತ ಕೆಲಸಗಳು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನೆರವೇರುತ್ತದೆ.ಕನಸಿನ ಮನೆ ಕಂಕಲ ಎಲ್ಲವೂ

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಶಿವಲಿಂಗ ಎರಡು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಒಂದೊಂದು ಇಂಚು ಬೆಳಿತಾ ಇದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಒಟ್ಟು 18 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ. ಲಿಂಗ ಈಗ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಎರಡು ಇಂಚು ಇದ್ದುಲ್ಲದೆ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಒಂದು ಇಂಚು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಶಿವಲಿಂಗ ಮತ್ತೊಂದು ನಿಗೂಢತೆಯನ್ನು ತನ್ನಲ್ಲಿ ಬಚ್ಚಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ. ಇದು ವಿಜ್ಞಾನ ಲೋಕಕ್ಕೆ ಸವಾಲು ಎನಿಸಿದೆ. ಅದೇನು ಅಂತೀರಾ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗದ ಯಾವಾಗಲು 40 ರಿಂದ 50 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಬಿಸಿಯಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತವಂತೆ.

ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ಸುಡುವ ಲಿಂಗ ಅಂತ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತೆ. ವಿಜ್ಞಾನ ಲೋಕಕ್ಕೆ ಸವಾಲಾಗಿರುವ ಶಿವಲಿಂಗದ ನಿಗೂಢತೆಯನ್ನ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಇ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ಕೊಟ್ಟು ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದ್ದರು. ಈ ವೇಳೆ ಅಚ್ಚರಿಯ ಸುದ್ದಿಯೊಂದನ್ನು ಹೊರ ಹಾಕಿದ್ದರು. ಅದೇನೆಂದರೆ ಈ ಶಿವಲಿಂಗದ ಕಲ್ಲು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಎಲ್ಲೂ ಇಲ್ಲವಂತೆ. ಇನ್ನು ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಕೆಂಪು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದಿಂದ ಕೂಡಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಶಿವರಾತ್ರಿ ದಿನದಂದು ಅರಳಿ ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಲಿಂಗದ ಅಳತೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

1 ವರ್ಷ ಬಿಟ್ಟು ಅಂದ್ರೆ ಮುಂದಿನ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಎಂದು ಮತ್ತೆ ಬಂದು ಅಳತೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ವೇಳೆ ಶಿವಲಿಂಗ ಒಂದು ಇಂಚು ಎತ್ತರ ಬೆಳೆದಿರುವತಂತೆ. ಈ ಪುರಾತನ ಶಿವ ಲಿಂಗದ ಬಗ್ಗೆ ಬ್ರಹ್ಮ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖವಿದ್ದು, 5000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಚಮತ್ಕಾರಿ ಶಿವಲಿಂಗ ಇನ್ನು ಕಲಿಯುಗದಲ್ಲಿ ಪವಾಡವನ್ನೇ ಸೃಷ್ಟಿಸಿರುವ ಈ ಶಿವಲಿಂಗ ಇನ್ನು ಒಂದು ಅಚ್ಚರಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅದೇನಂದ್ರೆ ಈ ಶಿವಲಿಂಗವು ಜಗತ್ತಿನ ಅಂತ್ಯಕಾಲವನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಶಿವಲಿಂಗವಾಗಿದೆಯಂತೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮುಕೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಯವರ ಜಾತಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಈ ರೀತಿ ನಿಮ್ಮ ಜಾತಕ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗುವಿರಿ

[irp]


crossorigin="anonymous">