ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರೆ ಸ್ತ್ರೀಯರಿಗೆ ಈ ಮುದ್ರೆ ಸಂಜೀವಿನಿಯಿದ್ದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನೇ ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ.ಒಮ್ಮೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ ಬೇಕಾದರೆ

ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರೆ ಸ್ತ್ರೀಯರಿಗೆ ಈ ಮುದ್ರೆ ಸಂಜೀವಿನಿ ಇದ್ದಂತೆ…. ಮುದ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದಂತಹ ಮುದ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರೆ ಇದು ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷರ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಅಲ್ಲದೆ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹ ಉಮ್ಮಸ್ಸು ನೀಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಗ್ರಹ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಮುದ್ರೆಯಿಂದ ದೊರೆಯುವ ಲಾಭಗಳು ಹಾಗೂ ಅದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಆರೋಗ್ಯ ಭಾಗ್ಯ ಎಂತಹದು ಎಂದು ಇವತ್ತಿನ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಆಂಗ್ಲ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಹಾರ್ಸ್ಗೆಸ್ಚರ್ ಎಂದರೆ ಸಂಸ್ಕೃತದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಇದರ ಅರ್ಥ ಕುದುರೆಯ ಬಂಗಿ ಎಂದು ಏಕೆಂದರೆ ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ಜೀವನಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕೆಲಸಗಳು.

ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತವೆ ಅದಾಗಿಯೂ ಯೋಗ ಆಸನಗಳು ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು ಮಿತ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಇಂದ ದೇಹದ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಬಹುದಾದರೂ ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರಾ ಅಭ್ಯಾಸ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೆ ಯಾದಲ್ಲಿ ನಿಜಕ್ಕೂ ಅದರ ಶಕ್ತಿಯುತ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ ಅಶ್ವಿನಿ.

ಯೋಗ ಮುದ್ರೆಯನ್ನ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಗೋಡ ಮುದ್ರೆ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಹಠಯೋಗದ ಒಂದು ಭಾಗವಾದ ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರ ಯೋಗವು ಗುದದ್ವಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಾನ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವಂಥದ್ದು ಈ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಮೂಲವ್ಯಾಧಿಗಳಿಂದ.

See also  ದೆವ್ವಗಿವ್ವ ಇಲ್ಲ ಅನ್ನೋರಿಗೆ ಸ್ಮಶಾನ ಕಾಯೋ ಗುರುವಪ್ಪನ ಚಾಲೇಂಜ್..ಈ ವಿಡಿಯೋ ಪೂರ್ತಿ ನೋಡಿ

ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ ಕುದುರೆ ಬಂಗಿ ಎಂದು ಕರೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೇ ಕುದುರೆಗಳ ಲಯಬದ್ದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನ ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಪೆರಿನಿಯಂ ಕೀಲುಗಳ ಸ್ನಾಯು ಗಳು ದೇಹದ ಆಕಾರ ಮತ್ತು ಸೊಂಟದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭಾಗವನ್ನು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸಿ ಶಾಂತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ ಅಶ್ವಿನಿ ಪ್ರಾಣಾಯಾಮದ ಮೂಲಕ ಶಿಶುನಾಳದ ಮೂಲಕ.

ಬೆನ್ನಿನ ಮೂಳೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾಣ ಅಥವಾ ಜೀವಶಕ್ತಿ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ತಾಂತ್ರಿಕ ಅಭ್ಯಾಸ ಈ ಅಭ್ಯಾಸ ಗುದದ ಭಾಗವನ್ನ ಲಯಬದ್ಧತೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದಾಗಿ ದೇಹದ ಒಳಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಅಶ್ವಿನಿ ಮುದ್ರೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪದ್ಮಾಸನ ಸಿದ್ದಾಸನ ಸುಖಾಸನ.

ಅಥವಾ ವಜ್ರಾಸನ ದಂತಹ ರಾಮದಾಯಕವಾದ ಹಾಸನ
ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೂ ಇದನ್ನು ಸಲಂಬ ಸರ್ವಸನ ದಂತಹ ವಿಲಂಬ ಲೋಹ ಬಂಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬಹುದು ಕುಳಿತಿರುವ ಆಸನದಿಂದ ಅಶ್ವಿನಿ ಯೋಗಾಸನವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಅಂದರೆ ಮೊದಲು.

ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಬೇಕು ನಂತರ ಉಸಿರಾಟದ ಹರಿವಿನ ಮೂಲಕ ದೇಹ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು
ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ ಅಶ್ವಿನಿ ಯೋಗ ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಎರಡು ರೀತಿಯಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ ಮೊದಲನೆಯದು ಪದ್ಮಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು.

ಸಂಪೂರ್ಣ ದೇಹವನ್ನು ನಿಶ್ಚಲಗೊಳಿಸಬೇಕು ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ
ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡಬೇಕು ನಮ್ಮ ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಮೂಲಾಧಾರ ಚಕ್ರಕ್ಕೆ ಅಂದರೆ ಗುದದ್ವಾರ ಕೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕು ಅಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಂದು.

See also  ಇನ್ಮುಂದೆ ಗೃಹಲಕ್ಷ್ಮಿ ಹಣ ಹತ್ತು ಸಾವಿರ..ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಇದ್ದವರಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್..

ಸ್ಪಂದನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬೇಕು ಇನ್ನು ಆವೃತ್ತಿ ಎರಡು ನೆಲಕ್ಕೆ ಚಾಪೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದಾದರು ಶುಬ್ರ ನೆಲಹಾಸನವನ್ನು ಹಾಕಿ ಕುಳಿತು ಕುಂಡಲಿ ಅದು ಮೂಲಾಧಾರ ಚಕ್ರದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">