ಇವರ ಮಧ್ಯೆ ಇರುವ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು..ಗೇ,ಹಿಜ್ರಾ,ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್,ಲೆಸ್ಬಿಯನ್ ಅಂದರೆ ಏನು...ಇವರ ಜೀವನ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ನೋಡಿ » Karnataka's Best News Portal

ಇವರ ಮಧ್ಯೆ ಇರುವ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು..ಗೇ,ಹಿಜ್ರಾ,ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್,ಲೆಸ್ಬಿಯನ್ ಅಂದರೆ ಏನು…ಇವರ ಜೀವನ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ನೋಡಿ

ಇವರ ಮಧ್ಯೆ ಇರುವ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಂಗಸರಿಗೆ ಮಗು ಅಂದ್ರೆ ಗಂಡ ಅಥವಾ ಹೆಣ್ಣೆಂದು ಎಲ್ಲರೂ ತುಂಬಾ ಆಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಕಾಯ್ತಾ ಇರ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಡೆಲಿವರಿ ಪೂರ್ತಿ ಆದ ನಂತರ ಡಾಕ್ಟರ್ ಬಂದು ಆ ಮಗುವಿನ ಜೆಂಡರ್ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಹುಟ್ಟಿದೆ ಅಥವಾ ಗಂಡು ಮಗು ಹುಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಆ ಕುಟುಂಬದವರ ಆನಂದಕ್ಕೆ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಇರಲ್ಲ.

ಆದರೆ ಒಂದು ವೇಳೆ ಅದೇ ಡಾಕ್ಟರ್ ಬಂದು ನಿಮಗೆ ಹುಟ್ಟಿದ್ದು ಹೆಣ್ಣು ಅಲ್ಲ ಗಂಡು ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ತಂದೆ ತಾಯಿಗಳ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಹೇಗಿತ್ತು? ನೀವೇ ಒಂದು ಸಲ ಊಹೆ ಮಾಡ್ಕೊಳ್ಳಿ ನಿಜಕ್ಕೂ ಈತ ಜನರ ಅಂದ್ರೆ ಯಾರು ಅವರು ಹೇಗೆ ಇರುತ್ತಾರೆ ಹಾಗೆ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಅಂದ್ರೆ ಯಾರು ಅವ್ರು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಆಂಗ್ರಿ ಬರ್ಡ್ಸ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಜೆಂಡರ್ ಇವರಿಬ್ಬರು ಒಂದೇನಾ ಅಥವಾ ಅಲ್ವಾ ಚಿತ್ರಗಳು ಎಂದು ಯಾರನ್ನು ಕರೀತಾರೆಗೆ ಎಂದು ಯಾರನ್ನು ಕರೀತಾರೆ? ಅದೆಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಯಾಕೆ? ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಇದರಗಳು ಅಂದ್ರೆ ಜನರು ಕೇಳಿ ನೋಡ್ತಾ ಇದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಯಾರು? ಇಂತಹ ಎಷ್ಟೋ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಿದ್ದೇನೆ.

See also  ಕೇವಲ 14 ಲಕ್ಷದೊಳಗೆ ತೊಟ್ಟಿ ಮನೆ ಲೋ ಬಜೆಟ್ಟಿನ ಸುಂದರ ತೊಟ್ಟಿ ಮನೆ...ಹೇಗೆ ಕಟ್ಟಿಸಬೇಕು ಎಲ್ಲಾ ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಮಾಹಿತಿ ನೋಡಿ

ಈ ಒಂದು ಲೇಖನದಿಂದ ನಿಮಗೆ ಅವರ ಮೇಲಿರುವ ಪೂರ್ತಿ ಅನುಮಾನಗಳು ಕ್ಲಿಯರ್ ಆಗಿಬಿಡುತ್ತವೆ. ತಿಂಗಳು ಸಿನಿಮಾದ ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ನೋಡಿ ಹಾಗೇ ಬಿಡಿ ಇಷ್ಟವಾದರೆ ಗೊತ್ತಲ್ವ ಈ ವಿಡಿಯೋಗೆ 1,00,000 ಕೊಟ್ಟು ನಮನ ಸಪೋರ್ಟ್ ಮಾಡೋದು ಮಾತ್ರ ಮರಿಬೇಡಿ ಲೇಟ್ ಮಾಡ್ದೆ. ಲೆಟ್ ಅಸ್ ಗೋ ಟು ದ ವಿಡಿಯೋ. ನಿಜಕ್ಕೂ ಓಟ ಮೊದಲ ಬಾರಿ ಹುಟ್ಟೋದು ಹೆಣ್ಣಾ ಗಂಡಾ ಎಂಬುದು ಹೇಗೆ ಡಿಸೈಡ್ ಆಗುತ್ತೆ. ಹಾಗೆ ಯಾರ ಮೇಲೆ ಇದು ಆಧಾರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮೊದಲು ನೋಡೋಣ. ಆದಷ್ಟು ಸಿಂಪಲ್ ಆಗಿ ಕ್ಲಿಯರ್ ಆಗಿ ಹೇಳೋ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡ್ತೀನಿ.

ಫೋಟೋ ಇಟ್ಟು ಕೇಳಿ ಮನುಷ್ಯನ ಶರೀರದಲ್ಲಿ ಅಂದ್ರೆ ಅದು ಸ್ತ್ರೀ ಅಥವಾ ಪುರುಷರು ಯಾರಾದರೂ ಆಗಲಿ ಅವರಲ್ಲಿ ಕಾಮನ್ ಆಗಿ 23 ಜೊತೆ ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಇರುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ 2382 ಅಂದ್ರೆ ಟ 46 ಪ್ರಮೋಷನ್ ಸಿಗುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲ 46 ಕ್ರೋಮೋಸೋಮುಗಳು ಎರಡೆರಡು ಜೊತೆ ಜೊತೆಯಾಗಿ ಟ 23 ಜೊತೆ ಕ್ರೋಮೋಗಳಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಈ 46 ಕ್ರೋಮೋಸೋಮುಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ತಾಯಿಗಳಿಂದ ವಂಶ ಪರಂಪರೆಯಿಂದ ಬಂದಿರುವ ಜನ 94 ಮೆಂಟ್ ಅಂದ್ರೆ ವಂಶಾವಳಿಯ ಮಾಹಿತಿ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟೋರ್ ಆಗಿರುತ್ತೆ.

ಆದ್ರೆ 23 ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ಗಳಲ್ಲಿ 22 ಕ್ರೋಮೋಸೋಮುಗಳು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಶೋಗಳು. ಆದರೆ ಉಳಿದ ಒಂದು ಜೊತೆ ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್‌ಗಳು ಇನ್ನೊಂದು ರೀತಿಯ ಕ್ರೋಮೋಗಳಾಗಿರುತ್ತವೆ. 22 ಜೊತೆಗಿನ ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ಗಳನ್ನು ಆಟೋ ಸಂಧು ಕರೀತಾರೆ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜನರಿಗೆ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಅಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಶರೀರ ಹೇಗಿರಬೇಕು, ಹೇಗೆ ತಯಾರಿ? ಆಗಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ವಾರಸತ್ವ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಎಲ್ಲವೂ ಕೂಡ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟೋರ್ ಆಗಿರುತ್ತೆ. ಇನ್ನು ಉಳಿದ ಒಂದು ಜೊತೆ ಕ್ರೊಮೋಸೋಮ್ನ್ನೇ ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ ಎಂದು ಕರೀತಾರೆಸಂಗಿ ಗ್ರಾಮ ಗಳ ಮೂಲಕವೇ ನಿಮ್ಮ ಅಜೆಂಡಾ ಏನು ಎಂಬುದನ್ನು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ

See also  4 ಮನೆ,9 ಸೈಟ್ ಮಾರಿ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜೀವನ ದ್ವಾರಕೀಶ್ ಕಣ್ಣೀರಿನ ಕಥೆ 51 ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 2 ನೇ ಮದುವೆ ಆಗಿದ್ದು ಹೇಗೆ ?crossorigin="anonymous">