ಭಾರತ Vs ಜಪಾನ್ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನರು ದಪ್ಪ ಯಾಕೆ ಆಗೋದಿಲ್ಲ ಗೊತ್ತಾ ? ಇವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಏನು ಗೊತ್ತಾ ? » Karnataka's Best News Portal

ಭಾರತ vs ಜಪಾನ್ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನರು ದಪ್ಪ ಯಾಕೆ ಆಗೋದಿಲ್ಲ ಗೊತ್ತಾ ? ಇವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಏನು ಗೊತ್ತಾ ?

ಜಪಾನೀಯರ ಆರೋಗ್ಯದ ಗುಟ್ಟೇನು?

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚವೇ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಜಪಾನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ 75 ರಷ್ಟು ಜನರು ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಕುಣಿದು ಕುಪ್ಪಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿದ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯೇ ಫ್ಯಾಟ್ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ನೋಡುವ ಜಪಾನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಪಾಲಿಸುವ ಡಯಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಏನು?

ಇವತ್ತಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಫಿಟ್ ಆಗಿರಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಜಿಮ್‌ಗೆ ಹೋಗಲೇ ಬೇಕು ಅನ್ನೋದು ಸುಳ್ಳು ಅಂತ ಪ್ರೂವ್ ಮಾಡಿದೆ. ಜಪಾನೀಸ್ ಅಮೆರಿಕ, ಜಪಾನ್ ಎರಡುಡೆಂಟ್ ಆಗಿದ್ರು. ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಒಬೆಸಿಟಿ ಅಂದ್ರೆ ಜನರಲ್ಲಿರುವ ಬೊಜ್ಜಿನ ಪ್ರಮಾಣ 43 ಶೇಕಡ ನಷ್ಟಿದೆ. ಅದೇ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 3% ಗಿಂತ ಕಮ್ಮಿ, ಜಪಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಇರೋಕೆ ಕಾರಣ ಅವರ ಇಷ್ಟ.

ಅದರಲ್ಲೂ ಮೇಲಾಗಿ ಅವರ ಜಪಾನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಫಾಸ್ಟ್ ಫುಡ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವರು ಕೇವಲ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾರೆ ಅಷ್ಟೇ. ಅದೇ ನಮ್ಮ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಂಪೇರ್ ಮಾಡಿದ್ರೆ 75% ಜನರು ಫಾಸ್ಟ್‌ಫುಡ್ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಹೆಲ್ತ್ ಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಮೆಲೋಡಿ ಹಾಡು, ಬರ್ಗರ್ ಕಿಂಗ್ ಕೆಎಫ್‌ಸಿ ಅಂತ ಫಾಸ್ಟ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಜಪಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಲೋನ್ ಅಲ್ಲಿರೋದು ಹೆಚ್ಚು. ಇದಲ್ಲದೆ ಜಪಾನೀಸ್ ಹಸಿವು ಎಂಬ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಫಾಲೋ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಇವರು ಕೇವಲ 80% ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ತುಂಬಿಸಿಕೊಳ್ತಾರೆ.

See also  ಕೇವಲ 14 ಲಕ್ಷದೊಳಗೆ ತೊಟ್ಟಿ ಮನೆ ಲೋ ಬಜೆಟ್ಟಿನ ಸುಂದರ ತೊಟ್ಟಿ ಮನೆ...ಹೇಗೆ ಕಟ್ಟಿಸಬೇಕು ಎಲ್ಲಾ ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಮಾಹಿತಿ ನೋಡಿ

ನಮ್ಮ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳೋದಾದ್ರೆ ಎರಡು ಚಪಾತಿ ಇಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಮೂರು ಪೂರಿ ಇಷ್ಟೇ. ಇದರಲ್ಲಿ ಇನ್ನೊಂದು ಮುಖ್ಯವಾದ ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಂದ್ರೆ ಟೈಮ್. ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನರು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಏಳು ರಿಂದ ಎಂಟು ಗಂಟೆಯೊಳಗೆ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ತಿಂಡಿಗಳನ್ನ ಲಿಮಿಟ್ ನಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿರುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ನಮ್ಮ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ್ರೆ ಇದು ಒಂಬತ್ತು ಗಂಟೆಯಿಂದ 12 ಗಂಟೆವರೆಗೂ ಇರುತ್ತೆ. ಇನ್ನು ಸಂಜೆ ಊಟವನ್ನ ನೋಡಿದ್ರೆ ಐದು ರಿಂದ 6 ಗಂಟೆ ಒಳಗೆ ಮುಗಿದಿರುತ್ತೆ. ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಅದು ಯಾವ ಸೀರಿಯಲ್ ಎಷ್ಟಾಗಿದೆ ಅನ್ನೋದರ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿರುತ್ತೆ.

ಇನ್ನು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡೋ ರೀತಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 95 ಪರ್ಸೆಂಟ್‌ನಷ್ಟು ಅಡುಗೆಯನ್ನು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅದು ಎಷ್ಟೇ ಆಗಿದ್ದರೂ ಫ್ಯಾಟ್ ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡ್ಕೊಳ್ಳೋಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೆ, ಅದೇ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನ ನೀರಿನಿಂದ ಬೇಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಶ್ಚರ್ಯವಾದರೂ ಇದು ಸತ್ಯ. ಜೊತೆಗೆ ಇವರು ಫುಡ್ ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ವಿಟಾಮಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕೊರತೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಇನ್ನು ಇವರಲ್ಲಿ ನೋಡಿದರೆ ಕಂಪನಿಯ ಮ್ಯಾನೇಜಿಂಗ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಆಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಕ್ಲೀನರ್ ಎಲ್ಲರು ವಾರದಲ್ಲಿ ಮೂರು ದಿನವಾದರೂ ನಡ್ಕೊಂಡು ಅಥವಾ ಸೈಕಲ್ ನ್ನು ಬಳಸಿ ಆಫೀಸ್‌ಗೆ ಹೋಗ್ತಾರೆ.

ಇಲ್ಲ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಇದರಿಂದ ಪೈಲಟ್ ಕೂಡ ಕಡಿಮೆ. ಇದು ಕೂಡ ಲಿಫ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಜೊತೆಗೆ ಒಬ್ಬ ಅವರ ಜಪಾನಿ ಆಯಸನ್ನ ಎಂಬತ್ತ ನಾಲ್ಕುವರೆ ವರ್ಷದವರೆಗೂ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  4 ಮನೆ,9 ಸೈಟ್ ಮಾರಿ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜೀವನ ದ್ವಾರಕೀಶ್ ಕಣ್ಣೀರಿನ ಕಥೆ 51 ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 2 ನೇ ಮದುವೆ ಆಗಿದ್ದು ಹೇಗೆ ?crossorigin="anonymous">