ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹರಾಜಿನ ಮನೆ ತಗೊಬೋದ..ಎಲ್ಲಿ ಖರೀದಿ ಮಾಡಬೇಕು..ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೋಡಿ » Karnataka's Best News Portal

ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹರಾಜಿನ ಮನೆ ತಗೊಬೋದ..ಎಲ್ಲಿ ಖರೀದಿ ಮಾಡಬೇಕು..ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೋಡಿ

ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹರಾಜಿನ ಮನೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾ ?

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಬ್ಯಾಂಕಿಂದ ನಾವೇನು ಪ್ರಾಪರ್ಟೀಸ್‌ನ ಪರ್ಚೇಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ ಅಂದ್ರೆ 30 40% ಡಿಸ್ಕೌಂಟ್ ಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಒಂಥರಾ ಇಂಟರೆಸ್ಟಿಂಗ್ ಆಗಿದೆ. ಹಾಗಿದ್ರೆ ಆ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ನಾವ್ ಏನು ಅಂತ ಹೇಳ್ತೀವಿ. ಇದನ್ನ ಹರಾಜಿನ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಅಂತ ಹೇಳ್ತೀವಿ ಅಂದ್ರೆ ಈ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಲ್ಲಿ ಲೋನ್ಗಳನ್ನು ತಗೋತೀವಿ ಹೋಮ್ ಲೋನ್,ಕಾರ್ ಲೋನ್, ಏನಾಗುತ್ತೆ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಲೋನ್ ಗಳನ್ನ ತಗೊಂಡಿದ್ ತಕ್ಷಣ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ ನಾವು ಇ ಎಂ ಐ ಕಟ್ಟೋಕೆ ಆಗೋದಿಲ್ಲ.

ಆಗ ಬ್ಯಾಂಕು ಏನ್ಮಾಡ್ತಾರೆ? ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಸತತವಾಗಿ ಕಟ್ಟಿಲ್ಲ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ನಮ್ಮ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿಯನ್ನು ಜಪ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್ ಮಾಡಿ ಅವರು ಆ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಏನಿರುತ್ತೆದಂತಹ ಹರಾಜಿಗೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಈ ಹರಜಾದಾಗ ಅದನ್ನ ಅವ್ರು ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಆಗಿ ನಮಗೆ ಮಾಡ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನ ಬಿಟ್ಟವರು ನಮಗೆ ಡಿಸ್ಕೌಂಟ್ ಸಿಗುತ್ತೆ ಹಾಗಿದ್ರೆ ಈ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳು ಹರಾಜಿನ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಪರ್ಸೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇಲ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ.

ಇದನ್ನ ತಗೊಂಡು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಂದನ್ನು ಕೂಡ ಇಲ್ಲಿನ ನಿಮಗೆ ಪಿನ್ ಮಾಡ್ತೀನಿ. ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಮಗೆ ಲೋನ್ ಕೊಡ್ತಾರೆ. ನಮ್ಮ ಪ್ರಾಪರ್ಟೀಸ್‌ನ ಪರ್ಚೇಸ್ ಮಾಡೋದಿಕ್ಕೆ ನಾವು ಕರೆಕ್ಟಾಗಿ ಲೋನ್ ಗೆ ಅಟ್ಯಾಚ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಂಟಾಕ್ಟ್ ಮಾಡೋದಕ್ಕೆ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ನಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಂತ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿಸ್‌ನವರು ಕಮ್ಮಿ ರೇಟ್ ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆಯವರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ

See also  ಇಂಧನ ಕಾರುಗಳ ಕಥೆ ಮುಗಿಸಿದ ಟೊಯೊಟಾ ನೀರಿನಿಂದ ಚಲಿಸುವ ಇಂಜಿನ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿಶ್ವದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲೇ ಟೊಯೊಟಾ ಮಾಡಿದ ಕ್ರಾಂತಿ ನೋಡಿ

ಇದನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಥಾರಿಟಿ ಅಂತ ಹೇಳ್ತೀವಿ ಅಂದ್ರೆ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಹರಾಜಾಗೋದು ಹಾಗಿದ್ರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ನ ಪರ್ಚೆಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ಅದು ಇದು ಪ್ರೊಸೆಸ್ ಹೇಗೆ ಇದರ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ಒಂದು ಕಮ್ಮಿ ರೇಟಿಗೆ ಪ್ರಾಪರ್ಟೀಸ್ ಇದೆ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ನಮಗೆದು ಬಂದೆ ಬರುತ್ತೆ. ಹಾಗಿದ್ದ ಮೇಲೆ ನಾವು ಹೇಗೆ ಈ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿಯನ್ನು ಪರ್ಚೇಸ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರತಿಯೊಂದನ್ನು ಕೂಡ ಆನ್ಲೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಚೆಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈಗ ಲೋನ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಇರುತ್ತೆ, ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡ್ಲೋ ಇನ್ನೊಂದು ಅನ್‌ಸೆಕ್ಯೂರ್ಡ್ ಈಸ್ ಎ ಕ್ಲೋಸ್ ಅಂದ್ರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಬರುವಂತದ್ದು ಹೋಂ ಲೋನ್ ಕಾರ್ ಲೋನ್

ಒಂದು ಕಡೆ ಮನೆಯ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಬೇಕು ಅಂತ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹತ್ತಿರ ಹೋಗಿ ಲೋಗಳನ್ನು ತಗೊಳ್ತೀನಿ. ಆ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ನಾವ್ ಪ್ಲೇ ಮಾಡಿದ್ವಿ. ನಮಗೆ ಏನಾಗುತ್ತೆ ಕರೆಕ್ಟಾಗಿ ಇದ್ದ ಕಟ್ಟಡಕ್ಕೆ ಆಗಲ್ಲ. ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಇಎಂಐ ಮಾಡ್ತೀವಿ ಅಂತಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ಆಗ ಏನಾಗುತ್ತೆ 15,00,000 ಅಥವಾ 20,00,000 ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಅಥವಾ 40,00,000 ಅಂತ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಸ್ವತ್ತು ಆಗುತ್ತೆ. ಇದನ್ನ ಸೆಕ್ಯುಲರ್ ಅಂತ ಹೇಳ್ತಾರೆ ಅಂದರೆ ಮನೆ ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರಲ್ಲಿರುವುದು ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಆಗುತ್ತೆ ಹಾಂ ಅಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಮನೆಗಳು ಸೆಕ್ಯೂರ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ, ಇನ್ನೊಂದುಕೊಂಡು ಕಾರ್ಲೊ ನಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡ್ತಿವಿ ನಾವು ಮತ್ತೆ ಹೋಗ್ತೀವಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲೋನ್ ತಗೋತೀವಿ ಕಾರಣ ಪರ್ಚೇಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ.

See also  ಸತತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಜನರಿಂದ 3 ಬಾರಿ ಗೆದ್ದು ಬೆಂಗಳೂರು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವಿಜಯ ಕಹಳೆ ಮೊಳಗಿಸಲು ಸಜ್ಜಾದ ಮಾನ್ಯ ಪಿ.ಸಿ ಮೋಹನ್

ನಮ್ಮ ಹೆಸರಲ್ಲಿ ಕಾರು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹತ್ತಿರ ಇರೋದ್ರಿಂದ ಕಾರ್ ಬಂದು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ಸ್ವತಃ ಸ್ವತ್ತಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಇದು ಸೆಕ್ಯುಲರ್ ಆಗಿ ಇರುತ್ತೆ. ಹಾಗೇನೇ ಬೈಕ್ಲೋ ಬಿಟ್ಟು ನಾವು ಹೋಗಿ ಬೈಕ್‌ನ ಪರ್ಚೇಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನನ್ನ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿದೀವಿ ಅಂತ ಅಂದರೆ ಅದನ್ನು ಕೂಡ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆಯವರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡ್ತಿದ್ದೀವಿ ಇನ್ನು ಕೂಡ ನಮಗೆ ಲಾಭ ಸಿಗುತ್ತೆ.

ನೀವು ಲೋನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಾಗೆಯೇ ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ ಅದಕ್ಕೆ ಅಂತ ಹಲವಾರು ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ನೀವು ಬ್ಯಾಂಕನವರಿಗೆ ಕೊಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಲೋನ್ ತಗೋಬೇಕಾದ್ರೆ ಈ ಒಂದು ಸೆಕ್ಯೂರ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಲೋನ್ ಗಳನ್ನು ತಗೊಂಡಿದ್ದೀರಾ. ಅನಿಸಿಕೆ ಏನು ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ಇದು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಆಗಿರಬಹುದು. ಪರ್ಸನಲ್ ಲೋನ್ ಆಗಿರಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡ್ತೀರಾ. ಆದರೆ ಇದು ಅಷ್ಟು ಸೆಕ್ಯೂರ್ ಆಗಿರಲ್ಲ ಲೋನ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ನೋಡ್ತಿರೋದು ಲೋಡ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಹಾಗಿದ್ದರೆ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೆ, ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">