ಏಪ್ರಿಲ್ ಒಂದರಿಂದ ಈ ನಾಲ್ಕು ರಾಶಿಯವರಿಗೆ ಅದೃಷ್ಟವೋ ಅದೃಷ್ಟ.. ನಿಮ್ಮ ರಾಶಿ ಇದೆಯಾ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ » Karnataka's Best News Portal

ಏಪ್ರಿಲ್ ಒಂದರಿಂದ ಈ ನಾಲ್ಕು ರಾಶಿಯವರಿಗೆ ಅದೃಷ್ಟವೋ ಅದೃಷ್ಟ.. ನಿಮ್ಮ ರಾಶಿ ಇದೆಯಾ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

ಏಪ್ರಿಲ್ ಒಂದರಿಂದ ಈ ನಾಲ್ಕು ರಾಶಿಯವರಿಗೆ ಅದೃಷ್ಟವೂ ಅದೃಷ್ಟ

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಇಪ್ಪತೈದು, ಮಾರ್ಚ್ 2024 ರ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಗಂಟೆಗೆ ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ? ಸೂತಕ ಕಾಲದ ಸಮಯ ಇದೆ. ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಈ ಒಂದು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿರಿ. ಸ್ನೇಹಿತರೆ ಇಂದಿನ ಇವಳದಲ್ಲಿ ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುವಂತಹ ವಿಷಯ ಏನಿದೆ ಅಂದ್ರೆ 2000 ಇಪ್ಪತ್ತನಾಲ್ಕನೇ ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಎಷ್ಟು ಗಂಟೆಗೆ ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಇದರ ಪೂರ್ತಿಯಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿಸ್ತೀವಿ.

ಸ್ನೇಹಿತರೆ ಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಹಾಗು ಧಾರ್ಮಿಕ ಎರಡು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವ ಇದೆ. ಇದರ ಪ್ರಭಾವ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವರಾಶಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಬರುವಂತಹ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ಮನುಷ್ಯರಲ್ಲಿ ತುಂಬಾನೇ ಉತ್ಸಾಹ ಮೂಡುತ್ತದೆ. ಗ್ರಹಣದ ಕೌಲಿಕ ಘಟನೆಗಳು ತಮ್ಮ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಆಧಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಇವುಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಮಹತ್ವ ಕೂಡ ಇರುತ್ತದೆ.

ಇದು ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಆಗಿದ್ದವ. ಇದು ಇಪ್ಪತೈದು ಮಾರ್ಚ್ 2024 ರ ಸೋಮವಾರದ ದಿನ ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಇದು ವರ್ಷದ ಮೊದಲನೆಯ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ಪೂರ್ಣ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಆಗಿದೆ. ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ಇದರ ಪ್ರಭಾವ ಇರುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಸಮಯಾನುಸಾರವಾಗಿ ಇಪ್ಪತೈದು ಮಾರ್ಚ್ ದಿನದಂದು ಮುಂಜಾನೆ 10:00 ಘಂಟೆ ಇಪ್ಪತ್ತನಾಲ್ಕು ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ ಈ ಗ್ರಹಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:02 ನಿಮಿಷದವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

See also  ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಸಾಕು ಹಣ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಹುಡುಕಿ ಬರುತ್ತದೆ..ಪವರ್ ಫುಲ್ ರೆಮಿಡಿ

ಈ ಗ್ರಹಣ ಅಂತ ನಮ್ಮ ಭಾರತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಾಣೋದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇದು 100 ಅಮೆರಿಕ, ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕ, ಏಷ್ಯಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಾದ ಚೀನಾ, ಜಪಾನ್ ನ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ ಅಂತ ತಿಕಾ ಆಫ್ರಿಕಾ ಆಗಲಿ ಎ ರ ಪ ನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ತುಂಬಾನೇ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾದ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣ ಆಗಿದ್ದು, ಈ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣವು ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿಯಲಿದೆ. ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಜನರ ಜೀವನದಲ್ಲಿಯೇ ಇದರ ಪ್ರಭಾವ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ರಾಶಿಯ ಗುರು ನಕ್ಷತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತ ಜನರು ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ವಹಿಸುವುದು ಇಂಪಾರ್ಟೆನ್ಸ್ ಇದೆ. ಇದು ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಅಂದ್ರೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕಾರದ ಅಶುಭ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಕೂಡ ತರಲಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇದರ ಸೂತಕ ಕಾಲ ಗ್ರಹಣ ಹಿಡಿಯುವ ಒಂಬತ್ತು ಘಂಟೆ ಮುನ್ನ ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ ಅಂದ್ರೆ ಎಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೇಳಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಂಜಾನೆ 10:24 ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಯಂಕಾಲ ಮೂರು ಗಂಟೆವರೆಗೂ ಇರುತ್ತದೆ.

ಹಾಗಾಗಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಇರುವಂತಹ ದೊಡ್ಡದಾಗಿರುವ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಆಗಿದೆ. ಸ್ನೇಹಿತರೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರು. ಈ ದಿನ ಚಾಕು ಸೂಜಿ ಹರಿದ ವಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಕೆ ಮಾಡಬಾರದು. ಅಡುಗೆ ಮಾಡೋ ದಾಗಲಿ ಊಟ ಮಾಡೋದು ಕೂಡ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಮನೆಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಆಚೆ ಹೋಗಬಾರದು ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಜಪ ಮಾಡಬೇಕು.

See also  2024 ಏಪ್ರಿಲ್ ಗುರು,ಮೇಷ ರಾಶಿಯಿಂದ ವೃಷಭಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶ 12 ರಾಶಿಗಳ ಫಲ ಶ್ರೀ ಸಚ್ಚಿದಾನಂದ ಗುರೂಜಿ ಅವರಿಂದ

ಉದಾಹರಣೆಗಾಗಿ ಹೋಗಿ ನಮ ಶಿವಾಯ ಮಹಾ ಮೃತ್ಯುಂಜಯ ಮಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಜಯಶ್ರೀಕೃಷ್ಣ ಈ ರೀತಿಯ ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಜಪ ಮಾಡಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ವಹಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಇಂಪೋರ್ಟೆಂಟ್ ಇದೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ

[irp]


crossorigin="anonymous">