ಗಂಡಸರ ಶಿ:ಶ್ನದ ಮುಂದಿನ ಭಾಗದ ಚರ್ಮ ಹಿಂದೆ ಹೋಗದಿದ್ದರೆ ಏನಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಡಾ..ಅಂಜನಪ್ಪ ಅವರು ಹೇಳುವ ಈ ಸೂಚನೆ ಕೇಳಿ » Karnataka's Best News Portal

ಗಂಡಸರ ಶಿ:ಶ್ನದ ಮುಂದಿನ ಭಾಗದ ಚರ್ಮ ಹಿಂದೆ ಹೋಗದಿದ್ದರೆ ಏನಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಡಾ..ಅಂಜನಪ್ಪ ಅವರು ಹೇಳುವ ಈ ಸೂಚನೆ ಕೇಳಿ

ಇಂದಿನ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂಜಿ ಮಾಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಮುಂಜಿ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಇದು ರಿಚಿಯನ್ ಮಾಮಾಡಿಯನ್ಸ್ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಹುಟ್ಟಿದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಗಂಡಿಗೂ ಮುಂಜಿ ಮಾಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅವರ ರಿಜಿಯನ್ಸ್ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಜ್ಯೂಸ್ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಇದಾರೆ, ಯೂರೋಪ್ ಕಂಟ್ರಿ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇವರು ಇರುತ್ತಾರೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಅವರು ಆದ ತಕ್ಷಣ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸರ್ಕಮ್ಸ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಏನು ಎಂದರೆ ಗಮನವಿಟ್ಟು ಕೇಳಿ ಮನೆಗೆ ಹೋದ ನಂತರ ನೋಡಿ ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳ ಮಾನ್ಯ ಫೀನಿಸ್ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ಭಾಗ ಸಾಫ್ಟ್ ನಂತರ ಅದರ ಮುಂದೆ ಇರುವುದನ್ನು ಪಿಂಗಾ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ನಲ್ಲಿ ಗ್ಲಾನ್ಸ್ ಫಿನಿಶ್ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಚರ್ಮ ಕವರಾಗಿರುತ್ತದೆ. ದೊಡ್ಡವರಿಗೆ ಚರ್ಮ ಹಿಂದೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಚಿಕ್ಕವರಿಗೆ ಅದು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ಗ್ಲಾನ್ಸ್ ತುಂಬಾ ಸೆನ್ಸಿಟಿವ್.

ಅದಕ್ಕೆ ದೇವರು ಚರ್ಮವನ್ನು ಕವರ್ ಮಾಡಿರುತ್ತಾರೆ. ಬರುತ್ತಾ ಬರುತ್ತಾ ಅದು ಹಿಂದೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಹಿಂದೆ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ಸಿಗ್ಮ ಅದು ತುಂಬಾ ವಾಸನೆ ಇರುತ್ತದೆ ಬಹಳ ಜನಕ್ಕೆ ಅದನ್ನು ಹಿಂದೆ ಮಾಡಿ ವಾಶ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ. ಆ ಚರ್ಮವೇ ಹಿಂದೆ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ಡಾಕ್ಟರ್ ಗಳು ಅದನ್ನು ತೆಗೆಯುತ್ತಾರೆ ಅದನ್ನು ಕಥನ ಅಥವಾ ಮುಂಜಿ ಎಂದು ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ಹೈಜಿನ್ ಚೆನ್ನಾಗಿರುತ್ತೆ.

See also  ಸತತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಜನರಿಂದ 3 ಬಾರಿ ಗೆದ್ದು ಬೆಂಗಳೂರು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವಿಜಯ ಕಹಳೆ ಮೊಳಗಿಸಲು ಸಜ್ಜಾದ ಮಾನ್ಯ ಪಿ.ಸಿ ಮೋಹನ್

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಸರ್ಕಂಫ್ಯೂಷನ್ ಆಗಿರುವಂತಹ ಪೀನಿಸ್ಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಬಹಳ ಸಲ ಹೇಳುವಂತೆ ಪೀನೆಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಒಂದು ಕಾರಣ ಎಂದರೆ ಸಿಗ್ಮ ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡದೆ ಇರುವುದು. ಅಂಥವರಿಗೆ ಸರ್ ಕನ್ಫ್ಯೂಷನ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದದ್ದು ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವಂತವರಿಗೆ 40 45 ವರ್ಷದವರೆಗೆ ಚರ್ಮ ಹಿಂದೆ ಮುಂದೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಬಂದ ನಂತರ ಆ ಚರ್ಮ ಸ್ಕ್ರಾಚ್ ಆಗಿದೆ ಊದಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಇರಿಟೇಟ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಬಂದರೆ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಸ್ಕಿನ್ ಮತ್ತು ಗ್ಲಾನ್ಸ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಲನೋ ಫಾಸ್ಟ್ ಟೈಟೀಸ್ ಅಂದರೆ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಪದೇ ಪದೇ ಆಗುತ್ತದೆ. ಬಹಳ ತಂದೆ ತಾಯಿಯಂದಿರು ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ರಿಸರ್ಚ್ ಮಾಡುವಾಗ ಬಲೂನ್ ತರ ಊದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾದ ನಂತರ ತೊಟ್ಟು ತೊಟ್ಟು ತಯಾರಿಸುವ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದರೆ ಇದನ್ನು ಸಹ ಫೈವ್ಮೌಸಿಸ್ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ.

ಅನೇಕ ತಂದೆ ತಾಯಿಗಳ ಹೇಳುವುದೆಂದರೆ ಡೋಂಟ್ ವರಿ ಏನು ತೊಂದರೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. 5 ವರ್ಷದ ತನಕ ವೇಟ್ ಮಾಡಿ ನಂತರ ಸರ್ಕಂಸಸ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ. ಬಾಂಧವರಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿನಂತಿ ಮಸೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿಸುವ ಬದಲಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದನ್ನೇ ಸರ್ಕಮ್ ಟ್ಯೂಷನ್ ಕಥನ ಮಾಡುವುದು ಮುಂಜಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಮನೆ ಕಟ್ಟುವ ಮುನ್ನ ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾ ಹೋಮ್ ಲೋನ್ ಪಡೆದು ಮನೆ ಕಟ್ಟುವುದು ಸರಿಯೇ..

[irp]


crossorigin="anonymous">