ಪ್ರತಿ ದಿವಸ ಜೀರಿಗೆ ತಿಂತಿದ್ದೀರಾ ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿದರೆ ಶಾಕ್..ಜೀರಿಗೆಯಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭ ಹಾಗೂ ನಷ್ಟ ನೋಡಿ - Karnataka's Best News Portal

ಪ್ರತಿ ದಿವಸ ಜೀರಿಗೆ ತಿಂತಾ ಇದ್ದೀರಾ? ಇದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಂಡರೆ ಶಾಕ್!!ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಅಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಜೀರಿಗೆ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತದೆ ಅದರಲ್ಲೂ ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಬಳಸದೆ ಇರುವವರು ಯಾರು ಇಲ್ಲ ಎಂದೇ ಹೇಳಬಹುದು. ಅದರಲ್ಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನ ಜೀರಿಗೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿ ಸುವುದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು,ಜೊತೆಗೆ ದೇಹದ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು,ಗ್ಯಾಸ್ಟಿಕ್ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಯಬೇಕಾದ ವಿಷಯ ಏನು ಎಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅದು ನಮಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ತಂದು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಅತಿಯಾದರೆ ಅಮೃತವು ವಿಷ ಎನ್ನುವಂತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಜೀರಿಗೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೆಲ್ಲ ರೀತಿಯಾದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಎದುರಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಈ ದಿನ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.


ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಅಜೀರ್ಣತೆ ಎನ್ನುವುದು ಅವನ ಆರೋಗ್ಯದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಶತ್ರು| ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇರಬೇಕಾದಂತಹ ಮನುಷ್ಯ ತನ್ನ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಜೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ಅವನು ತನ್ನದಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭ ದಲ್ಲಿ ವಾಕರಿಕೆ ವಾಂತಿ ಎದೆ ಉರಿ ಗ್ಯಾಸ್ಟಿಕ್ ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕೂಡ ಸರ್ವೇ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಈ ರೀತಿಯಾದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನ ವೈದ್ಯರು ನೀಡಿದಂತಹ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಪದೇಪದೇ ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಣಿಸಿ ಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದರೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಕೂಡ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಹಾಗೂ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಕೂಡ ಅದು ಅಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಹಾಗೆಂದು ಗ್ಯಾಸ್ಟಿಕ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೂ ಕೂಡ ಸುಮ್ಮನಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಹಾಗಾಗಿ ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಗೆ ಬರುವುದು ನಮ್ಮ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಜೀರಿಗೆ ಕಾಳುಗಳು ಹಾಗಾಗಿ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾದರೆ ಸಾಕು ಎಂದು ಆ ಒಂದು ಪದಾರ್ಥ ವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿರುತ್ತೇವೆ ಆದರೆ ಜೀರಿಗೆಯ ಒಂದು ಮುಖವನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತೊಂದು ಮುಖವನ್ನು ಯಾರು ನೋಡಿಲ್ಲ ಹಾಗಾ ದರೆ ಜೀರಿಗೆಯನ್ನು ಹೇರಳವಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸುವು ದರಿಂದ ಯಾವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಎದುರಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೋಡುವುದಾದರೆ.

ಜೀರಿಗೆ ಕಾಳುಗಳು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣ ದ ಎಣ್ಣೆಯ ಅಂಶ ಹೊಂದಿದ್ದು ಇದು ನಮ್ಮ ಲಿವರ್ ಅಥವಾ ಕಿಡ್ನಿಯ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಆಯುರ್ವೇದ ತಜ್ಞರ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಜೀರಿಗೆ ಕಾಳುಗಳನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡಲು ಹೋಗ ಬಾರದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *