ನೀವು ನಿತ್ಯ ಬಳಸುವ ಈ ಅಡುಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹೇಗೆಲ್ಲ ತಯಾರುಗುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತೆ ಅಬ್ಬಾ ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಹೇಗೆ ಮೋಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ನೋಡಿ - Karnataka's Best News Portal

ನೀವು ನಿತ್ಯ ಬಳಸುವ ಈ ಅಡುಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹೇಗೆಲ್ಲ ತಯಾರುಗುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತೆ ಅಬ್ಬಾ ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಹೇಗೆ ಮೋಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ನೋಡಿ

ನೀವು ನಿತ್ಯ ಬಳಸುವ ಅಡುಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹೇಗೆಲ್ಲ ತಯಾರಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ?ಒಂದು ಲೀಟರ್ ಶೇಂಗಾ ಎಣ್ಣೆ ತಯಾರಿಸಲು ಸುಮಾರು 2 ಕೆಜಿಯಷ್ಟು ಶೇಂಗಾ ಬೀಜಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಇವತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕೆಜಿ ಶೇಂಗಾ ಬೀಜದ ಬೆಲೆ ಹೋಲ್ಸೇಲ್ ದರದಲ್ಲೂ ಸಹ ಸುಮಾರು 120 ರೂಪಾಯಿ ತಗುಲುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ 2 ಕೆಜಿ ಶೇಂಗಾ ಬೀಜದ ದರ 240 ರೂಪಾಯಿ ತಗುಲುತ್ತದೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಆದರೆ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಲೀಟರ್ ಶೇಂಗಾ ಎಣ್ಣೆಯು 170 ರೂಪಾಯಿಗೆಲ್ಲ ಈಗ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯವರು 70 ರೂಪಾಯಿ ನಷ್ಟ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ನಮಗೆ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದ್ದರೆ ಅದು ತಪ್ಪು ಇಲ್ಲಿ ರಿಫೈನ್ಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದಲೇ ಇಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಟೆಕ್ನಿಕಲಿ ಈ ರಿಫೈನ್ಮೆಂಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಐದು ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ನಡೆಯುತ್ತದೆ.


ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು ಡಿಗ್ಯೂಮಿಂಗ್, ನ್ಯೂಟ್ರಲೈಸೇಶನ್, ಬ್ಲೀಚಿಂಗ್, ವೆಂಟಿಲೈಜೇಷನ್, ಹಾಗೂ ಡಿ ಆರ್ಡಿನೇಷನ್, ಇಷ್ಟು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ದಾಟಿ ಯಾವುದೇ ಎಣ್ಣೆ ಕಾಳು ರಿಫೈನ್ಡ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಇದನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಈ ರಿಫೈನ್ಮೆಂಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸುವುದು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾ ಗಿರುವುದರಿಂದ ಇವರು ಈ ಫಿಲ್ಟರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸುವಾಗ ಅದಕ್ಕೆ ಎಕ್ಸೇನ್ ಎಂಬ ದ್ರಾವಕವನ್ನು ಬೆರೆಸುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಎಣ್ಣೆಯ ಸತ್ವವನ್ನು ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಹೋಗಲಾಡಿಸಿ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಅದರ ಕೃತಕ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಗಳು ಹೇಗೆ ಕ್ರೂಡ್ ಆಯಿಲ್ ನಿಂದ ಬರುತ್ತದೆಯೋ ಹಾಗೆಯೇ ಈ ಎಕ್ಸೇನ್ ಸಹ ಕ್ರೂಡ್ ಆಯಿಲ್ ನಿಂದ ಬರುವಂತಹ ಒಂದು ಸಬ್ಸ್ಟೆನ್ಸ್ ಇದು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೈಗೆ ಪೇಂಟ್ ಆದಾಗ.

See also  ಶ್ರೀಶೈಲ ಪಾದಯಾತ್ರೆಗೆ ಹೋದವರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹೇಗಿದೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ಯಾವುದು ಸತ್ಯ ಸುಳ್ಳು ನೀವೆ ನಿರ್ಧರಿಸಿ

ಹೇಗೆ ಟರ್ಪೆನ್ಟ್ ಆಯಿಲ್ ಬಳಸಿ ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ತೊಳೆಯುತ್ತೇವೋ ಹಾಗೆಯೇ ಈ ಎಕ್ಸೇನ್ ಸಹ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಎಲ್ಲ ಸತ್ವಾಂಶವನ್ನು ಸಹ ಕುಂದಿಸುತ್ತದೆ ಇದನ್ನು ಎಣ್ಣೆಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ 200 ರಿಂದ 300 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಹೀಟ್ ನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿದಾಗ ಇದು ಎಣ್ಣೆಯ ಸತ್ವವನ್ನೆಲ್ಲ ತೆಗೆದು ಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಕ್ಸೇನ್ ಎಂಬ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ ಮಿಶ್ರಿತ ಈ ಸಬ್ಸ್ಟೆನ್ಸ್ ಮಿಶ್ರಣದಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಎಣ್ಣೆ.

ಅಂಟು ಅಂಟಾಗಿ ಜಿಗುಟಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಮಿನರಲ್ಸ್ ವಿಟಮಿನ್ ಹಾಗೂ ಎನ್ಸೈಮ್ಸ್ ಇರುವುದರಿಂದ ಇದು ಹೀಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಈ ಸ್ಟಿಕ್ಕಿನೆಸ್ ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಅದಕ್ಕೆ ಪಾಸ್ಪರಸ್ ಆಸಿಡ್ ಬೆರೆಸುತ್ತಾರೆ ಈ ಆಸಿಡ್ ಅನ್ನು ನಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡರೆ ಚರ್ಮವು ಸುಟ್ಟು ಹುರುಪುಗಳು ಏಳುತ್ತದೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">