ಖಾದರ್ ಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 1500 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರೀ..ಸ್ಪೀಕರ್ ಯುಟಿ ಖಾದರ್ ಅವರ ಪವರ್ ನೋಡಿ - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಖಾದರ್ ಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 1500 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಫ್ರೀ…ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಖಾದರ್ ಅಂದರೆ ಸ್ಪೀಕರ್ ಅವರಿಗೆ ಇರುವ ಪವರ್ ಎಂತದ್ದು ಸಿಎಂ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಅವರಿಗೂ ಇಲ್ಲದಿರುವ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪವರ್ ಈ ಸ್ಪೀಕರ್ ಅವರಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಇವರ ಕೈಯಿಂದ ಯಾವ ಯಾವ ಕೆಲಸಗಳು ಆಗಬಹುದು ಇವರ ತಿಂಗಳ ಸಂಬಳ ಎಷ್ಟು.

ಇರಬಹುದು ಇವರು ಮನಸ್ಸು ಮಾಡಿದರೆ ಯಾರನ್ನು ಬೇಕಾದರೂ ಅವರರಾ ಗೆ ಡಿಸ್ಮಿಸ್ ಅಥವಾ ಅನರ್ಹ ಗೊಳಿಸಬಹುದಾ ಹೀಗೆ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲಿದೆ ಮೊದಲಿಗೆ ಸರ್ಕಾರ ರಚನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ನಂತರ ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳೆಲ್ಲ ಸೇರಿ ಸ್ಪೀಕರ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಇದಕ್ಕೆ ಸಂವಿಧಾನದ 178ನೇ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ.

ಸ್ಥಾನ ಇದೆ ಒಂದೇ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಮತದಾನ ನಡೆಸದೆ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಅವರೇ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಸ್ಪೀಕರ್ ಆಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಾರೆ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ರಾಜ್ಯಪಾಲರ ನಿರ್ದೇಶನದಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಈಗ ಇರುವ ಸ್ಪೀಕರ್ ಯುಟಿ ಖಾದರ್ ಅವರು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ.

ಇವರಲ್ಲಿರುವ ಮೊದಲ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಏನೆಂದರೆ ಯಾವ ಪಕ್ಷದವರಿಗೂ ಪರವಾಗಿ ಇವರು ಮಾತನಾಡಬಾರದು ಸದನದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಇವರ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ನಂತರ ಸದನದಲ್ಲಿರುವ ರೂಲ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಪಾಲಿಸುವಂತೆ ಇವರು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಹಾಗೂ ತುಂಬಾ ಶಿಸ್ತಿನಿಂದ ಅದು ನಡೆಯಬೇಕು ಕದನದ ಚರ್ಚೆ ಹಾಗೂ ಪಕ್ಷಗಳ.

ಮಾತುಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಿ ನಂತರ ಸರಿಯಾಗಿ ತೀರ್ಪನ್ನು ಕೊಡುವುದು ಮತ್ತು ಯಾರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಇರಬೇಕು, ಯಾವುದೇ ಒಬ್ಬ ಶಾಸಕನು ತನ್ನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಬಿಡುವುದಾದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಇವರು ಮೊದಲು ಪರ್ಮಿಷನ್ ಕೊಡಬೇಕು ಹಾಗೂ ಯಾರನ್ನು ಬೇಕಾದರೂ ಅಂದರೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾದ.

ಮಾಹಿತಿ ಇದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಅವರನ್ನು ಅರ್ಹ ಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದ ಒಂದು ಪವರ್ ಕೂಡ ಇವರಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಸ್ಪೀಕರ್ ಅವರು ಆ ಒಂದು ಸರ್ಕಾರ ಎಂದು ಶುರುವಾಗಿ ಅಂತ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ಇವರ ಆಳ್ವಿಕೆ ಆ ಸದನದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ, ಇವರಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 75,000 ಸಂಬಳ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಅದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅದಕ್ಕೆ ಹತ್ತರಷ್ಟು ಹಣ ಸರ್ಕಾರದಿಂದಲೇ ಮಂಜೂರು ಆಗುತ್ತದೆ.

ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವುದು ಹಳೆಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಎಸೆಯುವ ಅಧಿಕಾರ ಇವರಿಗೆ ಕೂಡ ಇದೆ ಸದನವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಮುಂದೂಡುವ ಅಧಿಕಾರ ಕೂಡ ಇದೆ ಶಾಸಕರು ಸದನದಲ್ಲಿ ಅಶಿಸ್ತು ತೋರಿಸಿದರೆ ಅವರನ್ನು ಸಸ್ಪೆಂಡ್ ಮಾಡುವ ಅಧಿಕಾರ.

ಕೂಡ ಇದೆ ಈಗ ಖಾದರ್ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರ ಮೇಲೆ ಪವರ್ ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಇವರ ಪರ್ಮಿಷನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಶಾಸಕ ಪಕ್ಷಾಂತರ ಮಾಡಿದರೆ ಅವರನ್ನು ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸುವ ಅಧಿಕಾರ ಖಾದರ್ ಅಂದರೆ ಸ್ಪೀಕರ್ ಗೆ ಇದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *