ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ..ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಸೈಟ್ ಜಾಗ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ - Karnataka's Best News Portal

ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ..ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಸೈಟ್ ಜಾಗ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ

ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿ… ಇರಲಿ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಇಲ್ಲದೆ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ಬಡ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಇದೀಗ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮನೆ ಮತ್ತು ಜಾಗ ಇಲ್ಲದವರಿಗೆ ಬಂಪರ್ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಮ್ಮ ಬಳಿಯೂ ಇರಲು ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಜಾಗ ಇಲ್ಲದೆ ಬಾಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ.

ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಪಿಎಂ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮನೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ ಏನಲ್ಲ ಅರ್ಹತೆಗಳು ಇರಬೇಕು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬೇಕಾಗುವ ದಾಖಲಾತಿಗಳು ಏನು ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಎಂಬ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ಅಥವಾ ಬಡವರ್ಗದವರಿಗೆ ಮನೆ ಒದಗಿಸಲು.

ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆ ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಇದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ಇಲ್ಲದ ದೇಶದ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಸಹಾಯಮಾಡುತ್ತದೆ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಭೌಗೋಳಿಕ ಸ್ಥಳದ ಪ್ರಕಾರ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಮನೆ ಮಾಡಲು ದಾರಿ ತೋರಿಸಬೇಕು ಈ ಬಾರಿ ಬಜೆಟ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಪಿಎಂ ವಸತಿ ಕೊರತೆಯನ್ನ.

66 ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗದವರಿಗೆ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆರ್ಥಿಕ ನೆರವು ನೀಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಸರ್ಕಾರ ಗ್ರಾಮೀಣ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದೆ ಸ್ವಂತ ಮನೆ ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ.

See also  ವಿನೋದ್ ರಾಜ್ ಅಸಲಿ ಗುಣ ಗೋಪ್ರೋ ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆ..ವಿನೋದ್ ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮೊನ್ನೆ ಆಗಿದ್ದೇನು ಗೊತ್ತಾ ?

ಮನೆ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಕೊಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸೌಚಾಲಯ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ 12,000 ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಬಡ ನಾಗರಿಕರು ಸಹ ಉತ್ತಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಇದು ಅವರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನ ತರುತ್ತದೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಒಂದು ಕೋಟಿ ಮನೆಗಳ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ.

ನೆರವು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಈ ಬಯಲು ಪ್ರದೇಶದ ಜನಗಳಿಗೆ 1,20,000 ಮಲೆನಾಡಿನ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಲಕ್ಷದ ಮೂವತ್ತು ಸಾವಿರ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ 60:40 ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಮನೆ ಹಾಗೂ ಶೌಚಾಲಯ ನಿರ್ವಾಣಕ್ಕೆ.

ಸರ್ಕಾರ 12,000 ನೆರವು ನೀಡಲಿದೆ ಎಲ್ಲ ಬಡ ನಾಗರಿಕರು ಈ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆದು ಮನೆ ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡು ಉತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ವಸತಿ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ದಿಂದ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ 25 ವರ್ಷ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಕರ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷರರಾಗಿ.

ಇರಬಾರದು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗದವರು ಮಾತ್ರ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮ ಅಥವಾ ಸಮುದಾಯದ ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಮಾಹಿತಿ ಜಾತಿಗಳು ಮಾಹಿತಿ ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದ ಜನರು ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನ ಹಾಕಬಹುದು.

See also  ವಿನೋದ್ ರಾಜ್ ಅಸಲಿ ಗುಣ ಗೋಪ್ರೋ ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆ..ವಿನೋದ್ ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮೊನ್ನೆ ಆಗಿದ್ದೇನು ಗೊತ್ತಾ ?

ಅಗತ್ಯವಾದ ದಾಖಲಾತಿಗಳು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಲಿಂಕ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಮೊಬೈಲ್ ನಂಬರ್ ಪಾಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಗಾತ್ರದ ಫೋಟೋ ಪಿಎಂ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">