ಎಂಥಾ ಬೆನ್ನು ನೋವಿದ್ರು ಸರಿ ಮಾಡಬಹುದ? ಯಾಕೆ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಬರುತ್ತೆ ಡಾಕ್ಟರ್ ಬಿಚ್ಚಿಟ್ಟರು ನಿಜಾಂಶ.ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ - Karnataka's Best News Portal
https://adulateearring.com/t77pg9f0bn?key=27d0eac1279d1d54f242ce019dac0514

ಎಂಥ ಬೆನ್ನು ನೋವಿದ್ರು ಸರಿ ಮಾಡಬಹುದಾ? ಡಾಕ್ಟರ್ ಬಿಚ್ಚಿಟ್ಟರು ಸತ್ಯ ಅಂಶ.ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಬೆನ್ನು ನೋವು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.ಒಂದು ದೊಡ್ಡ 92% ಜನರು ಕೆಲವು ಹಂತದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನಲ್ಲಿ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದು 10% ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಬೆನ್ನು ನೋವನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅನುಭವಿಸುವ ನೋವು ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಿಡ್ನಿ ಅರೋಗ್ಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹಾಳಾಗಿದೆ ಅಂತ ಈ ಸೂಚನೆಗಳು ಹೇಳುತ್ತೆ ನೆಗ್ಲೆಟ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅಪಾಯ

ಯಾವುದೇ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಚಲನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಎಷ್ಟು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಶಂಸಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ. ನಿಮಗೆ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಬರುವವರೆಗೆ, ಅಂದರೆ.ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಬೆನ್ನುನೋವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೇನು ಮತ್ತು ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆನ್ನುನೋವಿನ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಬೆನ್ನು ನೋವು ತೀವ್ರ ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆಗಿರಬಹುದು.  ತೀವ್ರವಾದ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ.  ದೀರ್ಘಕಾಲದ  ಬೆನ್ನು ನೋವು, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿರಂತರ ಅಥವಾ ಮರುಕಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಸಮಂಜಸವಾದ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನು ಮೀರಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಇರುತ್ತದೆ.

ಬೆನ್ನು ನೋವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ನೀವು ಬೆನ್ನು ನೋವನ್ನು ಜುಮ್ಮೆನ್ನುವುದು ಅಥವಾ ಸುಡುವ ಸಂವೇದನೆ, ಮಂದ ನೋವು ಅಥವಾ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ನೋವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಬೆನ್ನು ನೋವು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲು, ಸೊಂಟ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪಾದದ ಅಡಿಭಾಗ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಹದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನೋವು ಅಥವಾ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು.

ಐದು ವರ್ಷದಿಂದ ಈಕೆಯ ಬಾಡಿ ಕೂಡ ಸಿಕ್ಕಿರಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಮೊನ್ನೆ ಈಕೆ ಎಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿದ್ದಾಳೆ ಗೊತ್ತಾ. ಟಿವಿ ನಿರೂಪಕಿ ಸ್ಟೋರಿ ಕೇಳಿ ಪೊಲೀಸರೇ ದಂಗಾದರು

ಇಲ್ಲಿದೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಮನೆಯ ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯೊಂದಿಗೆ ಬೆನ್ನು ನೋವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೆಲವು ವಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.  ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಸುಧಾರಿಸದಿದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸದ ಹಲವಾರು ಬೆನ್ನುನೋವಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಇವೆ. ಅಪರೂಪದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಬೆನ್ನು ನೋವು ಗಮನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದರೆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಡಾಕ್ಟರ್ ಅನ್ನ ಕನ್ಸಲ್ಟ್ ಮಾಡಿ.

ತೀವ್ರ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸುಧಾರಿಸುವುದಿಲ್ಲಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡೂ ಕಾಲುಗಳ ಕೆಳಗೆ ಹರಡುವುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೋವು ಮೊಣಕಾಲಿನ ಕೆಳಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದರೆ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡೂ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ದೌರ್ಬಲ್ಯ, ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಜುಮ್ಮೆನಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ವಿವರಿಸಸಲಾಗದ ತೂಕ ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಜ್ವರದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಇದರೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ತಕ್ಷಣದ ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ: ಹೊಸ ಕರುಳಿನ ಅಥವಾ ಗಾಳಿ ಗುಳ್ಳೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು. ಮತ್ತೆ ಜ್ವರ ಬರುವುದು.ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಹುರಿಯ ಕೆಳಗಿನ ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ನರ ಬೇರುಗಳಿಗೆ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಕಾಡ ಈಕ್ವಿನಾ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಎಂಬ ಗಂಭೀರ ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ ಕಾರಣವೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವುದು ಟ್ರಿಕಿ ಆಗಿರಬಹುದು. ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ ಹಲವು ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರಣಗಳಿವೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ಎಷ್ಟು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ. ಇದು ಗಾಯಗೊಳ್ಳುವ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.ಆದರೆ ಇಮೇಜಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಲ್ಯಾಬ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗದ ಕಾರಣದಿಂದ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, 85% ಬೆನ್ನು ನೋವು ಅಜ್ಞಾತ ಕಾರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *