ಮಲವಿಸರ್ಜನೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯೇ..ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಿಸ್ ಆಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ.. - Karnataka's Best News Portal

ಮಲವಿಸರ್ಜನೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯೇ..ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಿಸ್ ಆಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ..

ಇವತ್ತಿನ ದಿನ ನಾವು ಮಲಬದ್ಧತೆ ಅಂತ ಹೇಳ್ತಿವಿ. ಅದರ ಲಕ್ಷಣಗಳೇನು? ಅದಕ್ಕೆ ಯಾವ ರೀತಿಯಾದಂತ ಟ್ರೀಟ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ಆಮೇಲೆ ಅದಕ್ಕೆ ಯಾವ ರೀತಿಯಾದಂತ ಟೆಸ್ಟ್ ಬೇಕಾಗುತ್ತೆ. ಫೈನಲ್‌ಗಾಗಿನ ನಾವು ಯಾವ ರೀತಿ ಪ್ರಿಂಟ್ ಮಾಡಬಹುದು? ಈ ನಾಲ್ಕು ನಾವು ತಿಳಿಯೋಣ, ಫೈಂಡ್ ಇರಿಟೇಬಲ್ ಬೋವಲ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಅಂದರೇನು ಇಲ್ಲಿನ ಮಕ್ಕಳು ಈ ರೀತಿ ಆಗಿದೆ ಅಂತ ಅದಕ್ಕೆ ನಾವು ಮಲಬದ್ಧತೆ ಅಂತ ಹೇಳ್ತಿವಿ ಲಕ್ಷಣಗಳೇನು ಒಂದು ಏನಾಗುತ್ತೆ ನಮಗೆ ಮಲ ಹೋಗುತ್ತೆ ಅಂದ್ರೆ ಮಲ ಪಾಸ್ ಮಾಡಿದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಆರಾಮ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತೆ ಅಂದ್ರೆ ಹೋದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತೆ ಹೋಗಬೇಕು ಅಂತ ಇರುತ್ತೆ. ಆಮೇಲೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಅವನ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಬಹುದು.

ಆಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಈ ಮೋಷನ್ ಪಾಸ್ ಮಾಡಿದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಫ್ರೀ ಅಂತ ಅನ್ಸುತ್ತೆ. ಅದಾದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತೆ ಹೋಗಬೇಕು ಅಂತ ಫೀಲ್ ಇರುತ್ತೆ. ಇದಕ್ಕೆ ನಾವು ಈ ರೀತಿ ಬಳಸಿದರು ಅಂತ ಹೇಳ್ತಿ . ವೀಕ್ಷಕರ ಇದನ್ನು ಗಮನಿಸಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಈ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ರೀತಿ ಬಳಸಿದರೆ ನಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಮೋಷನ್ ಹೋಗುತ್ತೀರಿ. ಅದಾದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಪಾಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ಪ್ರೀ ಆದ್ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಫ್ರೀ ಅಲ್ಲ, ಮತ್ತೆ ಹೋಗಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅದು ಮತ್ತೆ ಮೋಷನ್ ಪೋಸ್ಟರ್ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ನೋವು ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತದೆ.

See also  ಹೆಚ್ಚು ಅಕ್ಕಿ ತಿನ್ನೋದ್ರಿಂದ ದೇಹದ ತೂಕ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತಾ ? ಅಕ್ಕಿ ನಮಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಕಾರಿ ಗೊತ್ತಾ ?

ನಾವು ಅಂತ ಹೇಳಿ ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ತರವಾದಂತಹವು ಇದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಮಗೆ ಕಾನ್ಸಂಟ್ರೇಟೆಡ್ ಅಂದ್ರೆ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಅಂತ ಅಂದ್ರೆ ನಮ್ಮ ಪಾಸ್ಟ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ತುಂಬಾ ಹಾರ್ಡ್ ವರ್ಕ್ ಪಾಸ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ಅದಕ್ಕೆ ನಾವು ಇದು ಮಲಬದ್ಧತೆಯಂತಹ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಅಂತ ಹೇಳಿ ಇನ್ನೊಂದು ಇರಿಟೇಬಲ್ ಬೋವಲ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಡೇಟ್ ಅಂದ್ರೆ ಮೋಶನ್ ಪಾಸ್ ಮಾಡಿ ಅದು ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರು ನೀರಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೆ.

ಅದೇ ನಮಗೆ ಸಂತೋಷ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತೆ. ಬ್ಯುಸಿ ಮತ್ತೆ ಮೋಸ ಹೋಗ್ತೀವಿ. ವಾಟರಿ ಅಂದ್ರೆ ನೀರಾದ ನಿರತ ಮೋಷನ್ ಪಾಸ್ ಮಾಡಿದಿವಿ ಅಂತ ಹೇಳ್ತೀನಿ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣಗಳೇನು? ಈ ಒಂದು ಅಂದ್ರೆ ಇದಕ್ಕೆ ನಿಖರವಾದ ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲ. ಒಂದು ನಮ್ಮ ಡೈಜೆಸ್ಟಿವ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನ ಅಲ್ಲಿ ಏನು ತೊಂದ್ರೆ ಆಯ್ತು ಅಂತ ನನಗ ಇದು ನಮಗೆ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಡಿಟೇ ಲ್ಸ್ ಅಂದ್ರೆ ನಿದ್ದೆ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತ ಅದು ತುಂಬಾ ಜನರು ಆಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ಹಿಂಗೆ ಆಯಿತು ಅಂದರೆ ನಮಗೆ ಭಯ.

ಇದನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಮಗೆ ಕೆಲವು ಸಿಂಪಲ್ ಡೈರಿಯ ಅಂದ್ರೆ ಒಂದು ಸಿಂಟೆಕ್ಸ್ ಆಗುತ್ತೆ. ಆ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಆದ ಮೇಲೆ ಏನಾಗುತ್ತೆ ಎಂದು ಕರೆದು ಸೆನ್ಸಿಟಿವ್ ಆಗಿ ಬಿಡುತ್ತೆ. ಆ ಕಲ್ ಸೈನ್ಸ್ ಆಯ್ತು ಅಂದ್ರೆ ನಮಗೆ ಮೋಶನ್ ಪದೇ ಪದೇ ಹೋಗ್ತಾ ಇದೀವಿ. ಸ್ವಲ್ಪ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಇದಕ್ಕೆ ನಾವು ಈ ರೀತಿ ಬಳಸಿದ್ದು ಅಂತ ಹೇಳಿ ಬಿಡಬಹುದು ಅಂತ ಹೇಳೋದು ಯಾವಾಗ ಎಲ್ಲಾ ಟೆಸ್ಟ್ ಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸಬೇಕು ಎಲ್ಲ ಟೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಮಾತ್ರ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಹಾರ ಇರಬಹುದು ಅಂತ ಹೇಳ್ತೀವಿ ಅಂದ್ರೆ ನಮಗೆ ಮೋಶನ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ ರಿಪೋರ್ಟ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ ಎಲ್ಲ ರಿಪೋರ್ಟು ನಾರ್ಮಲ್ ಬರ್ತಾ ಇದೆ ಅಂತ ಅದರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಬೇರೆ ಆದಂತಹ ಟ್ರೀಟ್ಮೆಂಟ್ ಮಾಡ್ತೀವಿ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಏನು ಮಾಡದಿದ್ರೂ ಇದನ್ನು ನೀವು ಮಾಡಲೆಬೇಕು...ಹೆಲ್ತ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗ ಮಾಡಿಸಬೇಕು?