ನಾಲ್ಕು ಸೆಕೆಂಡ್ ಆಸೆಗೆ 40 ವರ್ಷ ಜೀವನ ಕಳ್ಕೋತಿದೀರಾ ಈ ಒಂದು ಆಹಾರ 40 ವರ್ಷ ಆಯಸ್ಸು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡ್ತಿದೆ. - Karnataka's Best News Portal

ನಾಲ್ಕು ಸೆಕೆಂಡ್ ಆಸೆಗೆ 40 ವರ್ಷ ಜೀವನ ಕಳ್ಕೋತಿದೀರಾ ಈ ಒಂದು ಆಹಾರ 40 ವರ್ಷ ಆಯಸ್ಸು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡ್ತಿದೆ.

40ವರ್ಷ ಆಯಸ್ಸು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತೆ ಇದೊಂದು ಆಹಾರ ಬಿಟ್ಟರೆ… ಕಾಯಿಲೆ ಬಂದ ಮೇಲೆ ಏನಪ್ಪ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದು ಹುಡುಕುತ್ತೀರಿ ಕಾಯಿಲೆ ಬರದೇ ಇರುವಂತಹ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಯೋಚನೆ ಮಾಡಿದ್ದೀವ 4 ಸೆಕೆಂಡ್ ನಾಲಿಗೆ ರುಚಿಗೆ 40 ವರ್ಷದ ಜೀವನವನ್ನು ಅಡವಿಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯೇ.

ಇಲ್ಲವೆನ್ನುವಂತಹ ಕಾನ್ಸೆಪ್ಟ್ ಬಂದು ಕಣ್ಣ ಮುಂದೆ ಬಂದಬಿಡುತ್ತದೆ ಅಂತಹ ಬೀದಿ ತಿಂಡಿ ತಿಂದು 2:00ಗೊಮ್ಮೆ ಅದನ್ನ ತಿಂದೆ ಎಂದು ನಾನು ಸ್ಟೇಟಸ್ ಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಮ್ಮ ಹಿರಿಮೆಗರಿಮೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಬಿಟ್ಟಿದೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಂತಹ ತಿಥಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ ಇತ್ತು ಇವತ್ತು ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಬರುತ್ತಿದೆ.


ಯಾಕೆ ಬರುತ್ತಿದೆ ಬ್ರೆಸ್ಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ತನದ ಅಜ್ಜುತ ಜಾಸ್ತಿಯಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖವಾದಂತಹ ಕಾರಣ ಓವರ್ ಮಾಡಲೈಜೇಷನ್ ಜಾಸ್ತಿಯಾಗಿ. ಹೇಗಿದ್ದೀರಾ ಸರ್ ಎಂದನಂತೆ ಮುಂದೆ ಕೂಡ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇರುತ್ತೇನೆ ಎನ್ನುವ ಭಾವನೆ ಸಿ ಎ ಕಿಶೋರ್ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಿ ಎ ಇದೆ ನಿಮಗೆ ಜನಕ್ಕೆ ಅರ್ಥವಾಗುವ ಸಿ ಎ ರೀತಿ ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ಸೆಪುರ್ ಅಶ್ವಥ್ ನಾರಾಯಣ್.

ಕಿಶೋರ್ ಇರುವುದನ್ನ ತುಂಬಾ ಸರಲೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ಸಿ ಅಂದರೆ ಚೂರ್ಣ ಎ ಅಂದರೆ ಆಯುರ್ವೇದ ಕಿಶೋರ್ ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಜನರಿಗೆ ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಆಯುರ್ವೇದ ನನ್ನ ಪ್ಯಾಶನ್ ನನ್ನ ಇಚ್ಛೆ ನನ್ನ ಹುಚ್ಚು ನನ್ನ ಆಕಾಂಕ್ಷೆ ಅಭಿಮಾನ ನನ್ನ ಅನಿಸಿಕೆ ಎಲ್ಲವೂ ಆಯುರ್ವೇದ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಆಯುರ್ವೇದಿಕೆ ನಾನು.

See also  ಹೆಚ್ಚು ಅಕ್ಕಿ ತಿನ್ನೋದ್ರಿಂದ ದೇಹದ ತೂಕ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತಾ ? ಅಕ್ಕಿ ನಮಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಕಾರಿ ಗೊತ್ತಾ ?

ತುಂಬಾ ಒಲವು ತೋರಿಸಿ ಅನೇಕರು ಆಯುರ್ವೇದಿಕ್ ಬೈಜನ್ಸ್ ಬರುತ್ತಾರೆ ನಾನು ಕೂಡ ಆಯುರ್ವೇದಕ್ಕೆ ಬೈ ಚಾನ್ಸ್ ಬಂದಿರುವಂತಹ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ನಾನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ ಅಭಿಮಾನಿಸುತ್ತೇನೆ ಆಮೇಲೆ ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಶ್ರೀಸಾಮಾನ್ಯ ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ.

ನಾನು ಇರುವಂತವನು ಕಳೆದ ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳಿಂದ ಶುದ್ಧ ಆಯುರ್ವೇದವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಇದರಿಂದ ಕೂಡ ಒಬ್ಬ ವೈದ್ಯರ ಜೀವನವನ್ನ ನಡೆಸಬಹುದು ಒಬ್ಬ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಾಧಕ ಅಂದರೆ ನಾನು ರೋಗಿ ಎಂದು ಹೇಳುವುದಕ್ಕೆ ಇಷ್ಟಾನೆ ಪಡುವುದಿಲ್ಲ ಒಬ್ಬ ಆರೋಗ್ಯ ಸಾಧಕ ಇದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿ ತನ್ನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ.

ವೃದ್ದಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಸಾಧಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿ ಏನಾದರೂ ತೊಂದರೆ ಬಂದರೆ ಇದೇ ಮೊದಲಿನಿಂದ ಇದ್ದಿದ್ದು ಪರಂಪರಗತವಾಗಿ ಇದೇ ವಿದ್ಯೆ ಕರ್ತಲಾ ಮಾಲಕವಾಗಿ ಬಂದಿರುವುದು ಒಂದು ಪದ್ಧತಿಯಾಗಿತ್ತು ಇವತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಗುರು ಸ್ವರೂಪ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತಷ್ಟು ಮಗದಷ್ಟು ಪುಷ್ಟಿ ಇವತ್ತಿನ ಕಾಲಮಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರದ್ದೆ ಆದ ಭಾರತೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಪದ್ಧತಿ ಆಯುರ್ವೇದ ಇವತ್ತು ವಿಶ್ವ.

ಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಒಪ್ಪುವಂತಹ ಅಪ್ಪು ವಂತಹ ಶ್ರೀ ಸಾಮಾನ್ಯ ಹೆಚ್ಚಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಜವಾಬ್ದಾರಿನ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವಂಥದ್ದು ತುಂಬಾ ಶ್ಲಾಘನೀಯ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆಯ ಸಂಗತಿ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

See also  ಏನು ಮಾಡದಿದ್ರೂ ಇದನ್ನು ನೀವು ಮಾಡಲೆಬೇಕು...ಹೆಲ್ತ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗ ಮಾಡಿಸಬೇಕು?