ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಈ ಬೊಹ್ರಾ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿಯಲೆಬೇಕು..ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಇವರು ಇಷ್ಟ ಪಡೋದು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ ?

ಇದು 2023 ರ ಜೂನ್ 8 ನೆ ತಾರೀಖಿನಂದು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಾಗೇಶ್ವರ್ ಧಾಮ ಬಾಬು ಬಂದು ನೀಡಿದಂತಹ ಒಂದು ಪ್ರವಚನದ ಸಭೆ ಇದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಇವರ ಪ್ರವಚನ ಕೇಳೋದಿಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದವರಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಜನ ಬೋಹ್ರಾ ಮುಸಲ್ಮಾನರು ಕೂಡ ಇದ್ದರು. ಈ ಬೋರ ಮುಸಲ್ಮಾನರು ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಧಾರ್ಮಿಕ ವಿಧಿ ವಿಧಾನಗಳು ಹಾಗು ತಮ್ಮ ಹಬ್ಬಗಳಿಗೆ ಹಿಂದುಗಳ ಆತ್ಮೀಯವಾಗಿ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಮುದಾಯದ ಮುಸಲ್ಮಾನರು ಹಿಂದೂಗಳನ್ನ ಜೈ ಶ್ರೀರಾಮ್ ಎಂಬ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಹಿಂದೂಗಳ ಕೈಯಿಂದಲ್ಲಿ ಗಂಧದ ತಿಲಕವನ್ನು ತಮ್ಮ ಹಣೆಗೆ ಇಟ್ಟು ಕೊಳ್ತಾರೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ಇವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಹಮತ ಹಾಗೂ ಬೆಂಬಲ ಕೂಡ ಇದೆ. ಇದೆಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಈ ಸಮುದಾಯದವರು ಪ್ರಧಾನಿಯವರಾದಂತ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ತುಂಬಾ ಅಭಿಮಾನ ಹಾಗು ಆದರದಿಂದ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅಮೆರಿಕ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಹೀಗೆ ನಾವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಲಿ ಅಲ್ಲ ಅವರಿಗೆ ಈ ಘೋರ ಮುಸಲ್ಮಾನರಿಂದ ಸಂಭ್ರಮದ ಹಾಗು ಗೌರವಯುತವಾದ ಅದ್ದೂರಿ ಸ್ವಾಗತ ಸಿಗುತ್ತೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಇವತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಹಲವು ಕಡೆ ಬೀಡುಬಿಟ್ಟಿರುವ ಅಥವಾ ನೆಲೆಸಿರುವಂತಹ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಮುಸಲ್ಮಾನರು ಇಷ್ಟೊಂದು ಯಾಕೆ ಇಷ್ಟ ಪಡ್ತಾರೆ? ಹಿಂದುಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರಿಗೆ ಒಲವು.

ತಾವು ಜಗತ್ತಿನ ಇತರೆ ಮುಸಲ್ಮಾನರಲ್ಲ. ತಮ್ಮ ಆಚರಣೆಯ ರೀತಿ ರಿವಾಜು ಸಂಪ್ರದಾಯ, ನಮ್ಮ ಮಸೀದಿಗಳು, ಪ್ರಾರ್ಥನೆ, ಉಪವಾಸ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಜಗತ್ತಿನ ಇತರೆ ಮುಸಲ್ಮಾನರಿಂದ ತೀರ ಭಿನ್ನ ಎನ್ನುವಂಥ ಇವರು ಇತರ ಮುಸಲ್ಮಾನ ಜೊತೆ ವೈವಾಹಿಕ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೂಡ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬಾಕಿ ಉಳಿದಂತಹ ಸಾಮಂತರಲ್ಲಿ ಕ್ಷಯ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕೇಂದ್ರ ಇದು ದೇಶ ಆದರೆ ಸುನ್ನಿ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕೇಂದ್ರ. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯ ಆದರೆ ಈ ಬೋರ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕೇಂದ್ರ ಭಾರತ್ ಆಗಿದೆ. ವೀಕ್ಷಕರು ಜಗತ್ತಿನ ಮುಸಲ್ಮಾನರಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲವಾಗಿ ಎರಡು ವಿಧ, ಒಂದು ಶಿಯಾ ಇನ್ನೊಂದು ಸುನ್ನಿ ವರ್ಗ. ಈ ಪೋರ ಮುಸಲ್ಮಾನರು ಶಿಯಾ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಬರ್ತಾರೆ ಹಾಗು ಭಾರತದ ಗುಜರಾತ್, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತಾರೆ.

ಇವರನ್ನು ಉಳಿದ ಮುಸಲ್ಮಾನರಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಾವು ಗುರುತಿಸ ಬಹುದು. ಇವರು ಧರಿಸಿರುವ ಟೋಪಿ ಕೂಡ ಅವರ ದಿರಿಸು ಗಾತ್ರ ಹಾಗೂ ಡಿಸೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತೆ.ಈ ಸಮುದಾಯದ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಗಂಡು ಹಾಗೂ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳು ಕೂಡ ಒಂದೇ ವಿಧ ಟೋಪಿಯನ್ನು ಧರಿಸಿದರೆ ಇವರು ಅನುಸರಿಸುವ ನಿಯಮಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಭಾರತೀಯ ಪರಂಪರೆಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುತ್ತವೆ. ಇವರ ಸಿನಿಮಾಗಳು ಕೂಡ ಬಹಳ ವಿಚಿತ್ರ ಬಂದು ಫುಲ ಕಾರ್ಪೆಟ್ ವಾಲಾ ರಂಗೂನ್ ವಾಲ ಈ ರೀತಿ ಮುಂದಾಗಿ ಇರುವಂತಹ ಅವರ ಹೆಸರಿನ ಸರ್ ನೀವು ವೃತ್ತಿ ಅಥವಾ ಇರುವಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ಇವು ಮೂಲತಃ ಗುಜರಾತ್‌ನ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ಗಳು ಆಗಿದ್ದು ಇವರ ಸಮುದಾಯದ ಹೆಸರಾದಂತಹ ಎಂಬುದು ಗುಜರಾತ್ ನ ಪದಂತರು ಎಂಬ ಪದದಿಂದ ವಿಕಾಸವಾಗಿದೆ. ಇದರ ಅರ್ಥ ವ್ಯವಹರಿಸು ನೀವು ಉಳಿದ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಶಿಯಾ ಅಥವಾ ಸುನ್ನಿ ಉಗ್ರ ಭಾಷಣ ಗಮನಿಸಿದರೆ ಅದು ಬರಬೇಕು.ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">