ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಪಾದದ ಉರಿ ಇದ್ದರೆ ಈ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಲೆಬೇಡಿ..ಇದರಿಂದಲೇ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ನಾನಾ ಸಮಸ್ಯೆ..

ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಪಾದದ ಉರು ಇದ್ದರೆ ಈ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಲೇಬೇಡಿ…. 40 ಮತ್ತು 50 ವರ್ಷ ಆದಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ಜನರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಯಾವುದು ಎಂದರೆ ಪೆರಿಫೆರಲ್ ನ್ಯೂರೋಪತಿ ಇದರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ತುಂಬಾನೇ ಡಿಫ್ರೆಂಟ್ ಆಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಕೂಡ ತುಂಬಾ ಡಿಫ್ರೆಂಟಾಗಿರಬಹುದು ಕೆಲವೊಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಪಾದ ಉರಿಯನ್ನು.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಹೇಳಬಹುದು ಕೆಲವರಿಗೆ ಪಾದದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಜೋಮ್ ಆಗಬಹುದು ಕೆಲವರಿಗೆ ಇಡೀ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸೆಳೆತಾಗಬಹುದು ಕೆಲವರಿಗೆ ಕೈಗಳಿಗೆ ಟಿಂಗ್ಲಿನ್ ಸೆನ್ಸೇಶನ್ ಜೋಮು ಅಥವಾ ಉರಿ ಈ ರೀತಿಯ ಸೆನ್ಸೇಶನ್ ಎಲ್ಲಾ ಆಗಬಹುದು ಇದರ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಏನು ಎಂದು ಕೇಳಿದರೆ ನಮ್ಮ ಪೆರಿಸರಿ ನರಗಳು ಏನಿದೆ ಅದಕ್ಕೆ ಆಗಿರುವಂತಹ ಇಂಜುರಿ ನರಗಳಿಗೆ ಇಂಜುರಿಯಾದಾಗ.

ಅಥವಾ ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಇದ್ದಾಗ ಆಪರೇಷನ್ ತುಂಬಾನೇ ಫಸ್ಟ್ ರೇಟ್ ಆಗುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಕಂಟಿನ್ಯೂಸ್ ಆಗಿ ಬರ್ಡನ್ ಸೆನ್ಸೇಷನ್ ಇರುತ್ತದೆ ಏನು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಕಾಂಸೆಂಟ್ರೇಟ್ ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಈ ರೀತಿಯ ಬಹಳಷ್ಟು ಸ್ಟ್ರೆಸ್ ಡೆವೆಲಪ್ ಆಗುತ್ತದೆ ನಾನು ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯ.

ಇರುವವರು ಅಥವಾ ಪಾದದ ಉರಿ ಇರುವವರು ಅಥವಾ ಸೆನ್ಸಿಯಲ್ ನ್ಯೂರೋಪತಿ ಇರುವವರು ಯಾವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು ಎಂದು ನಿಮ್ಮೊಟ್ಟಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ನರಗಳ ಇರಿಟೇಶನ್ ಅಥವಾ ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಾರಣಗಳಿದೆ ಆದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುವ ರೀಸನ್ ಏನು ಎಂದು ಕೇಳಿದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಅಥವಾ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಮಿಲ್ಟ್.

ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು ಭಾರತ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಆಫ್ ದಿ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಎಂದು ನಮಗೆ ಬರುವ ಪೇಷಂಟ್ ಗಳಲ್ಲಿ 90 ಪರ್ಸೆಂಟ್ ಆಫ್ ಪೇಷಂಟ್ ಗೆ ನರ ದೌರ್ಬಲ್ಯತೆ ಇರುವ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಏನಿದೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಲೆವೆಲ್ ಇದ್ದಾಗ ಅದರಿಂದ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಡೆವಲಪ್ ಆಗುತ್ತದೆ ನರಗಳ ಮೇಲೆ ಆಗ ಇರಿಟೇಶನ್.

ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನೊಂದು ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ನಮ್ಮ ಎಕ್ಷ್ತ್ರಿಮಿಟ್ ನರಗಳು ಕೈಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿರುವಂತಹ ನರಗಳು ನೀವೇ ನೋಡಿ ನ್ಯೂರಿಟಿಸ್ ಶುರುವಾಗದೆ ನಮ್ಮ ಡಿಸ್ಟಲ್ ಏರಿಯಾಗಳಲ್ಲಿ ಅಂದರೆ ಪಾದಗಳಲ್ಲಿ ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದು ಹೃದಯದಿಂದ ದೂರ ಇದೆಯೋ ಆ ಜಾಗದಲ್ಲಿಯೇ ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ ಇದಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ಕಾರಣ ಏನು ಎಂದರೆ.

ಅಲ್ಲಿ ಇರುವ ನರಗಳಿಗೆ ಸಪ್ಲೈ ಆಗುವಂತಹ ಸಣ್ಣ ಸಣ್ಣ ಬ್ಲಡ್ ವೆಸೆಲ್ಸ್ ಇರುತ್ತದೇ ಯಾವಾಗ ನಮ್ಮ ಬ್ಲಡ್ ಅನ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಆಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಲಾಂಗ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಮಲೇರಿಸ್ ಇದ್ದಾಗ ಹತ್ತು ಇಪ್ಪತ್ತು ವರ್ಷದಿಂದ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಇದ್ದಾಗ ಈ ಬ್ಲಡ್ ವೆಸೆಲ್ಸ್ ಒಳಗಡೆ ಇಂಪ್ಲಾ ಮೆಷನ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಅದರಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾಗಿರುವಂತಹ ಸರ್ಕುಲೇಷನ್ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ
ಸರಿಯಾಗಿ ಸರ್ಕ್ಯುಲೇಷನ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ನರಗಳಿಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವಂತಹ ಸರಿಯಾದ ಆಕ್ಸಿಜನ್ ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ ಸಪ್ಲೈ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗಾಗಿ ನರಗಳಿಗೆ ಇರಿಟೇಶನ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಅದು ನಮಗೆ ಹೇಗೆ ರಿಫ್ಲೆಕ್ಟ್.

ಆಗುತ್ತದೆ ಸಿಂಪ್ಟಮ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಡೆವಲಪ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ಪಾದದ ಉರಿ ಇರಬಹುದು ಪಾದದಲ್ಲಿ ಜೋಮು ಬರುವುದಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಸೆಳೆತ ಇರಬಹುದು ಈ ರೀತಿಯ ಸಿಂಟಮ್ಸ್ ನಮಗೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">