ಹೃದಯಾಘಾತ ಆಗಬಾರದು ಎಂದರೆ ಈ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ..ಇದರಿಂದಲೇ ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ

ನಾವೇನು ಪೇಟೆಯಿಂದ ಸಿಟಿ ಇಂದ ಬ್ರೆಡ್ ನ ತರುತ್ತೇವೆ. ಬೇಕರಿಯಿಂದ ಬ್ರೆಡ್ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅವರ ಹತ್ರ ಹೋಗಿ ಕೇಳಿದರೆ ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತೆ. ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಟ್ಟ ಕೆಮಿಕಲ್ ಅನ್ನು ಅದರಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ಬ್ರೆಡ್ ನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಗೋಡಂಬಿ ಬಾದಾಮಿ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಎಣ್ಣೆ ಬೀಜಗಳು ಪಿಸ್ತಾ ವಾಲ್ನಟ್ ಶೇಂಗಾ ಇದೆಲ್ಲವೂ ಬರುತ್ತೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಬೊಜ್ಜನ್ನು ಕರಗಿಸುತ್ತೆ. ಫ್ಯಾಟಿಯನ್ನು ಸರಿ ಮಾಡುತ್ತೆ. ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತೆ. ನಮ್ಮ ಹಾರ್ಟ್ಗೆ ಬೇಕಾಗುವಂತಹ ಆಗುವಂತಹ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಚಾನ್ಸ್ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಆಗುತ್ತೆ. ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಟುಡೇ ಅಂತ ಇನ್ನೊಂದು ಇದೆ ಆ ಮಯೋ ನೈಸ್ ಉಡಾಲ್ಡ ವನಸ್ಪತಿ. ಇದು ಬಹಳ ಬಹಳ ಡೇಂಜರಸ್.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಅತ್ಯಂತ ಉತ್ತಮವಾದ ಎನರ್ಜಿ ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೊಡುವಂತ ಉತ್ತಮವಾದ ಮೂಲ ಅಂದ್ರೆ ಅದು ಒಳ್ಳೆಯ ಕೊಬ್ಬು. ಹಾಗಾಗಿ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೊಬ್ಬಿನ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿಕ್ಕೆ ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡೋಣ. ಕೊಬ್ಬಿನ ವಿಧಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಬಂದರೆ ಅಲ್ಲಿ ಎರಡರ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಅನ್‌ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಅಂದ್ರೆ ಘನೀಕೃತವಾಗುವಂತಹ ಕೊಬ್ಬು ಅದೇ ತುಪ್ಪ ಬೆಣ್ಣೆ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಎಣ್ಣೆ ಇತರ ಎಲ್ಲ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಬರುತ್ತೆ. ಈ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ಏನಿದೆ? ಎಲ್ಲಾ ಇದು ಕೆಟ್ಟದು ಅಂತ ಹೇಳಿ ಎಲ್ಲರೂ ಭಾವಿಸಿದ್ದರು. ಇದನ್ನು ದೂರ ಇಡಬೇಕು. ಇದು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತೆ ಅಂತೆಲ್ಲಾ ಅನ್ಕೊಂಡಿದ್ರು ಆದ್ರೆ. ತುಪ್ಪ ಬೆಣ್ಣೆ, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ, ಹಾಲು, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ, ಎಣ್ಣೆ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕೂಡ ಎಚ್‌ಡಿ ಎಲ್ ಅನ್ನು ಅಂತ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತೆ ಒಂದು. ಎರಡನೇ ದಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಇರಲಿಲ್ಲ ಅಂತ ಇರುತ್ತೆ ಅಂದ್ರೆ ಹಾರ್ಟ್ ಅಟ್ಯಾಕ್‌ಗೆ ನಮ್ಮ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣಿ ಕರ್ತವಾದಂತಹ ಎಚ್ಡಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಎಲ್ಲ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ನಾವು ತಿನ್ನಬೇಕು.ಅದು ಒಳ್ಳೆಯ ಕೊಬ್ಬು ಅಲ್ಲಿಗೆ ತುಪ್ಪ ವನ್ನು ನಾವು ತಿನ್ನಬೇಕು ಅಂತ ಹೇಳಿ ಆಯುರ್ವೇದ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಏನು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ? ಅದು 100 ಕ್ಕೆ 100 ರಷ್ಟು ಸತ್ಯ. ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದರೆ ತುಪ್ಪದ ಜೊತೆಗೆ ನೀವು ಚಪಾತಿ ಹಾಕೊಂಡಿದ್ರೆ ಚಪಾತಿ ಜಾಸ್ತಿ ತಿನ್ನುತ್ತೀರಾ? ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಸ್ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತೆ.

ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವಾಗ ಒಂದು ಗ್ಲಾಸ್ ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಒಂದು ಚಮಚ ತುಪ್ಪ ವನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಬಿಟ್ಟರೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮೋಷನ್ ಕ್ಲಿಯರ್ ಆಗುತ್ತೆ. ಜೊತೆಗೆ ನಮಗೆ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ಬಟರ್ ಅಂತ ಹೇಳ್ತಾರೆ. ಬ್ರೆಡ್‌ಗೆ ಬಟರ್ ಅನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ಬಂದು ತುಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಅದಲ್ಲಿ ಫೋಟೋ ಇರುತ್ತೆ ಅದರಲ್ಲಿ ರಿಫೈನ್ಡ್ ಮೈದಾ ಇರುತ್ತೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಮಿಕಲ್ ಇರುತ್ತೆ. ಆದರೆ ಬೆಣ್ಣೆ ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯದು ಆದ್ರೆ. ಹಿಂಗಾಗಿ ಬೆಣ್ಣೆಯ ಪೋರಸ್ ಮಾತ್ರ ತಿನ್ನಬೇಕು. ಬ್ರೆಡ್ ತಿನ್ನ ಬಾರದು.

ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಟ್ಟ ಕೆಮಿಕಲ್ ಅನ್ನು ಇದರಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ಬ್ರೆಡ್ ನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಬ್ರೆಡ್ ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಮಾರಕ. ಆದರೆ ದಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಬೆಣ್ಣೆ ಅದರ ಜೊತೆ ತಿನ್ನುವಾಗ ಬೆಣ್ಣೆ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪೂರಕ. ತಿಂಗಳಿಗೆ ಸ್ಟೇಟಸ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳ್ಕೊಂಡು ಈಗ ಅನ್‌ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್. ಇದು ತುಂಬಾ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುತ್ತೆ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹಾರ್ಟ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">