ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಹಾಗೂ ಹುಂಡೈ ವೆನ್ಯೂ ಇವೆರಡರಲ್ಲಿ ಯಾವುದು ಬೆಸ್ಟ್..ಎಷ್ಟು ವೇರಿಯಂಟ್ಸ್ ಹಣ ಎಷ್ಟು..ಏನೆಲ್ಲಾ ಪೀಚರ್ಸ್ ಇದೆ ನೋಡಿ..

ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸೋನಾ ಹುಂಡೈ ವೆನ್ಯು ಯಾವುದು ಬೆಸ್ಟ್… ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಟಾಟಾ ಅವರು ನೆಕ್ಸೋನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು ಇದರಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಇಂಟೀರಿಯಲ್ ಹೊಸ ಎಕ್ಸ್ಟೀರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಸೇಫ್ಟಿ ಫೀಚರ್ಸನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಫೇಸ್ಲಿಫನ್ನು ಕೊಟ್ಟರು ಅದೇ ಫ್ಯೂಂಡ ವೆನ್ ಯು ಇವತ್ತು ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ನೆಕ್ಸನ್ ಹಾಗೂ ಹೊಸ ವೆನ್ ಯು ಗೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಅನ್ನುವುದನ್ನು ನೋಡೋಣ ಮೊದಲಿಗೆ ಇಂಜಿನ್ ಹೊಸ ವೇನುವಲ್ಲಿ ಮೂರು ಇಂಜಿನ್ ಆಪ್ಷನ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಮೊದಲನೆಯದು 1.2 ಲೀಟರ್ ನ್ಯಾಚುರಲಿ ಆಸ್ಪೇಟ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಎರಡನೆಯದು ಒನ್ ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೋ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯದು 1.5 ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಇಂಜಿನ್ 1.2 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ 82 ಬಿ ಎಚ್ ಪಿ ಮತ್ತು 114.

ಎನ್ ಎಂ ಅದೇ ಒಂದು ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೋ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ 118 ಬಿಎಚ್‌ಪಿ ಮತ್ತು 172 ಎನ್ ಎಂ ಇನ್ನು ಹೊಸ ನೆಕ್ಸೋನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆಪ್ಷನ್ ಇದ್ದು ಒಂದು 1.2 ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೋ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಇನ್ನೊಂದು 1.5 ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ 18bhp ಮತ್ತು 172 ಏನ್ ಎಂ ಅದೇ 1.5l 113 hp 260nm ಇನ್ನಷ್ಟು ಟರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಜನರೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಾಗಾದ್ರೆ ವೆನ್ಯುನ ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಇಂಜಿನ್ ನೆಕ್ಸೋನ್ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಂಡರ್ ಪವರ್ ಇದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಬೇಸ್ ಮಾಡೆಲ್ ನಲ್ಲಿ ನೆಕ್ಸಾ ಬೆಸ್ಟ್. ಈಗ ಮೈಲೇಜ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ ವೆನ್ಯುನ ನಾಸ್ಪಿರೇಟಿವ್ ಅಂಡ್ ಇಂಜಿನ್ ನಲ್ಲಿ 1.2 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ 17.5 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಮೈಯತ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೋ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ನಲ್ಲಿ 17 ಪಾಯಿಂಟ್ 8.

ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಮೈಲೇಜ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ಪಾಯಿಂಟ್ ಐದು ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಇಂಜಿನ್ ನಲ್ಲಿ 23.4 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಕ್ಲೈಮಡ್ ಮೈಲೇಜ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ಇನ್ನು ಹೊಸ ನೆಕ್ಸಾನ್ನ ಕ್ಲೈಮಡ್ ಮೈಲೇಜ್ ರಿಲೀಸ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಹೊಸ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಗೆ ಹಳೆ ನೆಕ್ಸಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿರುವ ಇಂಜಿನಿಂದ ಏನು ಡಿಫರೆನ್ಸ್ ಇಲ್ಲದೆ ಇರುವ ಕಾರಣ ಹಳೆ ಇಂಜಿನ್ ನಲ್ಲಿ 1.2 ಲೀಟರ್.

ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಗೆ 16.4 ಮೈಲೇಜ್ ಸಿಗುತ್ತಾ ಇತ್ತು ಮತ್ತು 1.5l ಡೀಸೆಲ್ ಇಂಜಿನ್ ನಲ್ಲಿ 17.5 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಪರ್ ಲೀಟರ್ ಕ್ಲೈಮಡ್ ಮೈಲೇಜ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಎರಡನ್ನು ಕಂಪೇನ್ ಮಾಡಿದರೆ ಎರಡು ಇಂಜಿನ್ ನಲ್ಲಿಯೂ ವೆನುಗಿಂತ ನೆಕ್ಸನ್ ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಜಾಸ್ತಿನೇ ಮೈಲೇಜ್ ಅನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಈಗ ಎಕ್ಸ್ಟೀರಿಯರ್ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆ ಮಾಡೋಣ ಎರಡು ಕಾರಿನ ಎಕ್ಸ್ಟೀರಿಯಲ್.

ತುಂಬಾನೇ ಚೆನ್ನಾಗಿದ್ದು ಹಾಗೆ ಡಿಸೈನ್ ಒಂದು ಸಬ್ಜೆಕ್ಟ್ ವಿಷಯ ನನಗೆ ನೆಕ್ಸನ್ ಇಷ್ಟವಾಯಿತು ಎಕ್ಸ್ಪೀರಿಯಲ್ ಸಬ್ಜೆಕ್ಟ್ ಡಿಸೈನ್ ಫೀಚರ್ಸ್ ಅಲ್ಲ ಅಲ್ವಾ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಕಾಮನ್ ಇರುವ ಫೀಚರ್ಸ್ ಎಂದರೆ ಅದು ಎಲ್ ಈ ಡಿ ಆರ್ ಎಲ್.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ತಪ್ಪದೆ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.

[irp]


crossorigin="anonymous">