ಮಂಡಿಗಳು ಕಟ್ ಕಟ್ ಅಂತ ಶಬ್ದ ಬರ್ತಿದ್ಯಾ ಈ ಎಣ್ಣೆಯ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ ದೊಡ್ಡ ಮಿರಾಕಲ್…

ನಿಮಗೆ ಮಂಡಿ ನೋವು ಕಾಡುತ್ತಾ ಇದ್ದೀಯಾ ಹಾಗಾದ್ರೆ ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಮನೆ ಮದ್ದನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ತಕ್ಷಣ ಕಮ್ಮಿಯಾಗುತ್ತದೆ

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಮಂಡಿ ನೋವು ತುಂಬಾ ಜನರನ್ನ ಕಾಡ್ತಿದೆ. ಮಂಡಿನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಯಾವ ಮನೆ ಮದ್ದುಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ತ ಅನ್ನೋದನ್ನ ಇವತ್ತಿನ ಸಂಚಿಕೆಯನ್ನು ತಿಳಿಸಿಕೊಡಲಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಮಂಡಿ ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿಕೆ ಯಾವ ರೀತಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಮನೇಲೇ ಮಾಡುವ ಉಪಾಯಗಳು. ಈಗ ಮಂಡಿನೋವು ಬರುವಾಗ ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಅಂದ್ರೆ ಒಂದು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂನ ಕೊರತೆ ಇರಬಹುದು ಆಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಇನ್ನೆನಾದರೂ ಇರಬಹುದು. ನೋವು ಇರುತ್ತೆ, ಊತ ಇರುತ್ತೆ ಅಥವಾ ಕಟ್ ಕಟ್ ಅಂತ ಸೌಂಡ್ ಬರುತ್ತೆ.


ಅದೇ ರೀತಿ ಶಬ್ದ ಬರುತ್ತೆ, ಮಂಡಿಯಿಂದ ಕಟ ಇದೆಲ್ಲದರ ಸೌಂಡ್ ಇದನ್ನು ಯಾವ ರೀತಿ ಮನೇಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಯಾವ ಆಗುತ್ತೆ ಇದನ್ನ ನಾವು ಹೇಗೆ ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡಬೇಕು ಈ ಮೂರು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನ ಹಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಮಂಡಿ ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಮೂರು ಏನೋ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಹಾ ನಾರಾಯಣ ತೈಲ ಇದು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ವಾತ ಪಿತ್ತ ಕಫ ವಾತ ದೋಷ ಜಾಸ್ತಿ. ಆದ್ರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಜಾಸ್ತಿ ಇರುತ್ತೆ ಮಂಡಿ ನೋವು ಅದಕ್ಕೆ ಈ ವಾತ ದೋಷ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಅಂತ ಇದು ತುಂಬಾ ಸಹಾಯ ಆಗುತ್ತೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಊತ ಇರುತ್ತೆ ಮಂಡಿ ತುಂಬಾ ಉರಿ ಆಗುತ್ತೆ ಅಂತವರಿಗೆ ಕುಳಿತಿರುವಂತಹ ಆಗುತ್ತೆ

ಆ ಒಂದು ಯಾವ್ದು ಅಂದ್ರೆ ಅದು ಪಿತ್ತ ದೋಷ ಜೊತೆಗೆ ವಾತ ದೋಷ ವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತೆ ಅಂತ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ರೀತಿ ಮಾಡಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ಜೊತೆಗೆ ಎಳ್ಳೆಣ್ಣೆ, ಎಳ್ಳೆಣ್ಣೆ ಏಳು ದಿನಗಳ ರಾಜ ಅಂತ ಕರೀತೀವಿ. ಸಾಸಿವೆಯಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಇನ್ಫಾ ಮೇಟರಿ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಇದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೇವಿಂಗ್ ಈ ಎರಡು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬಂಡೆಗೆ ಚಚ್ಚಿ ಕೊಂಡ ಮೇಲೆ 1.5 ತಾಸು 1 ಗಂಟೆ ಆದ ಮೇಲೆ ಬಿಸಿ ನೀರಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡು. ಹಾಗೆ ಎರಡನೆಯದು ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತೆ . ಉತ್ತರಿ ರೇಂಜ್ ಮೂವ್ ಮಾಡಕ್ಕೆ ಆಗಲ್ಲ ಅಂತವರು ಈ ಒಂದು ಉಪಾಯ ಇದಕ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಇದು ಕಮ್ಮಿ ಆಗುತ್ತೆ.

ಈ ಮರಳನ್ನು ತವಾದ ಹಾಕಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಕಾಟನ್ ಬಟ್ಟೆ ಹಾಕಬೇಕು. ಪೊಲೀಸರ ಮಾಡಿ ಮಂದಿಗೆ ಪ್ರೆಸ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬರಬಹುದು ಇದರಿಂದ ಊತ ಜೊತೆಗೂ ಅದು ಕಡಿಮೆಯಾಗ್ತಾ ಬರುತ್ತೆ. ಹೌದು ಮೂರನೆಯದು ಸಾಸಿವೆಯ ಪೌಡರ್ ಜೊತೆಗೆ ಇದನ್ನು ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಮಂಡಿಗೆ ಲೇಪನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಂಡಿನೋವಿದ್ದು ಕಡಿಮೆಯಾಗ್ತಾ ಬರುತ್ತೆ. ನಾನು ಒಂದು ಜಾನು ಬಸ್ತಿ. ಈಗ 110 ದಿನ ಆಯುರ್ವೇದ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ ಅಥವಾ ನಲ್ಲಿ ಹೋಗಿ ಅಡ್ಮಿಟ್ ಆದ್ರೆ ಒಂದು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕೊಡ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">