ಇವುಗಳನ್ನು ತಿಂದರೆ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಅನ್ನೋದು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರ ಕೂಡ ಬರೋದಿಲ್ಲ.. ಚಪಾತಿ ತಿಂದರೆ ಏನಾಗುತ್ತೆ.

ಚಪಾತಿ ತಿಂದರೆ ಶುಗರ್ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತಾ?

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಕೇಸಸ್ ತುಂಬಾ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗ್ತಾ ಇದೆ. ತಿಂಗಳು ತುಂಬಾ ಇಂಪಾರ್ಟೆಂಟ್ ಏನು ಮಾಡಿದ್ರೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಅಲ್ಲಿ ಅಂತ ಅಂದುಕೊಂಡು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದು ಕೂಡ ಜಾಸ್ತಿ ಇದೆ ಅಂತ. ದಯವಿಟ್ಟು ಕೂಡ ಇದನ್ನು ಕೂಡ ನಾವು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನ ಹೇಗೆ ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಅದೇ ರೀತಿ ಉಪ್ಪಿನ ಸೇವನೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿದ್ರೆ ಬಿಟ್ಟು ಅದೆಲ್ಲ ತಗೊಂಡು ಬಂದು ತಗೊಂಡು ಇನ್ನು ಮಲಬದ್ದತೆ ಇದ್ದಾಗ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಸಿಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಮೈದಾ ಬರುತ್ತೆ.

ಯಾರು ಜಾಸ್ತಿ ಮದ್ಯ ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಫಾಸ್ಟ್‌ಫುಡ್ ಇರುತ್ತೆ, ಇರುತ್ತೆ ಇದನ್ನಲ್ಲ. ಮೈದಾದಿಂದ ಮಾಡಿರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಸೇವನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅವರಲ್ಲಿ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಜಾಸ್ತಿ ಇರುತ್ತೆ. ನಮಸ್ಕಾರ ನೀವು ನೋಡ್ತಾ ಇದ್ದೀರಾ? ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಗೊಂದಲಗಳಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ಕೆಡುತ್ತಾ ನನಗೆ ಶುಗರ್ ಇದೆ. ಬಿ ಪಿ ಇದೆ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಇದೆ. ಇಂಥ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏನು ತಿನ್ನಬಾರದು, ಏನು ತಿನ್ನಬೇಕು ಅನ್ನೋದರ ಬಗ್ಗೆ ಗೊಂದಲ ಕ್ರಿಯೇಟ್ ಆಗುತ್ತೆಸಂಗಿ ಕನ್‌ಫ್ಯೂಸ್ ಮಾಡೋದಿಕ್ಕೆ ಇವತ್ತಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಜೊತೆಗಿದ್ದಾರೆ ಖ್ಯಾತ ಆಯುರ್ವೇದ ತಜ್ಞ ಡಾ ಶರದ್ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಅವರು ತಿಳಿಸಿಕೊಡ್ತಾರೆ.

See also  ನಿಮ್ಮ ಕಾಲು ನೋವಿಗೆ ಇದೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಸೊಂಟ ಕಾಲು ನೋವು ಒಂದು ಖಾಯಿಲೆಯೆ ಅಲ್ಲ...

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ತುಂಬಾ ಡಿಟೆಕ್ಷನ್ ಇರೋದು. ಇದರಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹ ಕಾಯಿಲೆ ಇದ್ದವರು ಏನನ್ನ ತಿನ್ನಬೇಕು ತಿನ್ನಬಾರದು ಅಂತ ಹೇಳೋದಾದ್ರೆ. ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆ ಪ್ರಶ್ನೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಡಯಾಬಿಟೀಸ್ ಮೆಲ್ಲಿಟಸ್ಗಳು ತುಂಬಾ ಜಾಸ್ತಿ ಆಗ್ತಾ ಇದೆ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ತುಂಬಾ ಇಂಪಾರ್ಟೆಂಟು ಈ ಗಡಿಬಿಡಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಿಟ್ಟನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಇರೋಲ್ಲ. ಅಂದು ಕೂಡ ಜಾಸ್ತಿ ಇದೆ ಅಂತ. ಎರಡುದಲ್ಲೂ ಕೂಡ ನಮಗೆ ಈ ಡಯಟ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಬೇಕು. ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಇದು ತುಂಬಾ ಇಂಪಾರ್ಟೆಂಟ್ದಲ್ಲೂ ಏನು ತಿನ್ನಬೇಕು? ಏನು ತಿನ್ನಬಾರದು ಎಂದು ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಏನು ತಿನ್ನಬಾರದು ಅಂತ ಮಾಡ್ಬಿಟ್ರೆ ಮಿಕ್ಕಿದ ಅನ್ನಬಹುದು ಅಂತ ನನಗೆ. ಒಂದು ಮೀಟಿಂಗ್ ಏನು? ತಿನ್ನಬಾರದು ಈ ಪ್ರಮೇಯ ಕಾಯಿಲೆ ಅಥವಾ ಮಧುಮೇಹ ಕಾಯಿಲೆ ಅಥವಾ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅಂತ ಹೇಳಿದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಇರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು.

ಸರ್ವೇ ಸಾಮಾನ್ಯ ಇದು ಸಂಬಾ ಈ ಸಕ್ಕರೆ ಪದಾರ್ಥ ಸ್ವೀಟ್ ಗಳನ್ನ ತಿನ್ನೋದನ್ನ ನೋಡಬೇಕು. ಮೈದಾದಿಂದ ಮಾಡುವಂತಹ ಪದಾರ್ಥ ಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ತುಂಬಾ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಅಥವಾ ತುಂಬಾ ಪ್ರೊಫೆಶನ್ ನಲ್ಲಿ ಮೈದಾ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಮೊಸರು ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅಲ್ವ ಆ ಪ್ರದೇಶದ ಎಲ್ಲ ಆಪ ರೇ ಷನ್ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಇರಲಿಲ್ಲ. ದಯವಿಟ್ಟು ಇರಲಿಲ್ಲ. ಸ್ವಂತ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕು.

See also  ನಿಮ್ಮ ಕಾಲು ನೋವಿಗೆ ಇದೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಸೊಂಟ ಕಾಲು ನೋವು ಒಂದು ಖಾಯಿಲೆಯೆ ಅಲ್ಲ...

ಇನ್ನು ಮೂರನೇ ದಿನಪ್ಪ ಅಂತ ಹೇಳುದ್ರೆ ತುಂಬಾ ಆಹಾರ ಫ್ರೈ ಮಾಡೋದು ತುಂಬಾ ಡಿಫರೆಂಟ್ ಇರುವಂಥದ್ದನ್ನ ನೋಡ್ಬೇಕು. ಫೋನ್ ಬಂದಾಗ ಹೇಳಿ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಜಾಸ್ತಿ ಇರ್ತಾರೆ ನೋಡಿ ಯಾವುದು ಗೆ ಇಲ್ಲ ಅದನ್ನ ನಾವು ಆ ಡಯಾಬಿಟಿಕ್ ಲಿವಿಂಗ್ ಶುರು ಮಾಡಿದ್ರೆ ಅವಾಗ ಸಕ್ಕರೆ ಅಂಶ ಇರುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನು ಜಾಸ್ತಿ ಆಗುತ್ತೆ. ಸ್ನೇಹ ಇರೋದನ್ನ ತಿನ್ನಬಾರದು ಜಾಸ್ತಿ. ಇನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾದ ಕನ್‌ಫ್ಯೂಸಿಂಗ್ ರೈಲಿನ ಬೋಗಿ ಚಪಾತಿ ತಿಂದು ಕೆಲವು ಚಪಾತಿರಿಗೆ ಶುರುಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವರ ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ವ ಈ ಕನಸಿಗೆ ಸಾಲದು ಅಂತ ಹೇಳಿದರೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">